• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VITO GoodWin - Giao diện hoàn chỉnh cho Windows Mobile thay thế iPhone

TuanQuang

Sau nhiều phần mềm thiết kế cho PocketPC chạy HĐH Window Mobile 6 có giao diện và khả năng tương tách với màn hình cảm ứng tương tự iPhone. Vừa qua, VITO Technology vừa giới thiệu bộ phần mềm GoodWin với khả năng gần như biến chiếc PPC của bạn thành chiếc iPhone thật sự, không còn là những giao diện đơn thuần.

Có thể thấy, HTC đã nối tiếp Apple cho ra đời sản phẩm Touch để cạnh tranh với iPhone với khả năng sử dụng màn hình cảm ứng để chỉ tay trực tiếp lên mà không cần dùng bút. Tuy nhiên, Apple đã phù phép cho iPhone để nó có được một giao diện đẹp với các hiệu ứng tuyệt hảo.

Sau nhiều phần mềm với khả năng hỗ trợ giao diện qua màn hình cảm ứng như FunContact (danh bạ mang phong cách iPhone) hay ZoomBoard (phần mềm giúp phóng to chữ cho bàn phím), giờ đây, VITO Technology vừa giới thiệu bộ phần mềm GoodWin nhằm đem lại một giao diện thật hơn của iPhone cho PPC.

Ngay từ màn hình ngoài, bạn đã cảm nhận thấy sự tương đồng giữa 2 thiết bị. Một màn hình chờ lớn cùng với tính năng Slide to unlock tương tự như iPhone, kèm theo đó là 4 nút lệnh nhanh để thực hiện cuộc gọi, nhắn tin, ...

Khi vào giao diện chính, bạn sẽ thấy các ứng dụng được bố trí theo dạng ô vuông như của iPhone, kèm theo đó là menu với các nút nhấn phông chữ lớn.

Trong file mình gửi đã có bản p.a.t.c.h.
http://www.4shared.com/file/31188878...ied=b5d 07a45

- Bạn cài đặt bình thường.
- Cài xong copy file chạy vừa cài từ PPC vào PC
- Chạy file patch, browse tới đg dẫn để patch.
- Patch xong copy ngược lại đg dẫn của PPC là xong.

[HIDE="Không được tuyên truyền CR"]http://www.không được tuyên truyền CR[/HIDE]

Last edited by a moderator:

TuanQuang

bốc phét vãi, cài xong chẳng thấy cái gì, máy đơ đơ

botay.com với bạn. ko cài dc sao lại nói ngta bốc phét??? sau khi cài xong reset lại máy rồi vào Program mà chạy nhé. dùng như Touch luôn. nhìn kỹ nhé, bên góc trái có hình cái khóa Slide đi để mở khóa nhé

longak83

có pác nào thử chưa vậy...nếu có thì xin vài tấm hình demo...iem đang tét Ponitui nên hem cài ku nì đc >"< ...thèng nì trial mới đau chứ ToT

qulu

có pác nào thử chưa vậy...nếu có thì xin vài tấm hình demo...iem đang tét Ponitui nên hem cài ku nì đc >"< ...thèng nì trial mới đau chứ ToT

Vài hình để bạn xem thử nha:

1. Trước khi mở khóa

2. Sau khi mở khóa:

3. Dùng ngón tay kéo lên kéo xuống để tìm prog. mình muốn mở. Kéo xuống dưới cùng thì thấy nút "menu":

4. Ấn cái nút menu nó sẽ hiện ra cái này (tiếng Đức):

Xin lỗi là hình nhỏ quá, tuy nhiên để coi sơ cho biết là goodwin có làm việc được, còn về muốn dùng hay không là tùy sở thích của mỗi người.

Chúc vui :)

longak83

wow...chơi lun...đợi Ponitui full cài sau cũng dc...^^...tét cái nì xem seo ...thx pác show hình nhá

Lesangmd

Thực ra các bạn có thể tải phần mềm "ftouchflo" nhẹ chỉ có 56Kb là các bạn có thể sở hữu công nghệ "slide bar" của iphone rồi . Mình thấy goodwin ngốn nhiều bộ nhớ quá , và cách bố trí menu cũng chưa được đẹp lắm .
Đành chờ đến phiên bản cải tiến tiếp theo vậy !

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Dùng cũng được nhưng ghét nhất cái icon của nó quá xấu.... nếu để nghịch thì OK còn dùng thì chắc phải suy nghĩ :-?:-?:-?

TuanQuang

Có bác nào có bản full chưa vậy ? sao hok pót lên cho mọi người

Cái này chưa có bản Full bạn ah. Tạm thời Post bản Trial để mọi ng cùng test nếu sau này có bản Full thì mình sẽ đưa lên hoặc nếu mọi ng thấy hay thì mình sẽ đầu tư 1 bản rồi share cho mọi ng. Thân

longak83

nhìn thì gọn,nhưng chả chỉnh sửa dc gi cả :( ...nói chung vẫn thua ku Home về nhìu mặt :) ...hy vọng sẽ có nh74ng cái mới ở vesion sau thx pác Mod share nhá :)

Lesangmd

Có bản Full từ lâu rùi các bác ơi .
Bác nào cần thì mail cho tui , tui gửi bản Full qua email cho nha ! Giá rẻ hều , chỉ cần một cái thanks cho mát mặt là được rồi !
Diễn đàn giờ cấm tiệt post hàng *** rùi nên có post lên cũng bị xóa !

ynhi

Có bản Full từ lâu rùi các bác ơi .
Bác nào cần thì mail cho tui , tui gửi bản Full qua email cho nha ! Giá rẻ hều , chỉ cần một cái thanks cho mát mặt là được rồi !
Diễn đàn giờ cấm tiệt post hàng *** rùi nên có post lên cũng bị xóa !

gửi cho mình với bạn ơi.thanks tronghoang1807@yahoo.com

TuanQuang

đã cập nhật đầy đủ và hứong dẫn đầy đủ tại trang đầu

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
Các Bạn Lưu ý : Dùng chức năng PM của diễn đàn để xin XXX. Không post bài để xin, những bài như thế sẽ bị coi là SPAM và DEL ngay lập tức.​

Tmap

Super V.I.P
Vito GoodWin v1.21

Vito GoodWin v1.21

Phiên bản tiếp theo v1.21

Download:[HIDE="Link"]
Mã:
http://vitotechnology.com/files/GoodWin.exe
[/HIDE]

phungthanh

mình bỏ 1 phiếu cho PM này , hay dễ sử dụng . tuy nhiên PM còn có 1 số hạn chế :
- không thay đổi được hình nền , Font , biểu tưọng icon theo ý thích mà chỉ có mặc định..
- phần khoá mở màn hình mới chỉ có mở màn hình còn phần khoá màn hình phải bằng power nếu mà làm giống itask thì hay hơn
nếu mà khắc phục được những hạn chế trên thì PM này quá tuyệt

Thanhxau

Thực ra các bạn có thể tải phần mềm "ftouchflo" nhẹ chỉ có 56Kb là các bạn có thể sở hữu công nghệ "slide bar" của iphone rồi .
Bác post link giúp tui với !
Thank a lot !!!

tuanty

Vito GoodWin v1.21

Phiên bản tiếp theo v1.21

Download:[HIDE="Link"]
Mã:
http://vitotechnology.com/files/GoodWin.exe
[/HIDE]

Giao diện của hắn hơi chán nhỉ , pro nào có skin hay icon nào khác không cho em xin với :D

garou

Thanks bạn nhiều! Mình thích các softs của VITO vì nó gần với iphone nhất về khả năng touch!