• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

vnCellMap beta định vị không cần gps.

nvthinh75

Vậy là thằng này định vị bằng các trạm thu phát sóng hả? Như vậy thì có kén mạng không? (chỉ chạy đối với Mobi, Viettel...) hay chạy được tất cả các mạng kể cả mạng mới như beezone...?

you2youto

100 mb ôi chúa ơi kiểu này làm cái thẻ khác wa

Posted via Mobile Device

Ăn chơi sợ gì tốn kém, riêng mấy cái từ điển của mình cũng phải 1GB rồi, xài cái N81 8GB mà vẫn đuối

cacha

Ca nhan minh van chua tin. Neu vay thj gps thua gsm/gprs sao? Ai ranh ve dinh vi vui long gjai thjch cho minh va nhung aj con nghi ngo nhu minh dj.

Posted via Mobile Device

cái nay dịnh vị bàng cột sóng của nhà mạng từng trạm phát sóng do bạn ,mình dùng thữ rồi Good

cacha

Ca nhan minh van chua tin. Neu vay thj gps thua gsm/gprs sao? Ai ranh ve dinh vi vui long gjai thjch cho minh va nhung aj con nghi ngo nhu minh dj.

Posted via Mobile Device

cái nay dịnh vị bàng cột sóng của nhà mạng của từng trạm phát sóng kg ảnh hưởn gì dến GPS hết ( nếu có gps thí dọ chính xác cao hơn rất nhiều do bạn
( nhưng mà phải 2 mấy cùng cài pm này nhe ? )

l_hoang_nam1

cái này thấy lâu lắm oy.dạo chảng thấy đả động có cái gì mới.chắc tầm 5 năm nữa mới đếm lượt ha lội

hunterviet

Well-Known Member
- PM này dưa trên nguyên tắc dữ liệu vị trí của các trạm phát sóng, do đó kết quả định vị sẽ cho ra vị trí của trạm phát sóng gần nhất mà máy ĐT của mình đang "bắt" được, và tất nhiên sẽ không chính xác vị trí của mình đang đứng. Tuy nhiên ta củng có thể xác định được ĐT này đang trong khu vực(hay vùng) nào.
- Trong PM này có chức năng báo cho biết vị trí của máy ĐT (vd: Con của mình) đang ở đâu? rất hay.
- Các bạn có thể tham khảo ở đây: http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=140591 và ở đây:http://gsm.com.vn/forum/main/showthread.php?t=128736

Cám ơn vì sự nhiệt tình của bạn, nhưng bạn ko nên dẫn link từ 4rum khác nhé, đây là quy định mà mọi người ai ai cũng phải thực hiện, điều này đúng với cả Mod và SMod

yeulam112005

Bài này mình đả poss hôm qua rồi ko hiểu sao ai xóa mà củng kô ghi rỏ lí do luôn . Sáng nay vào lại diển đàn thì thấy bài này . Kô hiểu mấy mod làm việc thế nào nửa

MinhThang

Manager
Bài này mình đả poss hôm qua rồi ko hiểu sao ai xóa mà củng kô ghi rỏ lí do luôn . Sáng nay vào lại diển đàn thì thấy bài này . Kô hiểu mấy mod làm việc thế nào nửa

Thế mà không hiểu à? Nhìn xem bài này người ta post vào thời gian nào?:|

cacha

sory có bác nào dã cài dược và xài dược Dịnh vị lẫn nhau chưa ạ ? hãy chĩ giáo lại cho e nhe . thank ( có thễ cho e xin hình luôn nhe ? nếu có thễ )

linhkienbandan

hì đang dùm em n82 cài sẵn việt map nè,dùng tất cả mọi miền đất nước luôn,ra nước ngoài thì dùng phần mềm khác,nói chung dùng gps thì đỡ tốn tiền dơnload hơn gpsr và nói chung là ch1inh xác từng m một.hiển thị toa độ độ cao,tốc độ vv....rất hấp dẫn

bigtiger0905

kể ra phần mền này cũng hay, nhưng mình nghĩ nó kô thể thay thế cho GPS được, vì GPS xác định vị trí chính xác hơn. Những vùng nào mà có ít trạm phát sóng thì càng kô chính xác. Bây giờ đang rộ lên phòng trào điện thoại tích hợp GPS, mình nghĩ khi nào phần mền này tích hợp đầy đủ Data thì số lượng điên thoại tích hợp GPS sẽ nhiều hơn rất nhiều. Lúc ấy mua 1 điện thoại tích hợp GPS sẽ khả quan hơn.

nói chung thì cũng không thể nói cái nào thay thế cho cái nào.
1/ gsm định vị không chính xác # gps định vị rất chính xác
2/ gps vào nhà = 0 sats # gsm vô nhà thì ôkê nhưng lại chỉ tương đối
3/ gps chạy ngoài đường, kiếm cái chỗ nào thoáng chút, ít nhà chút thì ôkê # đâu cần chạy.
4/ trời nhiều mây hay sắp mưa coi như khỏi định vị luôn # gsm thì mưa, gió (-bão,-động đất) đều okie hết.
nói túm lại 1 điều, tốt nhất nên xài hết cả 2 loại bản đồ là oke. trong nhà, trời mưa, không bắt được vệ tịnh thì cứ gsm mà xài, chỗ nào thoáng, sóng vệ tinh tốt thì cứ gps mà chơi thôi cho nó chính xác.

nvthinh75

Google map đáp ứng cả 2 luôn đấy bạn, đối với một số máy không hỗ trợ GPS thì mặc nhiên nó dùng GMS. GPS (trên các fone bây giờ) để xác định nhanh vị trí, thật ra cũng phải dùng đến GMS để xác định vùng và từ từ thu hẹp phạm vi lại.

bigtiger0905

Google map đáp ứng cả 2 luôn đấy bạn, đối với một số máy không hỗ trợ GPS thì mặc nhiên nó dùng GMS. GPS (trên các fone bây giờ) để xác định nhanh vị trí, thật ra cũng phải dùng đến GMS để xác định vùng và từ từ thu hẹp phạm vi lại.

mình có thắc mắc thế này:
1/ bên VNCELLMAP cần mems để thu thập dữ liệu của cellid và Lac. nhưng không hiểu bằng cách nào mà google lại có được tất tần tật các trạm phát sóng của các mạng, chẳng lẽ vina+mobi+viettel=>google (bắt tay nhau á???)
2/ mình không rành về GPS, nhưng mình nghĩ bạn nvthinh75 nói không hoàn toàn đúng khi nói GPS sử dụng dữ liệu của gsm để định vị. vì phone kết nối với vệ tinh không thông qua server nào hết rồi làm sao sử dụng được dữ liệu của GSM. trong khi chúng ta khong sử dụng SIM nhưng vẫn định vị được băng GPS rất oke.
3/ như đã nói ở mục 1, nếu như vina+mobi+viettel=>google thì tại sao các bạn làm vncellmap lại không hỏi xin thẳng bên vina, mobi, viettel luôn cho rồi. đây cũng được coi là bước phát triển về công nghệ của VN mà. theo như minh biết thì ngoài google ra vẫn chưa có phần mềm bản đồ số nào định vị bằng GSM cho đến thời điểm hiện tại. vậy sao ta không xin luôn cho dữ liệu được dồi dào và bản đồ sẽ close beta.