• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

kandkstraw

xin lỗi vì nhiều trang quá nên mình không thể đọc hết được. Nếu hỏi trùng lại câu hỏi trước thì đừng ai la mình nhé ^^
Cho mình hỏi Nokia 6600 slide có thể cài được vietmap ko? Trong máy mình có sẵn cái map gì đó, mà lên nokia download thì ko có bản đồ của Việt Nam. Cho mình hỏi cái Map có sẵn trong máy đó với Vietmap có liên quan gì nhau ko?

BuuPhucCT

Well-Known Member
xin lỗi vì nhiều trang quá nên mình không thể đọc hết được. Nếu hỏi trùng lại câu hỏi trước thì đừng ai la mình nhé ^^
Cho mình hỏi Nokia 6600 slide có thể cài được vietmap ko? Trong máy mình có sẵn cái map gì đó, mà lên nokia download thì ko có bản đồ của Việt Nam. Cho mình hỏi cái Map có sẵn trong máy đó với Vietmap có liên quan gì nhau ko?

Vietmap là 1 PM dẫn đường dành riêng cho SYMBIAN s60v3 và WM. nokia 6600 slide là máy chạy s40 nên không thể nào cài được Vietmap. Máy bạn chỉ có thể cài được các ứng dụng chạy trên nền Java như Vimap thôi. Nokia map trên máy và PM vietmap k liên quan gì với nhau cả.

sony

Cho mình hỏi mấy ngày hôm nay vệ tinh có vấn đề gì phải không , mình dò sóng GPS hơi khó ?

minh76100

chẳng biết bản này các bro dùng thế nào chứ em dùng với N95_8g thì load GPS cực lâu mà bản đồ thì cũng vầy.còn dùng bản 1.3 thì tốc độ load nhanh hơn và bản đồ cũng ok.đấy là ý kiến riêng của em.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cho mình hỏi mấy ngày hôm nay vệ tinh có vấn đề gì phải không , mình dò sóng GPS hơi khó ?

Theo tình hình mà bộ quốc phòng Mỹ thông báo thì hiện nay hệ thống vệ tinh GPS đã có 1 số vệ tinh cũ và đã ngưng hoạt động nên việc thu sóng GPS sẽ khó khăn hơn. Hiên nay Mỹ đang chuẩn bị phóng thêm vệ tinh mới nhưng đến năm 2011 mới hoàn tất nên tạm thời nhưng bộ thu tín hiệu mạnh thì mới xài ổn định.

BuuPhucCT

Well-Known Member
chẳng biết bản này các bro dùng thế nào chứ em dùng với N95_8g thì load GPS cực lâu mà bản đồ thì cũng vầy.còn dùng bản 1.3 thì tốc độ load nhanh hơn và bản đồ cũng ok.đấy là ý kiến riêng của em.

Theo mình nghĩ thì việc thu sóng nhanh hay chậm chủ yếu là do khả năng thu sóng của máy mạnh hay yếu còn PM chắc k ảnh hưởng nhiều. Mình thấy có 1 số than phiền là bộ thu sóng của N95 8GB không mạnh bằng những dòng ĐT khác. Riêng cảm nhận của mình thì bản 1.06 mới là bản ổn định nhất vì mình đã test trên E71 thấy rất tốt.

kodut

Bồ letrungbuuphucdhct có thể chỉ rõ cho mình làm sao để hiden mấy file voice của Vietmap ko ? mình bản 1.05 trên N85 đã disable cả phần voice trog option rồi mà vẫn ko thay đổi ? vào music hay mấy chỗ chỉnh ringtone đều bị load cả đống voice vào rất khó chịu

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bồ letrungbuuphucdhct có thể chỉ rõ cho mình làm sao để hiden mấy file voice của Vietmap ko ? mình bản 1.05 trên N85 đã disable cả phần voice trog option rồi mà vẫn ko thay đổi ? vào music hay mấy chỗ chỉnh ringtone đều bị load cả đống voice vào rất khó chịu

Bạn tháo thẻ nhớ ra dùng đầu đọc thẻ cho các file voice có đuôi .wav sang chế độ ẩn thì sẽ k bị nữa.

handsome_hcm

Cho em hỏi N81 cài vô dùng nó đâu cần cài GPRS phải ko ạ,vì đây là phần mềm bản đồ dành cho máy có GPS.Em tính dùng để coi đường đi chứ ko cần định vị vậy em dùng có đc ko ạ.??

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cho em hỏi N81 cài vô dùng nó đâu cần cài GPRS phải ko ạ,vì đây là phần mềm bản đồ dành cho máy có GPS.Em tính dùng để coi đường đi chứ ko cần định vị vậy em dùng có đc ko ạ.??

Nếu để coi bản đồ thì có nhiều PM khác hay hơn như Vimap, Emap...vừa nhẹ lại hỗ trợ xác định vị trí qua kết nối internet phù hợp với các máy k có GPS. Vietmap chủ yếu hỗ trợ các máy GPS. K có GPS thì k phát huy hết những tính năng của nó.

handsome_hcm

Ko phải vậy vì máy N81 có GPS mà ý em là muốn dùng viet map mà ko cần GPRS em ko muốn cài GPRS vì khá tốn tiền.Chỉ sử dụng bản đồ để xem đường đi thôi ko cần định hướng (GPS) nên có thể dùng viet map dc ko?? Vì nghe cài vô là nó tự kết nối GPRS mà máy ko cài GPRS ko biết có use dc ko??

BuuPhucCT

Well-Known Member
Ko phải vậy vì máy N81 có GPS mà ý em là muốn dùng viet map mà ko cần GPRS em ko muốn cài GPRS vì khá tốn tiền.Chỉ sử dụng bản đồ để xem đường đi thôi ko cần định hướng (GPS) nên có thể dùng viet map dc ko?? Vì nghe cài vô là nó tự kết nối GPRS mà máy ko cài GPRS ko biết có use dc ko??

Toàn bộ hđộng của vietmap hoàn toàn dựa vào GPS, không liên quan gì đến GPRS. K kết nối GPRS vẫn xài được nhưng k biết cài vào N81 có được k vì trước đây tui có cài cho E 63 k có GPS khi load dữ liệu nó cứ báo lỗi hoài. Trên N81 thì mình k có máy để test, bạn có thể test thử nhưng mình k đảm bảo cài thành công. Chúc thành công.

DeathMagic

híc...e cài được rồi à !!! thanks !!! a nào giúp em cái link hướng dẫn chi tiết cách dùng vietmap được hok ạ >_<

sony

Haizz, tháo ra chỉnh lại máy chút lại dùng GPS ngon rồi ^^!, hú vía tưởng lỗi vệ tinh :D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Haizz, tháo ra chỉnh lại máy chút lại dùng GPS ngon rồi ^^!, hú vía tưởng lỗi vệ tinh :D

Tháo ra chỉnh lại cách nào mà xài ngon vậy bác? Chia sẻ cho anh em cách chỉnh với.

sony

Ở mấy bài trước mình có nói là do mình thay vỏ nên phải tháo bộ phận như kiểu ăng ten thu sóng GPS ra để lắp vào vỏ mới, bộ phận này nằm ở phần nhựa đáy của máy,mình chỉ chỉnh lại để khi lắp vào 2 mạch đồng của ăngten nó chạm chính xác vào mạch trên máy thôi .

nguyenpa

Super V.I.P
Minh thử qua các máy N79, N85, N82, N95 chưa tới 30s là kết nối được :D (trời đẹp)

Status
Không mở trả lời sau này.