• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VnEvo3D 3.0

hanoiwap

Super V.I.P
Cái này bạn vào file update xóa incomming call ( phầm mềm robot nhảy múa khi có cuộc gọi đến ) rồi mới flash sẽ không bị như vậy nữa :D

Bạn không cần xóa mà chỉ cần chọn "No" trong mục này

darklife

bác ơi vnevo3d cập nhật ngày 28/3 bị lỗi thời tiết và wifi bác ơi! ĐT của cháu HB 0011 Unlock. S-on, root làm theo đúng bước của bác ancola66 là fastboot boot cwm rồi mới flash kenel 2.6.38.6-AnthraX-1.5 rồi up rom VnEvo3D_S3.0_0328 mà vẫn bị lỗi!

hanoiwap

Super V.I.P
bác ơi vnevo3d cập nhật ngày 28/3 bị lỗi thời tiết và wifi bác ơi! ĐT của cháu HB 0011 Unlock. S-on, root làm theo đúng bước của bác ancola66 là fastboot boot cwm rồi mới flash kenel 2.6.38.6-AnthraX-1.5 rồi up rom VnEvo3D_S3.0_0328 mà vẫn bị lỗi!

Bạn tải update 0329 sẽ có công cụ fix lỗi wifi

darklife

Bộ ruột là rom đã dùng tốt từ 16/03/2012
Chỉ thêm tùy chọn thôi
Ý của cháu là cháu không tìm thấy link update 29/03, bác thấy các bước cháu up rom có sai ko? Sao máy cháu lại bị lỗi thế nhỉ?

hph

từ bản VnEvo3D_EUR_1.20.401.8_0323 có dùng được file update VnEvo3D_S3.0_0329 không bác ơi

meomeotom

Không biết do máy em hay do lỗi gì mà mình không thể nào dùng cái leedrod tweaks để thay đổi được màu sắc mấy cái phần ở màn hình phía trên ( ví dụ như có thể thay đổi màu ở sóng di động, đồng hồ, wifi, 3G), trước em thay đổi màu được, nhìn đẹp lắm. Nhưng giờ up các rom mới của bác thì mấy phần đó ko thay đổi được. Uổng quá. Bác có biết vì sao không ạ?

quang_vinh

Bác Minh cho cháu hỏi,làm thế nào để có được các tùy chọn hiệu ứng âm thanh như hình dưới đây ạ,file update 0329 cháu vẫn để nguyên folder music bao gồm beats,beats sony,dollby và standard cháu chỉ có 2 lựa chọn là beats & HTC nâng cao thôi ạ :(

Cháu muốn có nhiều lựa chọn dể cảm nhân các hiệu ứng nổi tiếng...

phannam70

Bác Minh cho cháu hỏi,làm thế nào để có được các tùy chọn hiệu ứng âm thanh như hình dưới đây ạ,file update 0329 cháu vẫn để nguyên folder music bao gồm beats,beats sony,dollby và standard cháu chỉ có 2 lựa chọn là beats & HTC nâng cao thôi ạ :(

Cháu muốn có nhiều lựa chọn dể cảm nhân các hiệu ứng nổi tiếng...
Có cùng thắc mắc như bạn, mình cài hoài mà ko được. Hình như trong S3.5 của bác Minh có.

quang_vinh

Chọn Dolby khi flash bạn nhé!

Ý của mình là có tất cả các hiệu ứng trong hình luôn chứ không chỉ riêng Dollby..8-|

Bác Minh ơi,xem lại hộ cháu cái java của bản 0329,mỗi lần vào là bị bắt buộc dừng rồi treo ở đó luôn.Mong bác bỏ ít thời gian xem giúp cháu ạh...Cám ơn bác rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

quang_vinh

bạn flash Dolby thì sẽ có những hiệu ứng đúng như bức hình trên

Hic,mình đã flash lại file update,chọn Dollby nhưng khi nghe nhạc chẳng thấy đâu,cắm tai nghe vào cũng thế.Bản Rom trước còn có beats,giờ mất luôn rồi.:|

quang_vinh

Vậy khi bạn vào music chọn Sound Enhancer nó ra cái gì??

Đây bạn ạh,không biết có phải lúc flash file update lần đầu mình lỡ chọn defauft mà nó chỉ có những lựa chọn hiệu ứng thế này thôi không nữa...
Flash di flash lại file update và chọn 3 lần hiệu ứng khác nhau mà cũng chỉ hiện lên thế này.

kimazure

ak..lạ nhỉ...bạn thử factory reset và flash lại từ đầu luôn xem sao.Ah,bạn dùng recovery nào thế?lúc trước mình dùng bản recovery bình thường flash cũng hay bị mấy lỗi trên,nhưng từ khi chuyển sang 4EXT recovery touch thì ko bị nữa