• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Ah,giờ thì tớ hiểu rồi,tớ xài N96.Không biết ở Cà Mau có thu tín hiệu tốt không nhỉ

Do máy thu nhận tín hiệu từ vệ tinh nên trên nguyên tắc thì ở bất kỳ đâu thì cũng bắt được tín hiệu nhưng vấn đề là có nhiều yếu tố tác động đến khả năng thu sóng này. Quan trọng nhất là khả năng thu sóng GPS của máy mạnh hay yếu. Do các máy NOKIA đều sử dụng loại A-GPS nên theo mình biết thì nếu có sự hỗ trợ từ các nhà mạng như sử dụng GPRS. EDGE thì việc thu nhs61n tín hiệu từ vệ tinh sẽ nhanh chóng và chính xác hơn.

dacphu077

các chu ơi sao minh cai vietmap vao roi, khi cai xog nhung su dung ko dc may bao là "vui lòng chờ khởi tạo cho lần sử dụng đầu tiên ..." vậy là sao
chu nao biết chỉ mình với

BuuPhucCT

Well-Known Member
các chu ơi sao minh cai vietmap vao roi, khi cai xog nhung su dung ko dc may bao là "vui lòng chờ khởi tạo cho lần sử dụng đầu tiên ..." vậy là sao
chu nao biết chỉ mình với

Bạn cài bản nào? Sử dụng cho máy nào? Thường thì khi mở lần đầu thì PM đều báo như vậy, chỉ 1 lúc là xong mà.

dacphu077

các Bác cho minh hoi sao minh cai roi nhưng khi mởle6n thì báo là" cho khoi tạo dữ liệu cho lần sử dụng đầ tiên" Bác nào biết chi mình với
thank

dacphu077

phan men o tren sao minh cai ko dc
dua ve nam 2060 bao la chung chi het hang
dua ve nam 2009 thi cai 1 luc thi bao la xem lai chung chi

BuuPhucCT

Well-Known Member
minh cài bản nay ne :VietMap_S17_1.06.0515_signed.sis
khong cần chỉnh thời gian 2060

Nếu bác xài bản này thì chắc chắn là bả dùng thử của hãng rồi. Sau 3 ngày thì bị block trừ khi có key bản quyền còn muốn xài vĩnh viễn thì phải xài bản FULL và UNSIGN.

momvip9

Mọi người dùng vimap di, nâng cấp từ emap lên đó, full luôn, pm được cung cấp full tại http://vimap.vn/, đã có bản lite1.0 với các tỉnh à Nội, TP Hồ Chí Minh, Đà Nẵng, Nha Trang, Vũng Tàu, Đà Lạt, Hải Phòng, Huế, mất tiền tải thì phải, em tải về tồi nhưng mà up lên đây sợ vi phạm bản quyền lại ảnh hưởng đến diễn đàn, co cách nào share không nhỉ!

MinhThang

Manager
Mọi người dùng vimap di, nâng cấp từ emap lên đó, full luôn, pm được cung cấp full tại http://vimap.vn/, đã có bản lite1.0 với các tỉnh à Nội, TP Hồ Chí Minh, Đà Nẵng, Nha Trang, Vũng Tàu, Đà Lạt, Hải Phòng, Huế, mất tiền tải thì phải, em tải về tồi nhưng mà up lên đây sợ vi phạm bản quyền lại ảnh hưởng đến diễn đàn, co cách nào share không nhỉ!

Ai quan tâm thì chia sẻ với bạn qua pm bạn à, rất nhiều cách chia sẻ lành mạnh và hợp pháp mà.:D

BuuPhucCT

Well-Known Member

Đây là topic của VIETMAP mà bác. Cái VIMAP thì ai chả biết nhưng nó trên nền JAVA và nó chỉ hỗ trợ có một số TP. Còn VIETMAP này hay hơn rất nhiều vì nó hỗ trợ all 63 tỉnh thành và có phần dẫn đường.

momvip9

Đây là topic của VIETMAP mà bác. Cái VIMAP thì ai chả biết nhưng nó trên nền JAVA và nó chỉ hỗ trợ có một số TP. Còn VIETMAP này hay hơn rất nhiều vì nó hỗ trợ all 63 tỉnh thành và có phần dẫn đường.

Dẫn đường, định vị, báo tắc đường… thì Vimap cũng có, nhưng mà 63 tỉnh thành thì công nhận là chưa. Hjhj. Em chỉ ở hà nội và thỉnh thoảng có vào Đà Nẵng nên dùng tạm cái này thôi. Khi nào có xiền du lịch xuyên việt chắc chắn sẽ dùng Vietmap. hj

BuuPhucCT

Well-Known Member
Dẫn đường, định vị, báo tắc đường… thì Vimap cũng có, nhưng mà 63 tỉnh thành thì công nhận là chưa. Hjhj. Em chỉ ở hà nội và thỉnh thoảng có vào Đà Nẵng nên dùng tạm cái này thôi. Khi nào có xiền du lịch xuyên việt chắc chắn sẽ dùng Vietmap. hj

Mình ở Cần Thơ mà cái Vimap này không hỗ trợ nên k kết Vimap lắm. Với lại cái Vimap chạy trên nền java nên nhẹ nhưng tính năng không đầy đủ bằng Vietmap. Bác xài thử Vietmap rồi chắc chắn sẽ có cái nhìn khác về nó.

manhktqd

Active Member
cho em hỏi là cài bản full thì không cần... nữa phải không? Vì em cài bản full thì lúc đầu nó hỏi mã hoặc cancel. Em chọn cancel rồi dùng bình thường được 2 ngày rồi. Sợ đên ngày thứ 3 nó đòi ...thì hỏng.

BuuPhucCT

Well-Known Member
cho em hỏi là cài bản full thì không cần... nữa phải không? Vì em cài bản full thì lúc đầu nó hỏi mã hoặc cancel. Em chọn cancel rồi dùng bình thường được 2 ngày rồi. Sợ đên ngày thứ 3 nó đòi ...thì hỏng.

Nếu cài bản FULL rồi thì làm gì còn chuyện hỏi mã nữa. Nó chỉ khởi tạo dữ liệu rồi sau đó chỉ hiện cảnh báo không được sử dụng khi đi xe thôi. Nếu nó bắt nhập k3y thì chắc chắn bạn xài bản TRIAL rồi. Qua ngày thứ 3 thì tiêu. Nếu cần thì PM tui gởii ch bản FULL.

Status
Không mở trả lời sau này.