• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VNC+ - Điều khiển máy tính từ xa qua internet .

Caominh171

Cái này hay phết ấy nhỉ, test rất ok, điều khiển ngọt xớt :D (hình như chủ topic chỉ có bản trial, tui xài bản cũ nhưng đã cr@ck, ko thấy dòng trial hay register nữa :) )

Sau đây là vài tấm hình vừa test xong:

Caominh171

Shape.Services.VNC.Plus.v1.3.5.S60.Java.-BiNPDA

PM hỗ trợ điều khiển PC wa Wifi hay GPRS (Khuyên dùng Wifi)

thuannghia

Đây là 1 chuong trình rất hay mình vừa kiếm đc .

Chương trình này cho phép bạn dùng điện thoại của mình điều khiển chiếc pc ở nhà dù bạn đang ở cách xa đó hàng trăm km ;)

Yêu cầu :

-PC phải nối mạng .
-Điện thoại của bạn phai sử dụng đc wifi (N95) .

Sau đây là cách sử dụng và cài đặt :

Đầu tiên các bạn load file này về cài đặt trên pc :

http://nchc.dl.sourceforge.net/sourceforge/vnc-tight/tightvnc-1.3.9-setup.exe

Và file này set up trên điện thoại xài hệ điều hành S60 vs3 :

http://www.shapeservices.com/freedownload/vnc/Standard/vncplus_standard.zip

Sau khi cài đặt,trên pc sẽ tự chạy TightVNC Service,các bạn ko cần chỉnh sửa gì,để cấu hình mặc định :

Ô primary password : mấy bạn điền password vào , ô View-Only password điền pass giống trên . Sau đó OK .

Sau khi OK thì sẽ có biểu tuong TightVNC ở góc phải , đưa chuột vào mấy bạn sẽ thấy nó hiện lên số IP , số IP này một lát sẽ dùng để thiết lập cho VNC+ trên điện thoại .

Bây giờ trên điện thoại , mấy bạn cài chuong trình VNC+ vào .

Khi chạy,bạn phải đang kết nối wifi cho điện thoại,chạy chuong trình ,bấm Options > Trial rùi Yes .

Sau đó nó sẽ hiện bảng setting cho các bạn thiết lập cấu hình :

Phần Host : điền IP hồi này cái TightVNC trên PC cung cấp vào .
Phần Password : điền pass hồi nãy vào .
Description : điền gì cũng đc .
Shortcut : chọn hệ đièu hành,support window,linux và mac .

sau đó nhấn options > save thì đc thế này :

rùi xong,giờ ấn option > chọn connect

Đợi 10s cho nó connect,thế là xong,xong sẽ có kết quả thế này,hình chụp màn hình điện thoại nghen mấy bác,ko fải pc đâu :

Điều tuỵêt diệu chuong trình mang lại là bạn có thể thao tác,đieu khiểu tất cả các chức nang trên pc,kể cả viết chữ =D> .

Nếu hay xin click Thanks nghen .

Chào bạn, phần mềm của bạn rất hay tuy nhiên tôi test trên N82 kết nối rất chậm, hiện tôi đang sử dụng chương trình logmein để điều khiển PC qua internet, thấy rất hay, phần mềm free, điều khiển PC rất nhanh, test Ok trên N82. nếu bạn quan tân tôi sẽ post lên để các bạn test.
Thanks,
Thuận Nghĩa

Caominh171

Chào bạn, phần mềm của bạn rất hay tuy nhiên tôi test trên N82 kết nối rất chậm, hiện tôi đang sử dụng chương trình logmein để điều khiển PC qua internet, thấy rất hay, phần mềm free, điều khiển PC rất nhanh, test Ok trên N82. nếu bạn quan tân tôi sẽ post lên để các bạn test.
Thanks,
Thuận Nghĩa

Cứ post lên chia sẻ cho ae đi bạn, thank trước nhé!