• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VnEvo3D 3.0

hanoiwap

Super V.I.P
Mỗi ngày bác hanoiwap xuất bản một room mới thế này thì phải úp room lại laị tục thế này
Bác cho em góp chút ý kiến đối với mỗi bản rôm giống nhau mà có gì thay đổi thì bác cập nhật một file bổ xung để mọi người úp cập nhật
Chứ mỗi ngày lại phải úp room lại thì mất công quá.

Tôi sẽ kèm theo file changelog để các bạn theo dõi.Cám ơn bạn đã góp ý

Mỗi file rom đều có file ghi đặc điểm trong thư mục sdcard/VnEvo3D

duytrum444

bác oi. sao bác không đem rom lên xda cho họ xài với?? mình có thì mình góp tý đi bác :D

duytrum444

Đang dùng bản rom này, rất ưng y, ko có j phàn nàn, đặc biệt kết nhất Keyboard. nhìn ko rối mắt như Keyboard chuẩn của android
p/s: bác hanoiwap bán evo 3d rùi mà vẫn tâm huyết với máy này thế
bác ấy bán máy CDMA thôi bạn. đã mua lại máy GSM rồi.

hanoiwap

Super V.I.P
bác oi. sao bác không đem rom lên xda cho họ xài với?? mình có thì mình góp tý đi bác :D

Tôi không đưa lên xda vì rom của tôi chỉ thích hợp với người Việt.

Khi dùng Swype và Touch Input, chữ Việt không dấu sẽ đoán nhận trước tiếng Anh.
Định vị vệ tinh aGPS thêm các quả ở vùng Việt nam không có ích gì cho người nước ngoài.
File host dùng cho các trang bị chặn ở Việt nam. Người nước ngoài cũng chẳng cần.
Và nhiều thứ khác phù hợp với người Việt.
Phục vụ cho cộng đồng người Việt là nguyện vọng của tôi

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Đang dùng bản rom này, rất ưng y, ko có j phàn nàn, đặc biệt kết nhất Keyboard. nhìn ko rối mắt như Keyboard chuẩn của android
p/s: bác hanoiwap bán evo 3d rùi mà vẫn tâm huyết với máy này thế

Bạn là thành viên đã mua Evo3d CDMA Sprint của mình phải không?

phamthaitl

Tôi không đưa lên xda vì rom của tôi chỉ thích hợp với người Việt.

Khi dùng Swype và Touch Input, chữ Việt không dấu sẽ đoán nhận trước tiếng Anh.
Định vị vệ tinh aGPS thêm các quả ở vùng Việt nam không có ích gì cho người nước ngoài.
File host dùng cho các trang bị chặn ở Việt nam. Người nước ngoài cũng chẳng cần.
Và nhiều thứ khác phù hợp với người Việt.
Phục vụ cho cộng đồng người Việt là nguyện vọng của tôi

hii em ở nước ngoài.nhưng vẫn thích dùng rom của bác.
thank bác rất nhiều.

hanoiwap

Super V.I.P
hii em ở nước ngoài.nhưng vẫn thích dùng rom của bác.
thank bác rất nhiều.

Tuy ở nước ngoài nhưng bạn là người Việt.
Vì vậy rom của tôi vẫn hợp với bạn.Tôi phải cám ơn bạn vì đã sử dụng và ngợi khen

anhduc0110

Em đang dùng bản rom VnEvo3D_Rogers_1.20.633.4 .1227 ổn định, định úp lên bản mới nhất thì có phải wipe data hết không vì như phải restore lại toàn bộ app, danh bạ, sms. Vậy anh hanoiwap cho tư vấn cho em với, hay là em chỉ dùng file update và chỉnh sửa lại một số app cập nhật thôi. Cám ơn anh.

hanoiwap

Super V.I.P
Em đang dùng bản rom VnEvo3D_Rogers_1.20.633.4 .1227 ổn định, định úp lên bản mới nhất thì có phải wipe data hết không vì như phải restore lại toàn bộ app, danh bạ, sms. Vậy anh hanoiwap cho tư vấn cho em với, hay là em chỉ dùng file update và chỉnh sửa lại một số app cập nhật thôi. Cám ơn anh.

Bạn không cần wipe. Chỉ cần up đè bản mới. Các dữ liệu và ứng dụng (app) của bạn cài thêm sẽ được giữ nguyên. Danh bạ và sms bạn không phải lo lắng vì sms có thể backup qua thẻ nhớ và danh bạ được cụ Google giữ hộ

atulaviet

Bạn không cần wipe. Chỉ cần up đè bản mới. Các dữ liệu và ứng dụng (app) của bạn cài thêm sẽ được giữ nguyên. Danh bạ và sms bạn không phải lo lắng vì sms có thể backup qua thẻ nhớ và danh bạ được cụ Google giữ hộ
Chú có thể hướng dẫn cụ thể cách cài file update ko ah. Cháu cài ko có beat, leedroid tweaks... Cháu làm theo hướng dẫn xoá dấu "-" trong các folder trong file update.zip thì ko up dc

airjordan

Chú có thể hướng dẫn cụ thể cách cài file update ko ah. Cháu cài ko có beat, leedroid tweaks... Cháu làm theo hướng dẫn xoá dấu "-" trong các folder trong file update.zip thì ko up dc
Mình làm theo cách này : Giải nén file VnEvo3D_Rogers_1.20.633.4_1231_Update.zip ra đổi tên BeatsAudio- và LeeTweaks- trong thư mục vừa giải nén được thành BeatsAudio, LeeTweaks theo như bác Hanoiwap nói sau đó vào file zip xóa BeatsAudio- và LeeTweaks- đi rồi kéo thả 2 file vừa đổi tên ở trên vào
Hoặc bạn có thể vào đây để download 2 file BeatAudio.zip và LeeTweaks.zip rồi flash như up rom

hanoiwap

Super V.I.P

Kéo thả theo cách của @airjordan hoặc như sau (thực chất vẫn là cách trên):

1-Bạn mở bằng Winrar.
2-Nhấn chuột phải vào tên thư thư mục càn đổi tên rồi Extract To ra một nơi nào đó (có thể ra Destop).
3-Sửa tên thư mục.Mở lại file zip rồi Add chọn thư mục đã sửa tên để ghi đè lên thư mục cũ. File zip mới đem để up
-Nếu mở file zip rồi đổi tên trực tiếp thì file zip này up sẽ bị lỗi

Cách trên để sửa lại rom theo ý bạn

Chỉnh sửa cuối:

airjordan

1-Bạn mở bằng Winrar.
2-Nhấn chuột phải vào tên thư thư mục rồi Extract To ra một nơi nào đó (có thể ra Destop).
3-Sửa tên thư mục.Mở lại file zip rồi Add chọn thư mục đã sửa tên để ghi đè lên thư mục cũ. File zip mới đem để up
-Nếu mở file zip rồi đổi tên trực tiếp thì file zip này up sẽ bị lỗi

Bác chưa update file VnEvo3D_Rogers_1.20.633.4_0101_Update_.zip ạ :-?

hanoiwap

Super V.I.P
Cầu cứu.
Hôm nay đổi password cho windows.Mở máy ra bằng pass mới không được.Mở bằng pass cũ cũng không được nốt.Nhấn Reset Password.
Loay hoay một hồi không được Bây giờ không thể cook rom được nữa rồi.

Đi kiếm đĩa HirenBoot rồi mò cách làm thì ngại quá.

Có ai giúp tôi không?Xin tặng 10 bản rom

http://vnpda.blogspot.com/2009/01/sendme.html

Chỉnh sửa cuối:

airjordan

Hoặc bác có thể tham khảo cách dùng hiren boot để ghost win bằng hình ảnh chi tiết tại đây