• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VietMap GPS V17 trên HTC Touch HD - Screenshots

BuuQuoc85

Một số screenshots trên HTC Touch HD:

PMU20

VietMap GPS V17

Bác có thể chỉ load phần này ở đâu và cài như thế nào.
Cám ơn Bác

Last edited by a moderator:
D

dvdkny

Guest
Bản V17 em thấy có 1 số cải tiến so với bản R12, tuy nhiên hình ảnh và các biểu tượng, chữ... em thấy ko đẹp bằng R12, nhìn nó cứ thế nào ấy...

levibinhdinh

ngày càng phát triển ha !!! R12 chưa xong mà bây giờ tới v17 rồi !!! không biết có V17 rồi thì dữ liệu cuả R12 có được cập nhật không nữa !!!

helizus

Vietmap R12 dùng cho PPC màn hình QVGA, V17 dùng cho WVGA như Touch HD, Omnia... Vì các máy chuẩn màn hình khác nhau, độ phân giải khác nhau thì phải có version khác nhau chứ đâu phải V17 là bản nâng cấp của R12 mà lo chuyện có cập nhập dữ liệu hay không.

NguyenTu

Super V.I.P
R12 cho cả 2 loại MH: QVGA, VGA. Theo trang chủ của Vietmap thì R12 và V17 là hoàn toàn khác nhau, dữ liệu bản đồ cũng khác nhau mf các bạn!

Tamock

Dữ liệu bản đồ của V17 không tốt bằng R12, đường phố lệch linh tinh cả. Ít nhất là đường phố Hà Nội :(

qwerty223567

cho em hỏi cái này có cần cài GPRS không anh?

TL: GPS không liên quan gì GPRS nhưng để GPS hay nói đúng hơn để VietMap v17 vào nhanh hơn Bạn phải Cập nhật dự liệu (Quick GPS) qua Mạng Internet (GPRS, Wifi, Sync....). Khi Bạn mở VietMap thường tự động kết nối GPRS là do Bạn chưa cập nhật vị trí Quick GPS mà thôi!! Bạn nên dùng chương trình NoDaTa để kiểm soát cước GPRS. Chúc may mắn!!

qwerty223567

em dùng con touch diamond chạy bằng wm6.1 muốn cài cái này được không?

TL: Touch Diamond VGA Bạn dùng bản VietMap R12 thì thích hợp hơn!! Có gì PM cho Mình!!

ruoicom

Bác cho em hỏi, em cái bản V17 cho HTC Touch Pro 2 down trên trang chủ về nhưng mỗi khi cho nó chạy thì nó toàn bảo unsucessful, vậy phải làm ntn để khắc phục hiện tượng này, hay nó ko tương thích cho TP2?

TL: Touch Pro 2 mới có sau này có lẽ VietMap chưa build cho dòng này nên chuyện cài ko được là lẻ đương nhiên!! Theo Mình nghỉ Bạn nên cài lần đầu ko được, thì tiếp tục cài đè lại lần thứ 2 là OK!! Máy Mình thỉnh thoảng Up các Bản Rom mới cũng bị tình trạng như thế! Cài lại lần 2 là thành công!!

pham1968

cho em hỏi cái này có cần cài GPRS không anh?

TL: GPS không liên quan gì GPRS nhưng để GPS hay nói đúng hơn để VietMap v17 vào nhanh hơn Bạn phải Cập nhật dự liệu (Quick GPS) qua Mạng Internet (GPRS, Wifi, Sync....). Khi Bạn mở VietMap thường tự động kết nối GPRS là do Bạn chưa cập nhật vị trí Quick GPS mà thôi!! Bạn nên dùng chương trình NoDaTa để kiểm soát cước GPRS. Chúc may mắn!!

Em có ông anh dùng touch HD sau khi dùng thử bàn R12 thấy hay quá nên mua bản 17 thì khó vào GPS, không định vị được như bản trước. Em dùng Diamond2 với R12 ngồi kế bên vào thì ào ào. Hổng biết tại sao?

AnhPheCT

Em có ông anh dùng touch HD sau khi dùng thử bàn R12 thấy hay quá nên mua bản 17 thì khó vào GPS, không định vị được như bản trước. Em dùng Diamond2 với R12 ngồi kế bên vào thì ào ào. Hổng biết tại sao?

Quang trọng là cấu hình cổng GPS cho VietMap v17 Bạn ơi!! và cập nhaat Quick GPS nhé!

carrick1984

Ai có Vietmap v 12 hoặc v 17 share giúp mình với nhé!Nhân tiện hướng dẫn hộ luôn cấu hình GPS.Mình cảm ơn rất nhiều.

AnhPheCT

Ai có Vietmap v 12 hoặc v 17 share giúp mình với nhé!Nhân tiện hướng dẫn hộ luôn cấu hình GPS.Mình cảm ơn rất nhiều.

VietMap R12 cho màn hình QVGA,VGA chứ ko phải v12 và v17 cho (WVGA và WQVGA) Bạn vào trang http://www.vietmap.vn/Download.aspx mà Download file setup.exe, file hổ trợ tiếng nói, file bản đồ, font VN....! về mà dùng!

Chỉnh sửa cuối: