• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ViTalk - Chat mọi lúc mọi nơi với 'Dế' yêu!

ngdch

Mình thấy cái này rất hay nên post cho mọi người cùng xem,có j sai phạm mod sửa bài hộ mình nhé;;)
Cái này không hỗ trợ viettel nha':-??
Trước tiên là giới thiệu phần mềm
ViTalk là một ứng dụng chat và tìm đường, chạy trên các loại điện thoại di động hỗ trợ Java MIDP 2.0 có kết nối GPRS hoặc wifi. Người sử dụng ViTalk có thể online, chat với bạn bè, kết bạn, tìm kiếm nhanh, nhắn tin thường, gọi điện nhanh, chat với tài khoản Yahoo! Messenger, chat nhóm, hỗ trợ thông tin như tìm đường đi, tìm địa chỉ, tư vấn tuyển sinh, tra từ điển.
Ở ứng dụng chat, người sử dụng ViTalk có thể online bất cứ nơi đâu có kết nối GPRS hoặc wifi bằng cả tài khoản của ViTalk và tài khoản Yahoo!Messenger. Đặc biệt, nhóm công nghệ Visky đã tối ưu chi phí sử dụng Vitalk so với một số phần mềm chat qua điện thoại di động hiện nay, trong đó, chi phí thấp hơn tin nhắn SMS từ 120 - 199 lần. Cụ thể, với 1.000đ trả cho nhà cung cấp dịch vụ GPRS, khi sử dụng ViTalk người ta có thể nhắn hơn 10.000 ký tự trong khi nhắn tin SMS mất 300đ chỉ được tối đa 160 ký tự.
Nguồn lấy từ dantri.com.vn

Tải ViTalk cho điện thoại
Chọn hãng Model

Lưu ý : Nếu máy di động của bạn không thuộc các dòng máy ở trên mà có hỗ trợ GPRS và Java MIDP 2.0 thì vẫn có thể tải được ViTalk. Tải ViTalk
Thông tin điện thoại
Tên điện thoại : Sony Ericsson P990i
Java : MIDP 2.0
GPRS : Có

Điện thoại của bạn có thể cài đặt ViTalk. Xin vui lòng làm theo hướng dẫn bên dưới để cài đặt.
Cách tải và cài đặt ViTalk

Cách 1:

1. Soạn tin nhắn có nội dung : VITALK gửi đến 8213 ( Giá 2000 VNĐ/ Tin nhắn). Sau khi nhắn tin tổng đài sẽ trả về cho bạn một trang liên kết, Click vào trang liên kết để tải về máy điện thoại của bạn và tiến hành cài đặt.

Cách 2:

1. Tải ứng dụng về máy tính sau đó chép sang điện thoại của bạn bằng thẻ nhớ, đầu đọc bluetooth, cổng hồng ngoại, cáp... rồi cài đặt (cách này hỗ trợ các hãng điện thoại trừ SAMSUNG). File tải về cần được giải nén và chuyển sang điện thoại bao gồm vitalk.jad và vitalk.jar. Click file vitalk.jar để tiến hành cài đặt.
http://www.vitalk.vn/wap/vitalk.zip

Cách 3:

1. Sử dụng trình duyệt WAP của điện thoại để tải trực tiếp vào máy di động bằng cách gõ đường dẫn trực tiếp để tải file cài đặt tại địa chỉ: http://www.vitalk.vn/wap/vitalk.jad (với máy Samsung) hoặc http://www.vitalk.vn/wap/vitalk.jar (với máy Nokia, Motorola, Sony Ericsson) sau đó tiến hành cài đặt.
Nguồn lấy từ vitalk.vn

Chỉnh sửa cuối:

CongVoi

Super V.I.P
Chương trình này khá hay,dù là javar nhưng vẫn dùng cảm ứng được.Thanks bạn đã chia sẻ!!!=D>=D>

rockmeout

Mình hay nhắn tin nên chương trình sẽ rất hữu ích. Thanks bro đã chia sẻ!

yeu_doi

Mình cũng đã dùng chạy tốt trên P1i, N7610, SE K750i, V3i khá hay và tiết kiệm. Tuy trong room nay còn ít.

wishmakerw

Sao mình đăng kí ko dc,no' cứ chạy 1 hồi rồi báo ko thể kết nối,mình vẫn vào wap = gprs bình thường mà,ko thể co chuyện lỗi kết nối dc,hay ai co soft chat y! nào khác share cho mình với,thankzzzz
P/s:newmem nên ăn nói hơi cộc lốc tí,mọi người bỏ wa nhé ^^
Chúc mọi người trong PDAViet ngày càng đóng góp nhìu bài+soft hay để mình down và.....spam :D

wishmakerw

Ah,mình tìm ra rồi,thằng Vit. teo no ko hỗ trợ xài chương trình này T.T, đổi wa mobi thì xài ngon lành,hỏi tổng đài Vịt teo thì nó nói phải tải chương trình của nó,10k/tháng,với za' đó thì thà mua soft của nước ngoài tốt hơn nhỉu (IM+ <<< vd điển hình :"> <<< dù mình chẳng biết mua = cách nào =)))

hoanghai1992

=)) IM+ phải có thẻ tín dụng mới mua được :D

Tin vui rồi, Server Slick đã fix, các Sim lại chat như bt, quá tuyệt cho những pác là fan của Slick như tớ :p

bibinguyen00

=)) IM+ phải có thẻ tín dụng mới mua được :D

Tin vui rồi, Server Slick đã fix, các Sim lại chat như bt, quá tuyệt cho những pác là fan của Slick như tớ :p
sao tui dung slick 0.43 ma k chat dc vay?tui dung im vit teo.
vao no cu bao la error auth.fail host j j y.kiu tui voi
:-?

hoanghai1992

:-?? cái đó tớ chẳng rõ, tớ xài Mobifone, thỉnh thoảng vào Slick thì phải chuyển sang Flight Mode rồi CHuyển lại bình thường thì GPRS mới ngon lành đc :|

oxygen

Mình thấy cái này rất hay nên post cho mọi người cùng xem,có j sai phạm mod sửa bài hộ mình nhé;;)
Cái này không hỗ trợ viettel nha':-??
Trước tiên là giới thiệu phần mềm

Sao mình thấy web Vitalk nói có hỗ trợ viettel mà pa? :O

thanhnhut87

tớ dùng slick cũng vậy,nhiều lúc ko vào dc,có khi vừa vào nó đã out ra và báo lỗi,chả hiểu sao nữa??

hoanghai1992

:| lạ nhỉ, thế thì pác đành phải quay lại với em Vitalk thôy ;) Slick sau khi fix chạy rất mượt, chẳng hỉu sao vẫn có ng bị auth failed, :-?? tớ chỉ biết 1 cách là mỗi lần ko vô đc thì cứ tắt sóng ( flight mode ) rồi chuyển lại sóng bt ngay thì GPRS sẽ ok :D

nguyenhoang

cái bảng này còn nhiều lỗi lắm:
- khi login thì không thể nhập pass bằng bàn phím ảo , thônmg báo reason code 6
- sử dụng bàn phím ảo không được nè, mà UIQ3 mà không sử dụng được bàn phím ảo thì chán chết đi được
- thông tin online thì như trên yahoo nhưng ai đang online trên SMS thì chào thua không các nào biết được
- tiếng chuông buzz thì dở ẹt nghe phát chán mà không biết làm sao tắt

hoanghai1992

chấp nhận thôi pác, ban java được như nó là hay nhất rồi, đương nhiên đỡ sao đc với Slick hay IM+, chỉ S40 cần thui ;;)

O9xx19xx29

Java bản này lởm cực kì - bác nào chat Java thì dùng bản mình gửi đính kèm đi, dùng cho tất cả máy màn hình 240-320 ( W950i, M600i, P990i, P1i... ) kể cả ko phải UIQ cũng được miễn là hỗ trợ Java ( máy nào màn 240-320 đều hỗ trợ java hết kể cả LG, SS, Moto, Nokia ... )
Bản này đã chế Logo là Quốc Huy của VN nhé - đảm bảo ko đụng hàng luôn - Ebuddy VN - dùng cho cả mạng Viettel ngon lành bởi vì cái này ko bị Viettel chặn như slick và im+