• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIETMAP SYM^3

trinhha

mình tìm trên mạng thấy bản này dùng ok cho Sym^3 nên post lên cho mọi người cùng dùng xem thế nào.
DOWLOAD
0. Sign file trước khi cài nhé. Máy đã hack thì thui.
1. Vào vietmap.vn download data của S60V5 về.
2. Dùng winrar trên pc giải nén được thư mục vietmap.
3. Coppy nguyên thư mục vietmap và file vietmap cr đã sign vào thư mục gốc cuả ổ cứng.(phải để dt ở chế độ masstorage nhé, không để ở ovi...)
4. Rút cáp kết nối, dùng trình quản lý file để cài đặt file viđtmap vưà coppy vào. => ok
5. Lần đầu vào vẫn báo 15 ngày. Bỏ qua lần sau là ok luôn.

các bạn tử các này của bạn handsome_guy2008 nữa xem:
ặc pác cài thế nào mà không được
mình cài bản S17T cho N8 dùng good mà :|
à quên nữa bạn phải bỏ dữ liệu của Vietmap vào ổ E:\
chứ bỏ lên thẻ nhớ nó không chạy đâu :|
nếu vẫn không được thì cài bộ này đi : http://vietmap.vn/downloads/trials/VietMapS17.zip
tài liệu hướng dẫn sử dụng : http://vietmap.vn/downloads/manuals/...rManual_Vi.pdfđể có hướng dẫn đường đi bằng tiếng việt, down cái user này về giải nén vào thư mục tương tự là okie
http://www.mediafire.com/file/w48wc1e690wnbv1/user.rar

cám ơn bạn handsome_guy2008 nhé!

XIN LỖI MỌI NGƯỜI NHÉ ĐÚNG LÀ TRONG PHẦN CẤU HÌNH CẢM ỨNG KHÔNG HOẠT ĐỘNG, VÌ MÌNH CHỈ TEST TRONG PHẦN TÌM ĐƯỜNG CÁC PHẦN KHÁC CHỨ PHẦN CẤU HÌNH MÌNH LẠI KHÔNG TEST. CÁC PHẦN COW BẢN HOẠT ĐỘNG RẤT TỐT, FULL MÀ HÌNH, CÓ TIẾNG MÀ, (MẶC ĐỊNH LÀ TIẾNG ANH CÒN MUỐN TIẾNG VIỆT THÌ TEO HƯỚNG DẪN TRÊN. THANKS ALL!

Chỉnh sửa cuối:

minhhoang1989

ban chỉ chi tiết một chúc xem bạn, mình vào việt map có thấy bản nào dành cho symbian^3 đâu

trinhha

hixx bạn down data của s60v5 về. N8 dùng ứng dụng của s60v5 được mà. bản này là của s60v5 đó bạn. sym^3 dùng ok

NguyenTu

Super V.I.P
sao máy mình bản này vẫn báo đầy bộ nhớ nhỉ? Hay là gỡ bản cũ chưa hết?

trinhha

sao máy mình bản này vẫn báo đầy bộ nhớ nhỉ? Hay là gỡ bản cũ chưa hết?

có lẽ bạn chưa remove hết. bạn xóa toàn bộ folder vietmap trong ổ cứng máy sau đó kết nối usb dùng chế độ ổ đĩa chung (mastorage) coppy lại folder vietmap xem thế nào. không được coppy bằng kết nối ovi suite nhé. coppy xong rồi mới cài đặt file vietmap.sis nhé

tuanuyen84

Bác xem lại đi mình cài thì vẫn chạy được nhưng vào thiết lập không có tác dụng gì cả.

trinhha

bạn nói rõ hơn đi. không thiết lập được có nghĩa là sao? ếu bạn cài bản 1.06 thì không cảm ứng được. không thoát được ra và không có như hình 3 được, nó sẽ không có phần thoát ra. bản này mình đang dùng rất tốt mà

manle

Mình đã cài bản của bạn. Dùng dât của S60v5 tại vietmap.vn .Có như hình thứ 3 có mũi tên để thoát ra nhưng ko full màn hình và vào cấu hình hệ thống thiết lập ko được và khi dẫn đường cũng ko nghe tiếng. Lúc trước mình cài bản của S60v3 1.03.0926 thì full màn hình, thiết lập trong cấu hình hệ thống được nhưng ko thoát được và có dẫn đường bằng tiếng anh. Bạn xem lại hộ mình với.

tuanuyen84

Mình đã cài bản của bạn. Dùng dât của S60v5 tại vietmap.vn .Có như hình thứ 3 có mũi tên để thoát ra nhưng ko full màn hình và vào cấu hình hệ thống thiết lập ko được và khi dẫn đường cũng ko nghe tiếng. Lúc trước mình cài bản của S60v3 1.03.0926 thì full màn hình, thiết lập trong cấu hình hệ thống được nhưng ko thoát được và có dẫn đường bằng tiếng anh. Bạn xem lại hộ mình với.

bạn làm đúng như hướng dẫn của bạn y nhé.lấy đúng bạn 3.01.999 ý là được còn muốn có tiếng việt thì down phần user về copy đè lên là được thôi.

bạn nói rõ hơn đi. không thiết lập được có nghĩa là sao? ếu bạn cài bản 1.06 thì không cảm ứng được. không thoát được ra và không có như hình 3 được, nó sẽ không có phần thoát ra. bản này mình đang dùng rất tốt mà

Mình cài đúng bản 3.01.999 của bạn mà.vẫn dùng bình thường được cảm ứng bên ngoài thì ok.bạn để ở ngoài rồi vào phần tùy chỉnh rồi vào thiết lập cấu hình thì sẽ không dùng được cảm ứng ấn chả có tác dụng gì cả.

manle

Thì mình cũng bị như bạn đó. Vào phần thiết lập ko chỉnh gì được cả. Với khi dẫn đường ko có tiếng luôn. Mình cũng cài bản 3.01.999 đó mà

tuanuyen84

Thì mình cũng bị như bạn đó. Vào phần thiết lập ko chỉnh gì được cả. Với khi dẫn đường ko có tiếng luôn. Mình cũng cài bản 3.01.999 đó mà

uh mình đang thắc mắc như vậy đây.tiện thể bác trinhha cho mình luôn phần mềm ghi âm cuộc gọi với cài mấy bản S60v5 chả dùng được mình cảm ơn bạn trước.

trinhha

uh mình đang thắc mắc như vậy đây.tiện thể bác trinhha cho mình luôn phần mềm ghi âm cuộc gọi với cài mấy bản S60v5 chả dùng được mình cảm ơn bạn trước.

xin lỗi mọi người, mình không test phần này. đúng là riêng phần cấu hình không cảm ứng được còn các chức năng khác đều hoạt động rất tốt, full màn hình, có âm thanh ngon mà. THANKS ALL!

còn ghi âm cuộc gọi của bạn đây
GHI ÂM CUỘC GỌI

tuanuyen84

xin lỗi mọi người, mình không test phần này. đúng là riêng phần cấu hình không cảm ứng được còn các chức năng khác đều hoạt động rất tốt, full màn hình, có âm thanh ngon mà. THANKS ALL!

còn ghi âm cuộc gọi của bạn đây
GHI ÂM CUỘC GỌI

cảm ơn bạn nhiều nhé có gì mình pm bạn nhưng phần mềm khác nhé.thế bạn đã tìm được nguyên nhân cái vietmap chưa.

huyloves

em cài cho N8 được rồi nhưng em muốn vào cài đặt , cài đặt GPS thì bấm gì cũng ko được là sao vậy Pro ?

trantanthanh77

hix sao cái n8 của mình vô không được, bấm vào VM nó báo là 'đang.........cho lần chạy đầu tiên' rồi văng ra àk!!!!!:(:)(:)((

manle

hix sao cái n8 của mình vô không được, bấm vào VM nó báo là 'đang.........cho lần chạy đầu tiên' rồi văng ra àk!!!!!:(:)(:)((

Gỡ nó ra và cài lại thử đi bạn. Mình cài dùng ok mà. Nếu ko được thì bạn dùng ovi map hay google map cũng được. Ovi map và google map chi tiết lắm, ovi map cũng có điều hướng bằng giộng nói tiếng việt đấy. Ovi map trong N8 có sẵn rồi bạn chỉ cần nâng cấp lên bản mới nhất và tải điều hướng bằng giọng nói về là dùng ok

nguyenmaucam

Cài Vietmap bình thường mà,sau khi dùng bản thử 15 ngày nếu cài thêm phần x-plore và vitual key(phím ảo),vào sửa lại 99 ngày,cứ thế lúc nào gần hết lại sửa lại 99 ngày là OK thôi!

toanuyenminh

Gỡ nó ra và cài lại thử đi bạn. Mình cài dùng ok mà. Nếu ko được thì bạn dùng ovi map hay google map cũng được. Ovi map và google map chi tiết lắm, ovi map cũng có điều hướng bằng giộng nói tiếng việt đấy. Ovi map trong N8 có sẵn rồi bạn chỉ cần nâng cấp lên bản mới nhất và tải điều hướng bằng giọng nói về là dùng ok

Manle ơi bạn chỉ dùm mình trọn bộ cài vietmap cho thằng c7 của mình với loay hoay mãi cài đủ thứ kiểu nó vẫn báo bộ nhớ đầy rồi thoát ra ngoài, pó tay thiệt.

tanghieu

Chep du lieu Vietmap sai vi tri rui.
Cài Vietmap bình thường mà,sau khi dùng bản thử 15 ngày nếu cài thêm phần x-plore và vitual key(phím ảo),vào sửa lại 99 ngày,cứ thế lúc nào gần hết lại sửa lại 99 ngày là OK thôi!
Cai ban nay full luon, khoi chinh ngay.
http://www.mediafire.com/myfiles.php

Manle ơi bạn chỉ dùm mình trọn bộ cài vietmap cho thằng c7 của mình với loay hoay mãi cài đủ thứ kiểu nó vẫn báo bộ nhớ đầy rồi thoát ra ngoài, pó tay thiệt.
Cai ban tren da chinh loi báo bộ nhớ đầy, down lai du lieu tu Vietmap.vn va cai lai.

(Xin loi may kg danh dau tieng viet duoc)