• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Virus AUTORUN trên thẻ nhớ và cách điều trị!

djtrungkien

sau khi bị nhiễm thì Autorun để lại tàn tích tạo các Folder có đuôi .exe điều này làm chúng ta phải mất công xóa thủ công rất vất vả.Không sao đã có phần mềm dọn dẹp các Folder.exe sạch sẽ đó là: Duplicated Folders Removal Tool
*tải về ko cần cài đặt click vào và gõ Enter sau đó chỉ việc chờ cho Duplicated Folders Removal (DRT) quét sạch sẽ trên mọi ổ cứng,thẻ nhớ lẫn USB

Chỉnh sửa cuối:

camovie

có một cách đơn giản là các bác dùng notepad tạo một file autorun.inf trên ổ USB rồi đặt thuộc tính chỉ đọc cho nó ... hi, thử nhé.

bác cho em cái xxxxx với ... sao em nhắn tin cho bác hỏng được vậy ... em bi teo mất cái thẻ 2G rui ... fomat lại máy tinh ko nhận ...phải phòng bệnh gấp ... cho em nhé ..duongphuongdong2009@yahoo.com

djtrungkien

bác cho em cái xxxxx với ... sao em nhắn tin cho bác hỏng được vậy ... em bi teo mất cái thẻ 2G rui ... fomat lại máy tinh ko nhận ...phải phòng bệnh gấp ... cho em nhé ..duongphuongdong2009@yahoo.com

mình gửi tin nhắn cho bạn rồi mà,bạn chưa nhận được sao?mình gửi lại rồi đó

support

Cài Kaspersky Internet Security 7 hoặc Antivirus nó diệt sạch sành sanh chứ gì.

djtrungkien

Cài Kaspersky Internet Security 7 hoặc Antivirus nó diệt sạch sành sanh chứ gì.

mình đồng ý!Nhưng cái này mang theo bên mình tiện hơn đối với ai làm việc trên PC công cộng(quán Net chằng hạn),cài nhanh gọn chẳng ảnh hưởng hay đụng chạm Soft khác mà hiệu quả tốt nhất nếu không nói là khá hoàn hảo

habubi

có một cách đơn giản là các bác dùng notepad tạo một file autorun.inf trên ổ USB rồi đặt thuộc tính chỉ đọc cho nó ... hi, thử nhé.

Cách này có vẻ hay mà lại đơn giản. Mọi người làm thử xem sao.

support

mình đồng ý!Nhưng cái này mang theo bên mình tiện hơn đối với ai làm việc trên PC công cộng(quán Net chằng hạn),cài nhanh gọn chẳng ảnh hưởng hay đụng chạm Soft khác mà hiệu quả tốt nhất nếu không nói là khá hoàn hảo

Đem theo làm chi cho mệt, khi về nhà đưa vào máy nhà là Kaspersky nó tự diệt sạch sành sanh rồi.

Với 1 tiệm net có chế độ bảo mật cao thì chuyện cài 1 phần mềm là không hề đơn giản :D.

conmanho

bạn ơi, thẻ nhớ của mình 2G, nhưng khi sử dung 1 luc thì chỉ còn 1,5G thôi, mình fomat lai thẻ thì vẫn hiện đủ 2G, có phải bị virut ko bạn

XuanTruong

Super V.I.P
bạn ơi, thẻ nhớ của mình 2G, nhưng khi sử dung 1 luc thì chỉ còn 1,5G thôi, mình fomat lai thẻ thì vẫn hiện đủ 2G, có phải bị virut ko bạn

Một là bị virus hai là thẻ giả!:-?:D

especen

Một là bị virus hai là thẻ giả!:-?:D
Một số thẻ nhớ có phân vùng bảo mật (vùng phải vào bằng password & vùng có thể truy cập thoải mái) thì nó hiện thiếu dung lượng là bình thường.

djtrungkien

có khả năng nhiễm virus và bị hỏng thẻ luôn rồi,nếu còn bảo hành thì đổi cái khác và kiểm tra dung lượng thẻ mới!

ClearOut

Cái thẻ đang sử dụng bình thường tự nhiên nó thoát ra màn hình chờ,vào lại kô thấy vậy nó bị gì vậy mấy bác:(:(:(

blackdoor

Manager
USB Disk Security v5.1.0.15

Phiên bản mới hơn của USB Disk Security

Yêu cầu hệ thống:
- Vi xử lý: 100MHz trở lên
- Hỗ trợ các hệ điều hành: Windows 95, Windows 98, Windows 2000, Windows XP, Windows NT 4.0, Windows ME, Vista

Tải:
Mã:
http://www.zbshareware.com/download.html

Hướng dẫn:

Chỉnh sửa cuối: