• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Viper việt full Android 4.2.2 Rom HTC One 2Sim 802w/t/d

Football_9X

bác ơi, blinkfeed sao toàn trang tàu khựa thế này, kc ó trang quốc tế cũng như vnexpress, tinhte.vn , với cả bấm phím volumme nó k tự bật màn hình dc, abcs xem lại giúp mình

hobicom

bác ơi, blinkfeed sao toàn trang tàu khựa thế này, kc ó trang quốc tế cũng như vnexpress, tinhte.vn , với cả bấm phím volumme nó k tự bật màn hình dc, abcs xem lại giúp mình

Bạn vào Viper để thiết lập chức năng phím nhé đọc kỹ phần trên

Football_9X

Bạn vào Viper để thiết lập chức năng phím nhé đọc kỹ phần trên

mình chỉnh dc rồi, cơ mà mình có thắc mắc là cái blink feed toàn trang tàu, k chỉnh dc trang nước ngoài và Việt nam, với thêm cái nữa là làm sao để trong suốt cái menu chọn app của htc one ? mình bấm vào menu nó đen sì, mình thửu chỉnh transparent nav bar thì nó chỉ trong suốt blink feed với thanh menu dưới, chứ cái menu chọn app k trong suốt dc, nó cứ đen sì, bản rom của bác hanoiwap thì trong suốt dc cái menu chọn app, bác giúp mình với

hobicom

mình chỉnh dc rồi, cơ mà mình có thắc mắc là cái blink feed toàn trang tàu, k chỉnh dc trang nước ngoài và Việt nam, với thêm cái nữa là làm sao để trong suốt cái menu chọn app của htc one ? mình bấm vào menu nó đen sì, mình thửu chỉnh transparent nav bar thì nó chỉ trong suốt blink feed với thanh menu dưới, chứ cái menu chọn app k trong suốt dc, nó cứ đen sì, bản rom của bác hanoiwap thì trong suốt dc cái menu chọn app, bác giúp mình với

Vào Viper chỉnh trong phần Senser đánh dấu vào Custom appdrawer nhé sau đó khởi động lại

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
Sau khi cài lại xong, con Macbook pro của e nó báo thế này, là sao anh Bình?

hobicom

Từ 11h30 ngày 14-08-2013 Bản Rom này đã fix Blinkfeed có Facebook VnExpress tinhte.vn
Đã test chạy mượt không lỗi có sẵn một số app thông dụng.
Yêu cầu Relock up rom Ship 4.2.2 trước

Rom Ship 4.2.2 đây Relock rồi copy vào thẻ nhớ chạy Bootloader nó sẽ tự up nhé chờ hơi lâu đừng sốt ruột

http://www.laptop.net.vn/PN07IMG.zip

Football_9X

bản này fix ngoài blinkfeed có fix dc lỗi lúc vào màn hình khóa phần nhập pass hặoc vẽ hình thì bấm nút back nó k trở về màn hình khóa ban đầu k ? Mình install đè lên bản cũ dc k hay phải wipe sạch rồi cài lại ?

hobicom

Wipi all rồi cài
Bạn vào viper chọn thẻ lock screen gán hanhf động cho phím back và home nhé

Football_9X

bản này còn lỗi hiển thị sóng wifi bạn ơi, wifi nào cũng căng đét mặc dù sóng rất kém

Football_9X

cho mình hỏi là có cách nào xóa cái logo boot chữ w da cam của nhà mạng china unicom k ? nhiều khi phải reboot máy nhìn thấy logo này mình thấy khá khó chịu

Football_9X

bác có link rom viper one bản mới nhất k, bản của bác Việt hóa chưa phải bản mới nhất thì phải

Football_9X

bác ơi, bản bác vừa update mất cái trình duyệt internet mặc định rồi, làm sao để cài lại trình duyệt mặc định đây ?