• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vihuni Phần nềm Chat Javar Bản UIQ3.0

calvinklein87

lại một phần nềm chat nữa cho anh em đây..hãy là thành viên và khám phá nó nhé..hay lém đó :D đây là một mạng xã hội đầu tiên của việt nam.với rất nhiều tính năng và hơn hản vitalk hay ola..cho phép chụp hình chọn hình avata...và cho biết chinh xác người mình chat la ai... chế độ tự tìm kiếm girl từ tuổi bao nhiêu tới bao nhiêu???rất thú vị
đặc biệt chat với Mỹ Tâm mất 50k nhé..
chúc vui =))

Chỉnh sửa cuối:

AndyLe114

mình cũng mới biết phần mềm này gần đây,đây là cộng đồng ảo giống như Morange vậy,khá thú vị đấy

phanminhtri

cái này là 1 soft mới vủa visky, hay hơn vitalk và ola nhiều, mặc dù là chat java nhưng hỗ trợ rất nhiều chức năng, có thể nói là mạng xã hội trên di động đầu tiên ở việt nam

phanminhtri

Posted via Mobile Devicecó thể thành lập 1 group pdaviet trên vihuni ko, sao các bạn ko trao đổi nick cho nhau tại đây và cùng thành lập group nhỉ. thế nào, có ai đồng ý ko :D

bengadethuong

k tự động kết nối gprs/wifi, lúc nào cũng phải bật một chương trình làm nền mới được (slick hoac IM)
đăng nhập hoài k được, có ai vào được k vậy ta:-/

NokuaN70

Well-Known Member
Cái này hình như phải nạp xiền các bác ui. Trên EChip nó nói vậy.

calvinklein87

cái này cũng không rõ nữa thấy bảo là chat với người nổi tiếng điển hình la Mỹ Tâm thì mât 50k
nhưng mình thấy nó rất hay hơn ola và vitlak nhiều hỗ trợ rất nhiều và cho mình biết đối tượng mình chat khá chi tiết..
để bữa nào post mây tấm hình lên cho coi h đang pn line dt khong làm được

calvinklein87

k tự động kết nối gprs/wifi, lúc nào cũng phải bật một chương trình làm nền mới được (slick hoac IM)
đăng nhập hoài k được, có ai vào được k vậy ta:-/

kiểm tra lại gprs hay wifi đi nha bạn không kén j dâu dô la ok lun

crazygian

1. Hệ thống cấp bậc trong ViHuni được tính như thế nào?

Đối với người sử dụng sẽ có các cấp bậc sau:
Nam: Đại gia, Thượng lưu, Trung lưu, thường dân
Nữ: Đại Mỹ nhân, Mỹ Nữ, Kiều Nữ, Thường Dân

Đối với moderator cho ViHuni sẽ có các cấp bậc sau:
Nam: Hiệp sỹ (từ 1 sao đến 5 sao)
Nữ: Nữ Vương (từ 1 sao đến 5 sao)

Đối với ban quản trị ViHuni có các cấp bậc sau:
Administrator (6 sao)

2. Bao nhiêu tiền Huni thì sẽ được lên level?
Thường dân: <30,000 Tiền Huni
Trung lưu (Kiều Nữ): 30,000 – 99,999 Tiền Huni
Thượng lưu (Mỹ Nữ): 100,000 – 499,999 Tiền Huni
Đại gia (Đại Mỹ Nhân): >500,000 Tiền Huni

3. Tiền thuế khi xem profile, album ảnh thì ViHuni sẽ thu bao nhiêu?
Khi bạn giao dịch, xem profile, album ảnh mà có trả phí thì bạn phải trả cho ViHuni 10% số tiền xem profile, album ảnh. Ví dụ để xem profile 100 Huni bạn sẽ trả cho chủ nhân 90 tiền Huni và trả cho ViHuni 10 tiền Huni.
4. Tôi có thể sử dụng tiền Huni vào việc gì?
Bạn có thể sử dụng tiền Huni để xem profile, xem album ảnh, post nhiều ảnh, tăng đẳng cấp, ngoài ra vào ngày 1/1/2009 bạn có thể sử dụng tiền Huni để giao dịch mua tài sản trong ViHuni khi VIHUNI mở Cửa hàng, bạn có thể mua các vật phẩm như NHẪN, NÓN, XE, ĐIỆN THOẠI…
5. Tôi có thể kiếm tiền Huni bằng cách nào?
Bạn có thể nạp trực tiếp từ điện thoại với các giá từ 500Đ đến 15,000Đ. Ngoài ra bạn có thể kiếm thêm tiền Huni bằng cách sét tiền cho người khác xem profile, album ảnh, bạn có nhiều bạn bè, viết comment nhiều, thời gian online nhiều, bạn chat nhiều …. Thì bạn sẽ được hệ thống cộng thêm tiền Huni tùy theo mức độ.

6. Làm sao tôi có thể trở thành Hiệp Sỹ (Nữ Vương) trong ViHuni?
Bạn phải tham gia vào CLB Hiệp sỹ sẽ được tổ chức hàng tháng tại 305/38 Lê Văn Sỹ, P1, Tân Bình, Tp. HCM và cùng tham gia phát triển sản phẩm cũng như các hoạt động quản lý ViHuni… liên lạc vihuni@visky.vn để đăng ký tham gia. CLB sẽ được mở rộng ra các thành phố trong thời gian tới.

7. Với Hiệp Sỹ (Nữ Vương) sẽ có quyền gì trong VIHUNI?
Hiệp Sỹ (Nữ Vương) sẽ có quyền khóa 1 room hoặc 1 nick nếu có những hành vi vi phạm nội quy của ViHUni như post bài, ảnh,… không thuộc văn hóa của người Việt Nam.
8. Với cấp bậc Đại gia, trung lưu, thượng lưu,… thì có những quyền lời gì?
Nick và profile sẽ được hiển thị màu và có biểu tượng kèm theo cho từng cấp bậc đang có, ngoài ra bạn luôn được tìm ra đầu tiên khi người khác vào chức năng tìm kiếm cũng như quyền lợi của bạn rất lớn trong ViHuni. Ban Quản trị ViHuni sẽ tham khảo ý kiến của các bạn khi đưa ra các tiêu chí cho cộng đồng. Và những ai đang sở hữu nhiều tiền Huni sẽ có thể mua các vật phẩm để tăng quyền lực trong cộng đồng Huni… và một số chức năng khác.

9. Khi nào thì Cửa hàng “Shop” ViHuni sẽ được cập nhất?
Vào ngày 1/1/2009 ViHuni sẽ cập nhật chức năng mua bán vật phẩm, và bạn có thể mua vật phẩm để tăng quyền lực cho mình cũng như tặng bạn khác giới.

10. Có mấy loại vật phẩm và chức năng của từng loại là gì?
Vật phẩm được chia ra 2 loại: Loại phổ thông và loại đặc biệt, với loại phổ thông bạn có thể mua để tặng bạn khác giới, tăng quyền của mình. Với vật phẩm đặc biết thì toàn hệ thống sẽ có 3 vật và sẽ được đấu giá. KHi ai sở hữu những vật phẩm sẽ có các quyền năng đặc biệt ví dụ như: Có thể xem tất cả profile mà không phải trả tiền Huni….

calvinklein87

nghe chip mobi tuan vừa rùi nói về cái này dữ lắm đó..rất nhiều người sử dụnmg đó,cũng thấy hay

vietDuck

Sao mình giải nén Nó bung hết ra thành rất nhiều file nhỏ khác Không thấy file.sis hoặc tương tự Hay do máy tính của mình bạn nào giải nén rồi Send hộ mình bộ cài với :((

cnt1909

ối ông bạn.File đuôi jar thì Rar nó hay nhận dạng là file của nó.Đừng làm cái việc đó,copy nguyên vào rồi chạy là ok.

votranphu

tuy ko tốn lưu lượng gprs lắm nhưng vẫn thấy sao sao ấy, đt thường có mấy cái có bàn phím qwerty mà nó kêu mình viết blog bằng cái này hả chời