• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Virus yahoo

theviola

Laptop của mình bị dính con virus yahoo với dấu hiệu đc thông báo ntn: riskware Hidden Data sending ở file YM.exe. Kas in security 7.0.135 báo là đã detected nhưng khi đăng nhập vào YM thì nó vẫn hiện ra như vậy, cài lại vẫn bị như vậy. Cho mình hởi cách sử lý con này ntn với, thanks!

Pdanews

Laptop của mình bị dính con virus yahoo với dấu hiệu đc thông báo ntn: riskware Hidden Data sending ở file YM.exe. Kas in security 7.0.135 báo là đã detected nhưng khi đăng nhập vào YM thì nó vẫn hiện ra như vậy, cài lại vẫn bị như vậy. Cho mình hởi cách sử lý con này ntn với, thanks!

Máy của bạn hiện giờ đã có BKAV bản mới chưa?Nếu chưa thì down về rồi khởi động máy lại đưa máy về Safe Mode và quét lại xem.Nếu vẫn kg hết thì down phần mềm NOD32 về để quét.Muốn quét bằng phần mềm này thì khi cài đặt được rồi thì nhớ Update bản mới nhất vầ cập nhật rồi hãy quét.Chúc bạn thành công.

horkbajir

có thể tại vì bạn lần đầu chạy YM sau khi cài KIS nên nó báo thế thôi, là do YM là soft connect trên internet mà :)) bạn kiểm tra lại xem

startrace

có một vài phần mềm bị nhận là riskware, cũng giống như các marco trong Excel vậy, quan trọng là mình xác định được phần mềm đó có đáng tin cậy để cài vào máy không, ở trường hợp này mình nghĩ là không sao đâu !
Khi KAS báo như vậy bạn chọn Skip, đồng thời đánh dấu chọn vào ô apply all lần sau sẽ không bị nữa

O2XDAEXEC

Cái này bạn chỉ cần vào chương trình KAS trong phần Backup Files sẽ thấy Virus còn trong đó,bạn chỉ cần Delete nó là xong.Vì nó mới Detected chứ chưa delete nên vẫn còn thông báo!

theviola

cảm ơn các bro, vấn đề đã đc giải quyết rùi. chúc mọi ng vui vẻ nha.