• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

minchoulee

ý bạn này nói là do N82 FW 30 không hack phone được => không chép installsever.exe được nên khi cài báo lỗi chứng chỉ đúng kg? mình thì không có n82 nhưng trên diễn đàn mình cũng có thấy bày cách hack N82 FW 30 bằng cách backup rồi restore lại hay sao đấy bạn thử tìm lại xem sao! hoặc xin file backup.arc của máy N82 nào đã hack xem có được không?
(mình chưa thử nhé! nhưng nếu không được thì cũng không sao đâu. cứ thử xem!)
chúc thành công!
Sign vietmap sẽ cài ok thôi bạn..

Kojiro

Super V.I.P
các pác giúp với, cái N95 đã cài xong không mapview được. nhờ các pác chỉ giùm cách map view. ( e cứ vào map view là out ngay khỏi viet map)

Mình dùng bản mới nhất thấy rất bình thường không biết data máy bạn có bị lỗi không nữa? Chép lại thử nhé!

qwsxza

Mình dùng bản mới nhất thấy rất bình thường không biết data máy bạn có bị lỗi không nữa? Chép lại thử nhé!
tôi chép rồi, chép xong data mới nhất thì chỉ xem được 1 lần đầu tiên thôi, thoát khỏi vietmap xong vao lai thì đâu lại vào đấy. hic. có thể tìm nguyên nhân giúp mình không.

Kojiro

Super V.I.P
tôi chép rồi, chép xong data mới nhất thì chỉ xem được 1 lần đầu tiên thôi, thoát khỏi vietmap xong vao lai thì đâu lại vào đấy. hic. có thể tìm nguyên nhân giúp mình không.

Lỗi của bạn chưa thấy ai gặp cả :( Bạn thử remove rồi cài lại nhé! Mình mới test thấy vẫn ok, bản mới nhất.

qwsxza

Lỗi của bạn chưa thấy ai gặp cả :( Bạn thử remove rồi cài lại nhé! Mình mới test thấy vẫn ok, bản mới nhất.

mình đã làm theo bạn vẫn không được. thậm chí mình còn reset con n95 này rồi hack máy rồi cài lại vẫn cho kết quả như thế.
lần đầu tiên chạy vietmap thì mapview tốt, nhưng khi thoát ra rồi chạy vietmap lần thứ 2 trở đi thì cac lần như nhau. không mapview được. cứ vào mapview là out ra ngoài ngay lập tức. nếu bạn ở HN có thể cho mình địa chỉ mình đem con n95 đến tận nơi bạn xem giúp mình được không?

thanhtungqng

mình đã làm theo bạn vẫn không được. thậm chí mình còn reset con n95 này rồi hack máy rồi cài lại vẫn cho kết quả như thế.
lần đầu tiên chạy vietmap thì mapview tốt, nhưng khi thoát ra rồi chạy vietmap lần thứ 2 trở đi thì cac lần như nhau. không mapview được. cứ vào mapview là out ra ngoài ngay lập tức. nếu bạn ở HN có thể cho mình địa chỉ mình đem con n95 đến tận nơi bạn xem giúp mình được không?

Có lẽ data bạn bị hỏng rùi, down lại data mới rồi thử xem. Mình cũng từng bị như bạn không thể nào vào việt map được, cứ nghĩ máy bị sao, nhưng rồi vô tình vào chương trình nghe nhạc mở mấy file hướng dẫn bằng giọng tiếng việt trong việt map thì không thấy đọc gì cả. tức mình vào trang vietmap down trọn bộ VIETMAP GPS S17 về gần 60Mb, copy thay thế toàn bộ data cũ giờ thì chạy vivu

qwsxza

Có lẽ data bạn bị hỏng rùi, down lại data mới rồi thử xem. Mình cũng từng bị như bạn không thể nào vào việt map được, cứ nghĩ máy bị sao, nhưng rồi vô tình vào chương trình nghe nhạc mở mấy file hướng dẫn bằng giọng tiếng việt trong việt map thì không thấy đọc gì cả. tức mình vào trang vietmap down trọn bộ VIETMAP GPS S17 về gần 60Mb, copy thay thế toàn bộ data cũ giờ thì chạy vivu

mình cũng nghĩ như bạn nhưng đã download lai toàn bộ data của anhvu rồi cài lại. kết quả vẫn như trên. mấy file tiếng trong đấy mình mở riêng biệt vẫn chạy bình thường. mình cũng không hiểu tại sao. mọi thứ mình làm đúng như diễn đàn hướng dẫn và mọi thứ diễn ra đúng như thế. Lần đâu tiên chạy việt map sau khi cài vẫn mapview được nhưng lần thứ 2 trở đi thì chịu chết. không mapview được cứ vào mục mapview là out ngay vietmap.

spiderman_anhvu

mình cũng nghĩ như bạn nhưng đã download lai toàn bộ data của anhvu rồi cài lại. kết quả vẫn như trên. mấy file tiếng trong đấy mình mở riêng biệt vẫn chạy bình thường. mình cũng không hiểu tại sao. mọi thứ mình làm đúng như diễn đàn hướng dẫn và mọi thứ diễn ra đúng như thế. Lần đâu tiên chạy việt map sau khi cài vẫn mapview được nhưng lần thứ 2 trở đi thì chịu chết. không mapview được cứ vào mục mapview là out ngay vietmap.

anhvu đây :), hiện tại mình vẫn đang dùng bản data cũ trong link mình up lên. Mình thấy dữ liệu mới không đúng lắm. Bạn không xem được mapview à, thế bạn thử download bộ cài mới cập nhật trang 46 rồi xài data mình up lên xem có được không? Hoặc bạn xóa cả data của VietMap trong thẻ nhớ đi, chạy chương trình => chắc chắn báo lỗi out ra ngay, sau đó cóp lại thẻ nhớ lần nữa vào xem thế nào. Bạn thử cả 2 cách rồi lên báo lại kết quả nhé :) máy mình chạy bình thường mà.

ANHTUAN9791

anhvu đây :), hiện tại mình vẫn đang dùng bản data cũ trong link mình up lên. Mình thấy dữ liệu mới không đúng lắm. Bạn không xem được mapview à, thế bạn thử download bộ cài mới cập nhật trang 46 rồi xài data mình up lên xem có được không? Hoặc bạn xóa cả data của VietMap trong thẻ nhớ đi, chạy chương trình => chắc chắn báo lỗi out ra ngay, sau đó cóp lại thẻ nhớ lần nữa vào xem thế nào. Bạn thử cả 2 cách rồi lên báo lại kết quả nhé :) máy mình chạy bình thường mà.

Bạn thử remove tất cả VietMAp coi ra sao rùi load theo địa chỉ sau!làm theo hwowngs dẫn nha!
Hy vọng giúp đwowcj bạn!
HTML:
http://www.mediafire.com/?1tufyjm2ggz

anhbaba

Mình mới dùng N78 có GPS, làm theo hướng dẫn:
set năm 2060, sau đó chạy file VietMap_S60_080926.sisx thì bị báo expirer ..
Như vậy có phải làm thao tác nào khác nữa không?
- Các bác nói Copy thư mục VietMap(trong thư mục vừa down về) vào thư mục gốc của thẻ nhớ hay vào resource/app ?
- cái file đính kèm VietMap_0x2001C9E4.r01.rar bung ra vào trong bung ra báo lỗi, không có chức năng gì vào dùng như thế nào vậy?

Mình download cái vietmap của bác ANHTUAN9791 về làm thử cũng bị báo lỗi khi cài VietMap_unsigned_cr@cked.sis (dùng File Manager) ???

Chỉnh sửa cuối:

ANHTUAN9791

Mình mới dùng N78 có GPS, làm theo hướng dẫn:
set năm 2060, sau đó chạy file VietMap_S60_080926.sisx thì bị báo expirer ..
Như vậy có phải làm thao tác nào khác nữa không?
- Các bác nói Copy thư mục VietMap(trong thư mục vừa down về) vào thư mục gốc của thẻ nhớ hay vào resource/app ?
- cái file đính kèm VietMap_0x2001C9E4.r01.rar bung ra vào trong bung ra báo lỗi, không có chức năng gì vào dùng như thế nào vậy?

máy đã hack chưa?máy mình hack chạy ngon ơ ah!đâu cần điều chỉnh ngày giờ gì đâu!
Chép thư mục VietMap vào thư mục gốc của thẻ nhớ nha!

Chỉnh sửa cuối:

ANHTUAN9791

xin lỗi chủ bài này nha!mình không tìm thấy chủ đề,mạo muội đưa file cho cậu này để hack nha!
HTML:
http://www.4shared.com/file/78915594/9505f0fa/hack_phone_secman.html
làm theo hướng dẫn nha!
Bạn vào đây tham khảo thêm nè!
HTML:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=33022

Chỉnh sửa cuối:

qwsxza

thời gian qua bận quá, tết mà, lại đang di công tac không có máy tính để cài, khi nào công tác về HN sẽ làm theo hướng dẫn của các bạn. dù có được hay không cũng xin cảm ơn các bạn trước. khi làm được mình sẽ post kết quả lên cho các bạn xem.

anhbaba

Xui là máy mình không có X-Plore. Mình tìm thấy hướng dẫn cài X-plore của bác dung1291985 ( http://pdaviet.net/showthread.php?t=43105&highlight=X-plore ) -> nhưng sao cài X-plore 1.15 vào máy cứ báo hết hạn (dù là set time lại 15-5-2007) cài thử các bản X-plore 1.22 cũng không được?
Không có X-plore coi như không hack cái N78 của mình được, buồn quá

Sau khi mò mẩm mình đã cài được X-plore 1.20 và HelloCarbide. Nhưng khi thực hiện theo các bước chỉ dẫn thì đến chỗ mở HelloCarbide thì giao diện không giống như hướng dẫn: trong Option không có Menu 1 mà chỉ có Message ??? Bấm Mesage thì hiện ra cửa sổ ghi exp: 1 -> bấm yes thì nó chuyển thành exp: 0 -> bấm yes lần nữa lại cho 1 số khác... rồi tự thóat ra khỏi HelloCarbide.
Làm theo cách hack của Kojiro ( http://pdaviet.net/showthread.php?t=33022 ) cũng bị vướng cái HelloCarbide như trên. Không biết có cách nào khác không?

Chỉnh sửa cuối:

ANHTUAN9791

Hay là bạn làm lại từ đầu như khi mới mua máy về nha!format lại thử coi!vạn bất đắc dĩ thui!chịu khó 1 chút mà nó ổn định thì cũng cố nha!
Như mình thì mất khoảng 1h là có thể cài và thiết lập xong các ứng dụng cần thiết thui!
Mong bạn thành công!

Kojiro

Super V.I.P
Bản này có gì mới không ạ.

Thay ở lời nói hướng dẫn còn chủ yếu mình thấy như cũ :) Bạn cài thử đi, bản mới chắc là có fix gì đó mà mình không thấy đó.

minchoulee

Sao vietmap bỏ vô túi là mất gps vậy bạn? Mình xài chỉ đường mà cứ bị vậy hoài

Status
Không mở trả lời sau này.