• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
liệu dùng co mau hết phin không các bác

Dĩ nhiên là phải mau hết Pin hơn là bạn không dùng, nhưng mức độ thì phụ thuộc vào thời gian dùng và Pin còn tốt hay xấu, bạn nên dùng pm tiết kiệm Pin cũng cải thiện đáng kể đó.

BuuPhucCT

Well-Known Member
em da xin file CER rồi nhưng nó vẫn chưa cài được. Em set năm về 2060 thì nó báo là chính chỉ hết hạn, set 2009 thì nó báo là Chứng chỉ bị chi phối bởi nhà nhà cung cấp:(:)((

Chính xác là bác chưa SIGN hoặc file CER của bác có vần đề. Bác nên lên mục xin file CER của nhóm SYM VIET để xin một cái xịn nhé! Mình đã xin được và cài vào rất là OK. Khi SIGN thành công thì sẽ không bao giờ bị lỗi chứng chỉ nữa đâu.

BuuPhucCT

Well-Known Member
xin hỏi tiền trong tk còn ít thì có kết nối gps đc ko ( còn khoảng 1k5)
tại vì từ lúc cài lại vietmap tự nhiên ko kết nối gps đc
bực mình quá trời

Trời ạ, giữa GPS và điện thoại đâu có liên quan gì với nhau đâu bác. Dù máy bác không có sim thì cũng sài GPS được. Nó chỉ là bộ phận thu tính hiệu từ vệ tinh giúp xác định vị trí thôi mà.
Còn về Vietmap bác nên đọc file hướng dẫn kèm theo có hình minh họa rất rõ ràng. Tui cài vô chạy ầm ầm có gì đâu.

mình sửa đủ thứ năm rồi nhưng vẫn không được.ai biết giúp mình với
Rất tiếc là mình mua hàng xách tay nền không được tặng đĩa.mà tiệm nó nói cũng chỉ cài được bản xài thử thôi.
Các bạn xài rồi thấy có hữu dụng không vậy ,có tốn tiền lắm không?

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình sửa đủ thứ năm rồi nhưng vẫn không được.ai biết giúp mình với
Rất tiếc là mình mua hàng xách tay nền không được tặng đĩa.mà tiệm nó nói cũng chỉ cài được bản xài thử thôi.
Các bạn xài rồi thấy có hữu dụng không vậy ,có tốn tiền lắm không?

Thì đây là phần mềm có bản quyền của người Việt nên rất ít cửa hàng cài bản FULL cho bác. Còn nếu mua bản quyền thì giá của nó tới 70 đô la=1.250.000 đồng.
Đây là một phần mềm rất tuyệt vời. Xác định vị trí rất chính xác và bản đồ rất chi tiết cho 63 tỉnh thành Việt Nam. Khi chuyển sang chế độ dẫn đường lại có giọng nói hướng dẫn rất hay.
Mình đã up lên bản 1.05 FULL mà mình đã cài thành công trên máy mình rồi. Bác phải down về, xin file CER của nhóm SYMVIET để SIGN phần mềm rồi mới tiến hành cài đặt được. Trong đó có file hướng dẫn cài đặt và sử dụng với hình ảnh rất rõ ràng. Bạn cứ tham khảo kỹ nhé!
Chúc thành công.

HOTUANHOANG

Trời ạ, giữa GPS và điện thoại đâu có liên quan gì với nhau đâu bác. Dù máy bác không có sim thì cũng sài GPS được. Nó chỉ là bộ phận thu tính hiệu từ vệ tinh giúp xác định vị trí thôi mà.
Còn về Vietmap bác nên đọc file hướng dẫn kèm theo có hình minh họa rất rõ ràng. Tui cài vô chạy ầm ầm có gì đâu.

file hướng dẫn ở đâu vậy bác
trong tập tin đính kèm của bạn
lần trước mình down đâu có

các bạn cho mình hỏ là máy của mình vẻ mới chưa hack dc mà mình muốn cài Vietmap full miễn phí nha thì phải làm thế nào? ( chỉ mình chi tiết nha)

BuuPhucCT

Well-Known Member
các bạn cho mình hỏ là máy của mình vẻ mới chưa hack dc mà mình muốn cài Vietmap full miễn phí nha thì phải làm thế nào? ( chỉ mình chi tiết nha)
Máy chưa hack thì cứ down bản FULL về. Sau đó xin file CER từ SYMVIET để sign. Sau khi sign rồi thì có thể cài đặt được rồi.
Vào trang chủ vietmap.vn để down dữ liệu mới nhất rồi chép nguyên folder VIETMAP vào thẻ nhớ.
Như vậy là xong.
Chúc thành công.

azkaban3000

Vietmap cũng kô tuyệt vời lắm đâu :)) chỉ đường lòng vòng, lại toàn nhè đường 1 chiều mà bắt người ta đi =))

thiethao271

bạn sign chưa ? có thể cer file lỗi , mình cài cho N96 & E63 được mà không cần thay đổi ngày !

Sign;;) roi ma chu ko sign lấy file CER làm gì nhỉ????? Nhưng vẫn cứ báo lỗi liên tục hic chắc mình không có số sài ct này rồi

BuuPhucCT

Well-Known Member
Sign;;) roi ma chu ko sign lấy file CER làm gì nhỉ????? Nhưng vẫn cứ báo lỗi liên tục hic chắc mình không có số sài ct này rồi

Vấn đề là ở chỗ file CER, nếu SIGN với file CER không đúng thì vẫn bị báo lỗi. You nên xin file CER lại đi. Tui cài rất OK có báo lỗi gì đâu.

BuuPhucCT

Well-Known Member
các bác cho hỏi làm sao để có tiếng việt,em dung x-plore chep file đính kèm như hương dẫn nhưng mà ko được

trong phần cài đặt của phần mềm có phần dẫn đường bằng 3 ngôn ngữ là Anh, Việt và Trung Quốc. You chọn tiếng Việt thì sẽ được dẫn đường bằng tiếng Việt. Còn vấn đề file đính kèm thì you phải nói rõ hơn chứ mình k hiểu thì k thể hướng dẫn được.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Vietmap cũng kô tuyệt vời lắm đâu :)) chỉ đường lòng vòng, lại toàn nhè đường 1 chiều mà bắt người ta đi =))

Bác này nói lạ nhỉ, vậy theo bác thì soft nào mới là hay nhất chứ. Nokia maps thì chưa hỗ trợ bản đồ Việt Nam. Nếu không hay thì sao hãng dám bán với giá 70$ chứ. Tui thấy như vậy là khá ổn rồi vì dù sao thì nó cũng chỉ bạn đường đi ngắn nhất thôi. Nếu gặp đường 1 chiều thì mình phải tránh, khi đó thì nó lập tức tính toán lộ trình mới cho mình. Như vậy thì còn đòi hỏi gì hơn nữa.

BuuPhucCT

Well-Known Member

Nếu máy chưa hack thì bạn phải xin file CER để có thể SIGN vì file cài đặt là dạng UNSIGN, còn nếu hack rồi thì cài vô tư k cần SIGN nữa.
Sau khi SIGN xong thì cài vào bộ nhớ máy. Mình có UP lên link down bản FULL rồi. Bạn down về rồi SIGN. Trong đó có kèm file hướng dẫn rất rõ ràng bằng hình ảnh và tiếng Việt rất trực quan, dễ hiểu. Nó bao gồm cách cài đặt và cách sử dụng luôn.
Tiếp theo bạn vào trang chủ vietmap.vn để kiếm phần dữ liệu cập nhật dành cho soft GPS S17 down về. Giải nén ra thì bạn sẽ có một thư mục là VIETMAP.
Bác chép nguyên thư mục VIETMAP vào thẻ nhớ.
Sau đó thì chạy phần mềm và máy tự tìm và cập nhật dữ liệu.
Chúc bạn thành công.

trong phần cài đặt của phần mềm có phần dẫn đường bằng 3 ngôn ngữ là Anh, Việt và Trung Quốc. You chọn tiếng Việt thì sẽ được dẫn đường bằng tiếng Việt. Còn vấn đề file đính kèm thì you phải nói rõ hơn chứ mình k hiểu thì k thể hướng dẫn được.

Ý em là giao diện TV(ko phải dẫn đường hay điều hướng)

Để sử dụng thuần việt:

Chép files đình kèm và thư mục resoure/app nếu cài trên thẻ E là máy là C

Làm nhưng ko được,giao diện chỉ có TA,ko có TV như ảnh các bác post ỏ trên

Bác nào hướng dẫn em với

BuuPhucCT

Well-Known Member
Ý em là giao diện TV(ko phải dẫn đường hay điều hướng)

Làm nhưng ko được,giao diện chỉ có TA,ko có TV như ảnh các bác post ỏ trên

Bác nào hướng dẫn em với

You cứ làm theo hướng dẫn của mình đ. Mình đã làm như vậy và đã cài đặt thành công rồi.
Mình không hiểu bạn cài đặt như thế nào mà tới giờ vẫn k được nữa.
Mình bó tay bác luôn rối, Vì muốn có giao diện tiếng Việt thì bác phải chỉnh phần ngôn ngữ trong máy là tiếng Việt thì sẽ OK thôi.

Còn phần cài đặt mình đã hướng dẫn kỹ như thế nếu bác còn k cài được thì mình bó tay rồi. Mà bác ở đâu vậy, nếu ở Cần thơ thì đem máy lại em cài miễn phí cho.
Đã có bản 1.06, cứ PM nhé!!!

Chỉnh sửa cuối:

azkaban3000

Bác này nói lạ nhỉ, vậy theo bác thì soft nào mới là hay nhất chứ. Nokia maps thì chưa hỗ trợ bản đồ Việt Nam. Nếu không hay thì sao hãng dám bán với giá 70$ chứ. Tui thấy như vậy là khá ổn rồi vì dù sao thì nó cũng chỉ bạn đường đi ngắn nhất thôi. Nếu gặp đường 1 chiều thì mình phải tránh, khi đó thì nó lập tức tính toán lộ trình mới cho mình. Như vậy thì còn đòi hỏi gì hơn nữa.

Chính vì bỏ ra $70 để mua nên cũng phải đáng đồng tiền bát gạo chứ, đâu phải cứ đắt là tốt hả bạn. Mình ở HN còn biết đây là đường 1 chiều mà tránh, chứ giả dụ bạn đi du lịch, phụ thuộc vào nó xem, nhầm 1 phát là 1 chú vàng xông ra ngay :)) Ở Mỹ GPS chỉ đường sai bị kiện lên kiện xuống ý chứ :)) BTW diễn đàn có chế độ multi quote đấy bạn :)

Status
Không mở trả lời sau này.