• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

giangvungtau

Đừng buồn bạn ơi.
Các cụ đã dạy: " Người khôn ăn nói nửa chừng". Mà Vietmap là pm thông minh. Vì vậy, khi cần tìm Nguyễn tri Phương, chỉ nên đánh "nguyễn tri " . Hè !
Nếu tìm Nguyễn Du thì sẽ có thêm các "Nguyễn du..khác :

haha,cám ơn bạn đã chỉ giáo.nếu ko có mấy cái hướng dẫn của các bạn trên diễn đàn thì pm vẫn chưa thể là oke được:p

MrThiet

Mọi người mua bản quyền mà sài thì sẽ okie đó , đây là bản kr@ck nên lỗi là bình thường :D

Good Luck !

Ô...Người sử dụng cho công việc thì nên mua bản quyền pm là đúng rồi. Còn những người thích...vọc, thì cũng so đo dữ lắm. Mình được Vietmap tặng bq từ hồi chỉ mới có R12. Nhưng mình chưa dám nhận. Bởi từ hồi đó đến giờ, uprom,firmware hàng trăm lần, thay máy cả chục lần rồi. Toàn "cùi bắp". Không lẽ cứ " ăn xin" hoài...mắc cỡ. Thôi thì cứ xài thứ cho dùng thử,cũng được. Và tất nhiên là Vietmap xứng đáng nhận lời cảm ơn chân thành từ những người dùng pm GPS dẫn đường số 1 tại VN này !
Tiện đây cũng xin được nói thêm:
Nếu thời hạn 3 ngày chạy thử chưa đủ cho chuyến đi chơi xa, hãy vào X-plore,Edit Chars mà "xin" 9 ngày. Khi còn 1 ngày thì xin thêm 8 ngày nữa.
( Nhiều bạn đã biết điều này..."xưa như trái đất". Nhưng có thể có ai đó chưa biết, thì thử cho vui !) :

Chỉnh sửa cuối:

hoangminhtam246

các bác cho e hỏi sao máy e dạo này cứ vào VM là chỉ hiện ra dòng chứ: khởi tạo cho lần chạy đầu tiên khoảng vài giây rồi out luôn, e cài đi cài lại mãi ko đc mà bác nào có bản Full mới nhất cho e xin vào hoangminhtam246@gmail.com với, máy e là N95 8Gb ạ. E xin chân thành thank ạ!

tuananhdnx

các bác cho e hỏi sao máy e dạo này cứ vào VM là chỉ hiện ra dòng chứ: khởi tạo cho lần chạy đầu tiên khoảng vài giây rồi out luôn, e cài đi cài lại mãi ko đc mà bác nào có bản Full mới nhất cho e xin vào hoangminhtam246@gmail.com với, máy e là N95 8Gb ạ. E xin chân thành thank ạ!

Bạn lên trang chủ dow data mới nhất về và dùng bản này nhé mình dùng ko thấy lỗi gì cả :D http://www.mediafire.com/?zmdqkmzm5dd

toan_829

Data VM bác để ở đâu?e nghĩ cái này chắc do data để chưa đúng?:(...thường sẽ để ở ổ E/Vietmap/ ...bác làm xong restart máy vào lại pm là đc :-/

giangvungtau

cho mình hỏi hình như E71 ko thể dùng được phải ko//mình cài trên e71 và e63 thì ko dò GPS được

giangvungtau

E71 chắc chắn dùng được bạn nhé :D

Good Luck !

nếu dùng được sao mình dò sóng GPS hoài mà mìnhko thấy nó bắt tính hiệu gì hết,mình so sánh với cái 6710 navigator thì cái 6710 này bắt sóng tốc độ nhanh,và ngồi đợi cái E71 xem có bắt sóng ko thì gần 10p thì ko có tín hiệu nhận được sóng gì cả.thậm chí cả E63

BuuPhucCT

Well-Known Member
ANh em lưu ý nhé. ALL các máy SYM đều use A-GPS ( hay GPS hỗ trợ) khác với GPS của các dòng máy WM thu tín hiệu trực tiếp từ vệ tinh. các máy use A-GPS sử dụng cơ sở dữ liệu từ internet để xác định vị trí nên muốn use tốt thì máy cần phải sử dụng kết nối 3G hay GPRS để tải dữ liệu thì việc xác định tọa độ sẽ diễn ra rất nhanh và chính xác. Chỉ cần vào mục cài đặt đinh vị chọn cách định vị mạng cơ sở và máy đã cài đặt 3G thì khi mở GPS nó sẽ tự kết nối 3G để tải dữ liệu. Mình đã test trên E71 và E72 và thành công 100%. Nó chỉ cần khoảng 10-30S là định vị xong.

giangvungtau

ANh em lưu ý nhé. ALL các máy SYM đều use A-GPS ( hay GPS hỗ trợ) khác với GPS của các dòng máy WM thu tín hiệu trực tiếp từ vệ tinh. các máy use A-GPS sử dụng cơ sở dữ liệu từ internet để xác định vị trí nên muốn use tốt thì máy cần phải sử dụng kết nối 3G hay GPRS để tải dữ liệu thì việc xác định tọa độ sẽ diễn ra rất nhanh và chính xác. Chỉ cần vào mục cài đặt đinh vị chọn cách định vị mạng cơ sở và máy đã cài đặt 3G thì khi mở GPS nó sẽ tự kết nối 3G để tải dữ liệu. Mình đã test trên E71 và E72 và thành công 100%. Nó chỉ cần khoảng 10-30S là định vị xong.
Nói vậy phải có thêm gprs nữa hả bạn???vậy khi mình dùng vietmap vậy phải chi trả gprs nữa sao bạn???

BuuPhucCT

Well-Known Member
Nói vậy phải có thêm gprs nữa hả bạn???vậy khi mình dùng vietmap vậy phải chi trả gprs nữa sao bạn???

Dung lượng cho mỗi lần tải dữ liệu chỉ có mấy KB có tốn kém gì đâu. Mình xài hoài nè

hachillies

Mình đang xài E72 sao cài vào sử dụng thấy định vị châm quá.Mình cài đặt định vị qua 3g,gprs luôn rồi nhưng cũng ko khã quan,mong các Bác cho ý kiến.thank

ttv_aj

Không dám đâu.nhớ hồi trước xài N95-8G bật VM chờ hơn 10ph mới nhận đc GPS còn E72 chỉ 10-30s là nhận đầy sóng mặc dù đang trong phòng.

thaiphong82hp

Chuẩn luôn, trước dùng N82 có khi nó cho mình lđợi 15' mới bắt đc sóng. từ hồi dùng e72 mở Vietmap lên, nhanh thì bắt được ngay sau mấy giây, chậm thì cũng chì từ 3' đến 5' là cùng!

giangvungtau

vậy hả.chắc những dòng E đầu có lẽ bắt sóng GPS yếu quá.mình test trên e 63 và e 71 thì ko thấy gì.

hachillies

Bạn mình xài bản chính thức,khi vào phần dẫn đường phóng to lên thì vẫn thấy mũi tên di chuyễn.Bản hack này khi thu nhỏ lại thi mới thấy mũi tên di chuyển,phóng to lên thì mất mũi tên.Mong các Bác cho hướng dẫn.thank

Status
Không mở trả lời sau này.