• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIMAP Một phần mềm bản đồ mới, hoàn toàn miễn phí.

Son_Do

Well-Known Member
Mình thấy có phần mềm bản đồ này rất hay, các bạn tham khảo nhé.
Trích dẫn :
VIMAP là một Ứng dụng bản đồ số được viết cho điện thoại di động hỗ trợ GPRS và Java Midp 2.0, Với VIMAP bạn có thể tra cứu đường đi, địa điểm, tìm kiếm, chia sẽ địa điểm ưu thích, chat với bạn bè đang online tại một nơi nào đó trên bản đồ, ngoài ra bạn có thể cập nhật thông tin về giao thông, dự báo thời tiết, điểm kẹt xe, đào đường... một cách nhanh nhất mọi lúc mọi nơi. Đặc biệt với chức năng Định vị toàn cầu bằng GPS giúp đưa ra vị trí hiện tại chính xác của bạn trên bản đồ.
VIMAP là bản nâng cấp của phần mềm bản đồ số trên di động eMap. Phần mềm eMap đã dành được các giải thưởng công nghệ thông tin danh giá như Giải Nhất cuộc thi Mobile Games 2005 và giải 3 Trí Tuệ Việt Nam năm 2008. Chương trình VIMAP không chỉ là một chương trình tra cứu bản đồ với dữ liệu bản đồ chính xác, mà còn là chương trình được xây dựng trên nền tảng 2.0. Trong đó đóng góp của cộng đồng người dùng là cực kỳ quan trọng. Thông qua VIMAP người dùng dường như sẽ biết và có thể truy cập, tìm kiếm tất cả các thông tin mình cần liên quan đến địa điểm do VIMAP cung cấp và cộng đồng người dùng đóng góp.VIMAP mong muốn là phần mềm hữu ích cho tất cả các công dân Việt Nam có tham gia giao thông, với VIMAP người dùng sẽ có được các thông tin về thời tiết , giao thông các địa điểm kẹt xe hay đang đào đường, giúp người dùng lựa chọn được lộ trình tốt nhất cho mình trước khi tham gia giao thông.
Các bạn tham khảo chi tiết tại địa chỉ :http://www.vimap.vn/Default.aspx

Chỉnh sửa cuối:

smiler

Well-Known Member
Quên chưa Thank

Mình vừa vào mãi mới dow được. Nhưng vẫn chưa thể nào đăng ký được. Vì bản này mới là bản beta.
Ai không dowload thì kick vào đây nhé.
Bản cho Tp HCM
Http://www.vimap.vn/wap/ViMapHCM.jar
Và cho Hà Nội

Http://www.vimap.vn/wap/ViMapHN.jar
(vì chưa đăng ký được nên chưa dám nhận xét, fải đăng ký mới được hỗ trợ online)
Nhưng cái này mà được toàn Việt Nam thì hay quá, (giống Gmap) mỗi tỉnh 1 bản thế này thì cũng không thú vị lắm
.

Thank Son nhé. Máy mình kô có nút thank
Posted via Mobile Device

Caohieu88

Mình up luôn lên đây 2 bản đồ cho HCMC và HN cho các bạn dễ Download, thanks anh Sơn ( Son_do ) và anh Nghĩa (Smiler).

Son_Do

Well-Known Member
Mình thấy dữ liệu của bản đồ này có vẻ mới, chỉ tiếc là P990i không hỗ trợ GPS.

tinh_la_gi

Administrator
Mình thấy dữ liệu của bản đồ này có vẻ mới, chỉ tiếc là P990i không hỗ trợ GPS.
Đợi khi nào VietMap support cho UIQ rồi tính đến việc mua cục GPS chứ giờ dùng bản đồ chẳng thú vị gì cả... hic,hic

Thanks SD

shadow141206

Cái này hoi khó xài hơn emp chút xíu. Tuy nhiên, bản đồ dành cho Tp.HCM hoàn thiện hơn của emap nhiều. Có ae nào biết cách cài thêm map mới (giống emap) không ???

Son_Do

Well-Known Member
Đợi khi nào VietMap support cho UIQ rồi tính đến việc mua cục GPS chứ giờ dùng bản đồ chẳng thú vị gì cả... hic,hic

Thanks SD

Hình như chỉ có P1 trở đi mới hỗ trợ GPS rời chứ P990i hoàn toàn không hỗ trợ thì phải.

BatKidGoHell

cái này dùng hay đấy! giá mà bác DongXanh mod được cái nút đi đến trong phần danh mục đường thì hay quá! chứ bây giờ cứ phải chọt vào cái menu ở trên rồi chọt tiếp vào cái nút đi đến lâu quá à! còn về vụ GPS thì mình nghĩ máy nào có bluetooth và có phần mềm hỗ trợ thiết bị tốt là đều dùng được hết!

Chỉnh sửa cuối:

rose_Ric2112

HIện nay Vimap mới hỗ trợ 2 thành phố là Hà Nội và TP HCM, nhưng nghe phong phanh là dần dần các phiên bản khác của các thành phố khác cũng sẽ lần lượt ra đời.
Việc để riêng từng bản có lẽ là đề giảm kích thước file jar. Tuy nhiên ko tải thêm bản đồ được cũng hơi bất tiện, nhất là đối với những máy mạnh. Mình nghĩ đây mới là beta nên trong tương lai Vimap sẽ có sự thay đổi.

Mình có dùng thử những chức năng online thì thấy vài chức năng nổi bật như :
- Cập nhật thông tin : VD bạn có thể xem hôm nay thời tiết thế nào, rùi những rạp nào thì chiếu phim nào, hom nay có hàng hóa gì khuyến mãi ko .....
- Chia sẻ địa điểm : cái này thì rất có ích trong trường hợp muốn rủ bạn bè đi đâu đó lạ lạ, mình chỉ click trên bản đồ, rồi nhấn share, thì bạn bè mình sẽ thấy nó hiện lên trên và có thể dễ dàng tìm đến vị trí đó.
- Tìm trực tuyến : cái này thì do user còn ít nên dữ liệu vẫn chuanhieueeu. Sau một thời gian mọi người up lên nhiều thì chắc mới khá hơn.
- Tìm bạn : muốn mọi người thấy mình, bạn phải nhấn nút giữa rồi chọn "Toi dang o day". Lúc này bạn sẽ hiện lên trên bản đồ và người khác có thể chat, chit , kết bạn .....

- Đặc biệt là online bằng Vimap thì tiền GPRS rất ít. Mình thử lên đó upload, search , chat...thì chưa lần nào wá 500d cả :D

Nói chung theo mình, nếu có cả chức năng định vị GPS và download miễn phí thì đây là phần mềm rất đáng để thử.

lindaduy

hihi.... lại có thêm Bản đồ số www.vimap.vn (đc này vào k được).
down về s.dụng : soạn Map gởi 8313 (dt phải đc cài GPRS)
có k.mãi phần mềm để chat.
Sản xuất tháng 11/2008
-Sau khi down về, setup xong ( nhớ xem Trợ giúp trước ). đăng ký và đăng nhập lun.
tìm chổ nào có wifi (đỡ hao) mà nhanh, c.trình có 2 nhóm c.năng offline và online bằng GPRS hay Wifi.
-Còn GPS (h.trợ cho máy có c.năng GPS), khi kích hoạt c.năng này người dùng sẽ biết mình đang ở đâu, nếu có di chuyển bằng các p.tiện g.thông thì sẽ biết mình đng di chuyển hướng nào, vận tốc di chuyển.
-khi đã đ.ký và đ.nhập :
+Nhận bản tin g.thông và thời tiết trong ngày.
+Làm wen và kết bạn với người bạn gần mình....(?)
+Thêm bạn....(?)
+Thông báo tình trạng giao thông : kẹt xe, đào đường....(K bít có chính xác k...?)
-chat với bạn bè và hẹn hò tại địa điểm cụ thể trên bản đồ.... hihi thích nhỉ

Thử xem nha. Mình tình cờ đọc đc trong tờ q.cáo lúc sáng này.
Đã đăng ký và đăng nhập xong..... thấy cũng hay hay...! nhẹ máy

Tình hình.....là thấy hay hay thì nhẹ tay click cho mình cái nhá....!

T

Target_Locked

Guest
Soft này có chạy được trên O2 ko vậy mấy bro? chạy = cách nào?
Thanks.

lekhang03111987

co anh nao bay mianh cach cai vimap dcko

minhdow veỏi nhung ko bitcai dat vao dt thoai
mong tra lốim cho minh nha

thank