• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vn_One_ROM

hanoiwap

Super V.I.P
Chú ơi, cái này chỉ cài cho One đc thôi hả chú, cháu cài vào các máy android khác ko thấy j cả ạ
ko giống cái bản chú đã từng up hồi xưa :D
mà link down đã không còn :(

Bản cũ từ khi tôi dùng Design HD.

Bạn dùng thử file này nhé

Vietnamese_Data

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
VnOne 422 219
MD5: A710F40D631D08D9ADA54937E62D6086

Đặc điểm:

• RUU version 2.19.401.1
• Android 4.2.2
• Sense 5.0

Đó là bản đầy đủ gồm 7 parts chỉ cần up 1 lần
Có sẵn các tùy chọn
• Full (đầy đủ),
• Default (lựa chọn của tôi),
• Custom (lựa chọn của bạn),
• Minimum (Nhỏ nhất),
• Update Only (Bạn chọn lại để sửa đổi)
http://vndroidblog.blogspot.com/2013/07/vnone-422-219.html

Chỉnh sửa cuối:

anhtuhntl

Chú hanoiwap cho cháu hỏi cái này chút vớ
ONE của cháu là hàng cty của TGDD lúc chưa unlock và root cháu ko để ý bản rom gốc của máy,sau này up các bản cook,thế bây giờ muốn kiếm bản ROM gốc có cách nào kiếm đúng bản của máy mình không chú!!Thanks chú

airjordan

ONE của cháu là hàng cty của TGDD lúc chưa unlock và root cháu ko để ý bản rom gốc của máy,sau này up các bản cook,thế bây giờ muốn kiếm bản ROM gốc có cách nào kiếm đúng bản của máy mình không chú!!Thanks chú
Bác thử đưa máy về Fastboot kết nối với pc rồi dùng lệnh "fastboot getvar all" xem rom ship của bác là bản bao nhiêu sau đó tìm bản có base cao hơn hoặc là bằng để up

anhtuhntl

Đang chờ bản này của chú hanoiwap qua giờ,hình như vẩn chưa up xong hả chú,mới thấy có 5 part

hanoiwap

Super V.I.P

2-Asia_WWE_1.29707.4 (Bản rom tạo từ bản backup từ máy của @microlab071966 )
chính là bản rom gốc ở Việt nam

kutamitsu

Em muốn các bác build một rom thật ổn định, pin tốt (cái này quan trọng nhất) - khi lướt 3g mạng hoặc fb mà pin trụ được tầm 4' là ok. có addon hiệu ứng (như ISC) hoặc tùy biến pin (như trickdroid). quan trọng nhất là khoản pin, máy mát, mượt. Vì em cài rom cả chục con One, có ng báo sao pin hết nhanh thế, máy nóng thế là buồn lắm.

hanoiwap

Super V.I.P
Android 4.2.2 Build 2.24

VnOne 422 219
MD5: A710F40D631D08D9ADA54937E62D6086

Đặc điểm:

• RUU version 2.24.401.1
• Android 4.2.2
• Sense 5.0

Đó là bản đầy đủ gồm 7 parts chỉ cần up 1 lần
Có sẵn các tùy chọn
• Full (đầy đủ),
• Default (lựa chọn của tôi),
• Custom (lựa chọn của bạn),
• Minimum (Nhỏ nhất),
• Update Only (Bạn chọn lại để sửa đổi)

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Em muốn các bác build một rom thật ổn định, pin tốt (cái này quan trọng nhất) - khi lướt 3g mạng hoặc fb mà pin trụ được tầm 4' là ok. có addon hiệu ứng (như ISC) hoặc tùy biến pin (như trickdroid). quan trọng nhất là khoản pin, máy mát, mượt. Vì em cài rom cả chục con One, có ng báo sao pin hết nhanh thế, máy nóng thế là buồn lắm.

Đây là bản đầy đủ. Để tiết kiệm pin hơn nữa, bạn bỏ bớt các ứng dụng chạy ngầm

tudcmo

Member
em chỉ cài phần rom 2.24 có 4 part không cần cài mod có được không bác Minh

hanoiwap

Super V.I.P
em chỉ cài phần rom 2.24 có 4 part không cần cài mod có được không bác Minh

Đó là bản đầy đủ gồm 7 parts. Bạn chỉ cần up 1 lần, không cần thêm Mods_One nữa.
Có sẵn tùy chọn Full, Default, Custom, Minimum và Update Only

hanoiwap

Super V.I.P
one 1 sim bác bán chưa
Tôi bù thêm tiền để lấy máy 2 sim. Nếu không có bản rom tốt thì không bằng máy 1 sim. Tôi làm bản rom giống hệt máy 1 sim nên dùng cũng hay lắm. Có một điều không thích lắm là máy thường kết nối với mạng hàng xóm trước

Chỉnh sửa cuối:

tanvoviem

tình hình là cháu úp build 2.24 của chú, nhưng không up boot.img, bây giờ màn hình cứ treo ở logo. cái này có phải cháu up lại boot.img cho đúng với bản rom là ok phải không ạ?

Chỉnh sửa cuối: