• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

calvinklein87

bản full 0.15 ko biết có j mới ko ha? cái này co thê xác định mình ở đâu giống google ko ? chỉ em có thể bắt dc gps và cách tìm đường ko?
vd:khi em đang đứng ở 1 chỗ nào đó em ko biết có thể xách định và cho em tới chỗ e mún đến ( khi e đã chọn nới đến)...khi em đi thì mũi tên cũng đi và đi theo tốc độ em đi có giọng no1i như zay dc ko ?
e dùng n95 đã trượt cài gprs và đứng ở ngoài trời.. cài đặt mọi thông số rùi mà máy ko bắt dc gps ngày xưa xài bản cũ thì cứ nói là đang tìm tín hiệu gps đợi mãi chẳng thấy đâu và cứ có dấu hỏi ......

buianhtuan77

mặc định phần voice này là bị ẩn but mình dùng pc cho nó hiên lên và copy vào thẻ nhớ dt.nhưng khi vào phần nghe nhạc thì nó load lun cả mấy file của vietmap làm đang nghe nhạc wa bài toàn dính wa trái với wa phải..có cách nào cho PM nghe nhạc đứng load cái voice ko ?hay để voice ẩn ..but sợ để ẩn thì thằng vietmap ko đoc dc

Bạn cho ĐT connect với PC ở chế độ Mass Storage, tìm đến folder Vietmap/VoiceVN bấm chuột phải chọn properties/ chọn hiden tất cả trong folder này. Sau khi chọn hiden xong, phần nghe nhạc sẽ không load mấy file này nữa.

khoa_business

chào các bạn mình có con N95 mầu trắng đã hack và cài Viet Map ngon lành bình thường, nói ngon lành bình thường là bởi vì khi post về cài tốt, sử dụng được nhưng có vấn đề rất khó chịu đó là khi bắt tín hiệu vệ tinh (GPS) thì luôn lúc nào ( T.trạng v.tinh - Không có dữ lệu vệ tinh ) hoặc giỏi lắm là 2 đến 3 cột vệ tinh là cùng, trong diễn đàn có bạn nào nắm rõ vấn đề này thì giúp mình với. Thật sự là có Việt Map mà không tìm được đường thì cũng chán

azkaban3000

chào các bạn mình có con N95 mầu trắng đã hack và cài Viet Map ngon lành bình thường, nói ngon lành bình thường là bởi vì khi post về cài tốt, sử dụng được nhưng có vấn đề rất khó chịu đó là khi bắt tín hiệu vệ tinh (GPS) thì luôn lúc nào ( T.trạng v.tinh - Không có dữ lệu vệ tinh ) hoặc giỏi lắm là 2 đến 3 cột vệ tinh là cùng, trong diễn đàn có bạn nào nắm rõ vấn đề này thì giúp mình với. Thật sự là có Việt Map mà không tìm được đường thì cũng chán

Máy bắt tín hiệu GPS kém có thể do 2 nguyên nhận:
- Vị trí đứng của bạn nằm ở nơi sóng GPS khó có thể đến được như giữa các tòa nhà cao tầng, bạn thử ra chỗ khác xem tín hiệu có đỡ kô
- Phần cứng bị lỗi do bị rơi, va đập, lỗi này nếu ra care nó kô bảo hành thì chỉ còn cách thay máy mới :)

calvinklein87

bản full 0.15 ko biết có j mới ko ha? cái này co thê xác định mình ở đâu giống google ko ? chỉ em có thể bắt dc gps và cách tìm đường ko?
vd:khi em đang đứng ở 1 chỗ nào đó em ko biết có thể xách định và cho em tới chỗ e mún đến ( khi e đã chọn nới đến)...khi em đi thì mũi tên cũng đi và đi theo tốc độ em đi có giọng no1i như zay dc ko ?
e dùng n95 đã trượt cài gprs và đứng ở ngoài trời.. cài đặt mọi thông số rùi mà máy ko bắt dc gps ngày xưa xài bản cũ thì cứ nói là đang tìm tín hiệu gps đợi mãi chẳng thấy đâu và cứ có dấu hỏi ......

có ai biết cách này ko

vanninh1978

Cái N95 của bạn có 2 nguyên nhân 1 máy của bạn có khả năng ap FW bi dia phon khi cứu được máy thu tín hiệu vệ tinh yếu 2 là là máy bạn đã đi bảo hành tụi care nó đục khò nóng hư phần thu,như mình hạ FW nên dia phon khi cứu lại, thu vệ tinh rất yếu hoặc không thu được,mình đứng phơi nắng cả 30' mà không thu được tín hiệu vệ tinh sau đó mang tới care làm rữ với tụi nó ,tụi nó mới chịu đổi boo mới cho mình bây giờ vệ tinh thu fa... có lúc mình ngồi trong thang máy còn bắt được vệ tinh nhưng hơi lâu một chút còn ngồi ở ngoài đường thì khoảng 20giây là thu được vệ tinh sóng dầy ngắc náy nình là N82

meoden07

tại sao em cài Vietmap vào thì không dẫn đường bằng tiếng mà em coi trong Vetmap cũng không thấy folder VOICEVN có ai biết chỉ em với

vongocthien

Máy mình E71 mới mua đc 20 ngày , hack cài vietmap OK , nhưng khi xài thì nó cứ báo là chưa bắt đc tín hiệu , chán ghê luôn đó , mấy bác có cách nào khắc phục giùm em đc ko ?

Chỉnh sửa cuối:

vongocthien

sau một hồi ra công viên ngồi thóng gió thì sau 5 phút em nó đã bắt đc tín hiệu ...hehe ! Sử dụng GPS cùng với VIetmap thật là quá bro .

lilwindny12

Bác ơi! e đã hack fone,đã cài Vietmap trên thẻ nhớ, nhưng folder VIETMAP e không biết để đâu, nên e để đại trong thẻ, khi vào Vietmap thì e lại bi văng ra ngoài,e xài N95-1

AndyCuong

Supper Moderators
Bác ơi! e đã hack fone,đã cài Vietmap trên thẻ nhớ, nhưng folder VIETMAP e không biết để đâu, nên e để đại trong thẻ, khi vào Vietmap thì e lại bi văng ra ngoài,e xài N95-1

bạn cài VIETMAP vào thẻ nhớ , còn bộ DATA có tên là VietMap thì bạn chép vào Root của thẻ nhớ là được rùi .

lilwindny12

e cài đc rùi, nhung set năm về 2009, vô thì báo hết hạn.máy e hack rùi, bi h fai làm sao bi h hả a?

AndyCuong

Supper Moderators
hi` mình cài đc nhưng khi open nên thì bị văng ra N96 ^^

bạn cài bản VietMap 1.05 vào thì bị văng ra , bạn xóa đi , rùi cài bản VietMap 1.03 đi nhé ! mình thử trên N95-8GB được đó .

Status
Không mở trả lời sau này.