• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa và tạo Smart dialing V2.2 Việt

Status
Không mở trả lời sau này.

Tom_codon

Super V.I.P
File dll đã làm hoàn chỉnh anh Sơn thử xem được không nha...!
(Các bạn đừng tải tệp này)

Last edited by a moderator:

HaChau

Super V.I.P
Nếu có thể anh em nào đang dùng WM5Smart Dialing download về test thử xem có search được tiếng Việt không. Cố gắng đặt danh bạ mấy cái tên có dấu tiếng Việt mà SD gốc không search được như Đức, Ánh, Ềm, .. chẳng hạn để kiểm tra và phản hồi ở đây.
Hy vọng nhiều người test sẽ ổn hơn và sớm có SD tiếng Việt hơn.

Thân!

Chỉnh sửa cuối:

Tom_codon

Super V.I.P
File này em không thêm tăng thêm dòng Hex nào.Không biết có được không nữa.Anh test rồi báo lại em ngay nha...! :D :D :D

Tom_codon

Super V.I.P
Anh sơn làm ơn đưa file CAB gốc lên .Sau khi em patch xong tiếng việt sẽ đóng gói cab cho mọi người dùng luôn...!
Thanks..!

hcqp

Nếu có thể, nhờ bác Tom xem dùm khi mình tìm tên trong danh bạ mà có dấu cách thì phải làm sao?! Ví dụ:
a Hung; a Ly; a Ha; a Dung; a Ba;....
Đánh vào chữ a rồi thì không biết làm sao để thêm dấu Space Bar để còn đánh thêm ký tự khác.
Cảm ơn trước nhé!

HaChau

Super V.I.P
Nếu có thể, nhờ bác Tom xem dùm khi mình tìm tên trong danh bạ mà có dấu cách thì phải làm sao?! Ví dụ:
a Hung; a Ly; a Ha; a Dung; a Ba;....
Đánh vào chữ a rồi thì không biết làm sao để thêm dấu Space Bar để còn đánh thêm ký tự khác.
Cảm ơn trước nhé!
Có thể nói chắc chắn không làm được như vậy do ta chỉ có thể can thiệp bằng cách patch thư viện smartdialing.dll thôi để nó hỗ trợ search tiếng Việt Unicode.
Yêu cầu của bạn chỉ có nhà lập trình mới có thể khắc phục được.

Thân!

PS: Mong anh em nhiệt tình test giúp

Tom_codon

Super V.I.P
Bản sửa lỗi lần 3 của em đây anh Sơn nè.Bản này chưa test nhưng em nghĩ chắc là ngon thôi :D :D :D

Kangmin82

các bác cho em hỏi cái này có phải để hỗ trợ cho những cái skin ko dùng đc smartdialing đúng ko ah?

HaChau

Super V.I.P
các bác cho em hỏi cái này có phải để hỗ trợ cho những cái skin ko dùng đc smartdialing đúng ko ah?
Không phải bạn ạ. Chúng ta sửa ( = cách patch) file smartdialing.dll của Smart Dialing cho nó có khả năng tìm được tên tiếng Việt (chữ Đ, Â, Á, Ê, ...)
Kết quả giống như mình làm cho EzDial ý nhưng cách làm có khác và phức tạp hơn.
Bạn nào quan tâm và có kinh nghiệm có thể tìm Smart Dialing Russia ở bên xda-developers.com để làm. Hy vọng sớm làm được cho tiếng Việt của chúng ta.

Thân!

hoangtn

Ối trời ơi tải về rồi mà không biết cách nào đưa vào điện thoại cả. Họ con gái sao mà biết và hiểu rõ KT như các anh vậy.huhuhuhuh giúp em gái này với.

HaChau

Super V.I.P
Ối trời ơi tải về rồi mà không biết cách nào đưa vào điện thoại cả. Họ con gái sao mà biết và hiểu rõ KT như các anh vậy.huhuhuhuh giúp em gái này với.
Ít nhất mình biết có 2 cách:
1- Tạo file cab cài vào máy
2- Dùng chương trình quản lý file (Resco chẳng hạn)
Vào thư mục \Windows
+ Đổi tên smartdialing.dll thành tên khác (smartdialing.dll.1 chẳng hạn)
+ Copy file smartdialing đã patch vào
+ SR lại PPC rồi kiểm tra thử

Thân!

Tom_codon

Super V.I.P
File này mình làm để cho mọi người test thử thôi.Nếu mà test thành công hiển thị đúng đắn tiếng việt thì mình sẽ đóng gói CAB gửi lên cho mọi người sau mà...!
Chúc vui...!

pipiupapa

các pác cho mình xin cái file gốc của pm này nhe' . Mình chưa có phần gốc thì làm sao mà việt hóa để xài .

poiuy

Phản hồi:
Thử với O2s rom logout 5.04.09: do bản này không có smartdialing nên đã cài dialpad skin Webpatrick smartdial bigkey black. Sau khi copy smartdialing.dll vào windows thì như sau:
- bản tải thứ 2 thì không có tác dụng gì, giống như gốc
- Bản tải thứ 3 thì khi bấm số thì bị thoát luôn ra khỏi phone
Không biết với các máy khác thì thế nào

VUNHATVAN

Bác Hà Châu kiểm tra xem sao, chứ việc xóa các số nhập vào hơi khó. Có thể cho cái phím xóa số lên trên chút không?

Tom_codon

Super V.I.P
Mod Hà Châu đang nhanh chóng hoàn thiện bản nâng cấp rồi...!
Mọi người chờ chút thời gian đi nha...!
Chúc vui...!

buitruc

Mod Hà Châu ơi cái này hình như không hỗ trợ màn hình VGA thì phải, vì mình cài vào mà những buton hiển thị nhỏ xíu à, mong bác chỉ giáo cho

HaChau

Super V.I.P
Mod Hà Châu ơi cái này hình như không hỗ trợ màn hình VGA thì phải, vì mình cài vào mà những buton hiển thị nhỏ xíu à, mong bác chỉ giáo cho
Cám ơn bạn đã nhiệt tình test, hiện nay bản Smart Dialing này patch chưa được, rất tiếc.
Tạm thời mình khoá chủ đề này, sẽ mở lại sau khi có kết quả khả quan hơn. Hy vọng sớm thành công.

Thân!

Status
Không mở trả lời sau này.