• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Minh thử qua các máy N79, N85, N82, N95 chưa tới 30s là kết nối được :D (trời đẹp)

Cái này hình như nó còn thay đổi theo địa phương và còn tùy thời điểm nữa. Mình cảm giác thấy thường vào buổi chiều tối nó bắt tín hiệu nhanh hơn ban ngày.

daobuoctrenmay

Cái này hình như nó còn thay đổi theo địa phương và còn tùy thời điểm nữa. Mình cảm giác thấy thường vào buổi chiều tối nó bắt tín hiệu nhanh hơn ban ngày.
n95-1 của tớ định vị xong chỉ mất 10 - 15s thôi và khi kết nối GPS thì vietmap có sử dụng cả EDGE của Vinaphone

BuuPhucCT

Well-Known Member
n95-1 của tớ định vị xong chỉ mất 10 - 15s thôi và khi kết nối GPS thì vietmap có sử dụng cả EDGE của Vinaphone

Vietmap có liên quan gì đến internet đâu mà cần EDGE để làm gì. VM định vị nhanh hay chậm là do tốc độ bắt sóng của bộ thu tín hiệu GPS thôi bác.

trinhha

Vietmap có liên quan gì đến internet đâu mà cần EDGE để làm gì. VM định vị nhanh hay chậm là do tốc độ bắt sóng của bộ thu tín hiệu GPS thôi bác.

dùng EDGE để xác định vị trí vệ tinh nhanh đấy bạn. công nghệ A-GPS đây mà!

BuuPhucCT

Well-Known Member
dùng EDGE để xác định vị trí vệ tinh nhanh đấy bạn. công nghệ A-GPS đây mà!

Nhưng mà các mạng ở VN mình chưa thấy có dịch vụ trợ giúp này thì làm sao hỗ trợ cho việc định vị được. Mình k xài EDGE cũng định vị được phà phà.:D

largo_kent

Nhưng mà các mạng ở VN mình chưa thấy có dịch vụ trợ giúp này thì làm sao hỗ trợ cho việc định vị được. Mình k xài EDGE cũng định vị được phà phà.:D
VN hỗ trợ cái này mà. Có GPRS hay EDGE thì bắt sóng GPS nhanh hơn nhiều và nếu đang ở trong nhà vẫn định vị được.

gun_and_rose_vn

E đã có file từ opda, sig vietmap nhưng cài cứ báo lổi này:" unable to install.constrained by the certificate",xin được giúp đở, thanks all

BuuPhucCT

Well-Known Member
E đã có file từ opda, sig vietmap nhưng cài cứ báo lổi này:" unable to install.constrained by the certificate",xin được giúp đở, thanks all

Mình nghĩ 1 là file CER của bạn có vấn đề, 2 là cách SIGN của bạn chưa đúng. Bạn nên HACK phone thì sau này sẽ k bị chi phối bởi chứng chỉ nữa.

sony

Hôm nay test chút ViepMap vs GoogleMap :) . VietMap thì dung sai về tốc độ xe chạy ~4 - 8km/h, GoogleMap thì mình canh lúc chất lượng sóng tốt nhất và dung sai thấp nhất để chụp :p

DeathMagic

híc...e vào trang chủ của vietmap ùi,ấn vào phần download hướng dẫn sử dụng sản phẩm mà hok có gì cả :(( a nào cho em hướng dẫn chi tiết cách dùng vietmap được hok ạ :(( e muốn đi từ đây đến đây mà chẳng bít làm...tìm mọi cách mà hok có phần hướng dẫn = giọng nói :( chỉ có mô phỏng thui :(

BuuPhucCT

Well-Known Member
híc...e vào trang chủ của vietmap ùi,ấn vào phần download hướng dẫn sử dụng sản phẩm mà hok có gì cả :(( a nào cho em hướng dẫn chi tiết cách dùng vietmap được hok ạ :(( e muốn đi từ đây đến đây mà chẳng bít làm...tìm mọi cách mà hok có phần hướng dẫn = giọng nói :( chỉ có mô phỏng thui :(

LINK đây bác à. Cứ từ từ kiếm thì sẽ có.Nhấn vào chữ DOWNLOAD. Nó là file PDF
http://vietmap.vn/DownloadDetail.aspx?id=25&tid=7

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cái này là phải kết nối GPRS phải ko các cậu

Nếu bạn xài N96 thì nó có tích hợp sẵn bộ thu tín hiệu GPS (Global Positioning System) là hệ thống định vị toàn cầu dựa trên tín hiệu thu từ các vệ tinh hoàn toàn không liên quan gì với GPRS.

Henryhuy

Ah,giờ thì tớ hiểu rồi,tớ xài N96.Không biết ở Cà Mau có thu tín hiệu tốt không nhỉ

Henryhuy

Help,tớ cài thì báo lỗi Không thể cài đặt bị chi phối bởi chứng chỉ.Tớ cài File gốc của nguyenpa up và thử với file tớ Sign vẫn bị như trên

AndyCuong

Supper Moderators
Help,tớ cài thì báo lỗi Không thể cài đặt bị chi phối bởi chứng chỉ.Tớ cài File gốc của nguyenpa up và thử với file tớ Sign vẫn bị như trên

bạn phải hack phone rồi cài nhé .

BuuPhucCT

Well-Known Member

Nếu SIGN mà vẫn bị thì vấn đề là file SIGN và file KEY của bạ có OK không. Tốt nhất bạn nên hack phone thì sau này sẽ k còn bị chi phối bởi chứng chỉ nữa.

Status
Không mở trả lời sau này.