• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VietNam 3.0 cho PPC

minhvu2000

Phần mềm hay quá nhưng không dành cho loại máy cỏ (màn QVGA 240x320) của mình ( tối thiểu là 320x480) tiếc thật. Dù sao cũng thank các bác đã chỉ giáo.

huuhungus

Mình đang xài HD2 khi nghe nhạc thì có rát nhiều bản báo là audio format not support và phần xem video của yume.vn thì không xem được.
Và bản 3.0 bị tình trạng là chỉ mở được 1 lần,sau khi tắt, mở không lên nữa.Phải restart máy lại mới mở được.
Bản 2.0 thì tắt mở bình thường.
Có ai biết cách khắc phục thì chỉ giúp mình với.

PhongQuang

Super V.I.P
thế em sài con sony x1 thì có duọc ko vay pác ui_________no màn hình 480x800

Bạn có thể chọn các đời máy cùng độ phân giải màn hình như bạn để tải về dùng như Samsung B7610, HTC Touch Diamond 2, HTC HD2 ...

huynq1979kl

Mình trước dùng Vietnam 2 bình thường, hôm qua vừa gỡ ra cài bản 3.0 thì chạy được nhưng máy tự động kết nối 3G. Mình dùng Leo T-mobile, đã tắt update thời tiết, gps... nhưng vẫn không được. Mình gỡ bỏ Vietnam3 vẫn không hết. Có bạn nào bị như mình không, cho mình hỏi nguyên nhân và cách khắc phục.

AnhPheCT

Mình trước dùng Vietnam 2 bình thường, hôm qua vừa gỡ ra cài bản 3.0 thì chạy được nhưng máy tự động kết nối 3G. Mình dùng Leo T-mobile, đã tắt update thời tiết, gps... nhưng vẫn không được. Mình gỡ bỏ Vietnam3 vẫn không hết. Có bạn nào bị như mình không, cho mình hỏi nguyên nhân và cách khắc phục.
Vào Commanager tắt kết nối 3G đi. Xem nó có Auto kết nối GPRS ko? Xem lại các chương trình Auto kết nối Internet như Wearther, Stocks,Twitter, Facebook, Email....Bạn nên dùng NoData để quản lý các kết nối GPRS cũng như GPRS của 3G.

huynq1979kl

Cảm ơn bạn, mình tìm ra thủ phạm rồi. Đó là chức năng Latitude của Google map. Khi thoát G map chương trình hỏi có tiếp tục sử dụng chức năng này khi thoát không, mình chọn yes thế là máy tự kết nối 3G.

mossrose

Bạn ơi, mình tải phần mềm này về và dùng rất tốt nhưng hôm qua mình sign in thì nó báo đã quá 7 ngày, vậy phải có key mới đăng nhập vào nick được hả bạn? Nếu có cho mình xin key với nhé, mình dùng HTC HD2? Thank bạn!

doquangduc

Well-Known Member
Mình đang xài HD2 khi nghe nhạc thì có rát nhiều bản báo là audio format not support và phần xem video của yume.vn thì không xem được.
Và bản 3.0 bị tình trạng là chỉ mở được 1 lần,sau khi tắt, mở không lên nữa.Phải restart máy lại mới mở được.
Bản 2.0 thì tắt mở bình thường.
Có ai biết cách khắc phục thì chỉ giúp mình với.

Em cũng bị y như Bác