• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VnKey gõ tiếng Việt cho bàn phím cứng

lhoang

Các bác ơi sao tôi cài vào mà chẳng sử dụng được thế nhỉ
các bác ơi tôi cài rồi nhưng không sử dụng được. các bác chỉ giúp.

Last edited by a moderator:

NguyenTu

Super V.I.P
Nếu các bạn ở HN, có thể qua 20 Trần Quốc Toản để mua bàn fím myPDAKeyboad v1.10 cho bàn phím cứng nhé, chạy OK, mình đang dùng

newwave

Mình vẫn chưa hiểu lắm bạn WAP ơi. Gõ các phím dấu thì ok rồi. Nhưng khi gõ các âm như ế, ổ, ắ ... thì làm thế nào hả bạn ?:-??

hanoiwap

Super V.I.P
Đây là nội dung file sym.txt (hoặc sym.0409.txt)

aáàảãạ
AÁÀẢÃẠ
cçćč©
CÇĆČ©
dđð

eéèẻẽẹ
EÉÈẺẼẸ
iíìỉĩị
IÍÌỈĨỊ
jưứừửữự
JƯỨỪỬỮỰ
mơớờởỡợ
MƠỚỜỞỠỢ

oóòỏõọ
OÓÒỎÕỌ
lôốồổỗộ
LÔỐỒỔỖỘ

săằẳẵặ
SĂẮẰẲẴẶ

uúùủũụ
UÚÙỦŨỤ

wêếềểễệ
WÊẾỀỂỄỆ

yýỳỷỹỵ
YÝỲỶỸỴ

zâấầẩẫậ
ZÂẤẦẨẪẬ

$€£¥
/\|
"'«»
([{<«
)]}>»
+±&-_
!¡?¿
.:,;
*#
@~
%^

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
o2 trion có bàn phím cứng .em chưa thử nhưng có dùng được ko nhỉ? thanks

O2 XDA Trion có phím Sym(chung với Tab) nên dùng được bạn ạ

hanoiwap

Super V.I.P
Mình vẫn chưa hiểu lắm bạn WAP ơi. Gõ các phím dấu thì ok rồi. Nhưng khi gõ các âm như ế, ổ, ắ ... thì làm thế nào hả bạn ?:-??

Các chữ ế, ổ, ắ ... thì làm thế nào ???

ê: gõ w rồi nhấn sym để được ê ế ề ể ễ ệ
ô: gõ p rồi nhấn sym để được ô ố ồ ổ ỗ ộ
ă: gõ s rồi nhấn sym để được ă ắ ằ ẳ ẵ ặ

Tiền tệ $€£¥

gõ $ (Shift+4) rồi nhấn sym để được $ € £ ¥

........

xuanviet123

theo mình biết nhanh nhất hiên nay là có tv cho bàn phím cứng (vntyping) cái này chạy tuyệt vời gõ y chang pc ,nhưng phải mua bản quyền ,,chẳng cần phải nhấn sym chi cho mệt heheh.. ai crack được ,,pm cho anh em

1202

Em đang xài Exec. hiện tại trong bản ROM em đang xài có file sym.0409.txt nhưng không gõ được các dấu "mũ,ngã,hỏi,nặng,huyền,sắc". Đã thử tạo 1 file notepad và copy cái bảng ký tự của Bác HNwap vào và cài đè lên file gốc trong ROM. Xong nó bị lỗi, hết nhấn phím SYM được luôn. Bác Hanoiwap chỉ em cách khắc phục với.
Nếu bây giờ em copy đoạn text này vào 1 notepad mới rồi copy vào file gốc thì liệu có dùng được không. Em chưa dám test, vì lần trước thử 1 lần xong phải hard reset lại mới dùng lại được phím SYM nên sợ rồi =.=
aáàảãạ
AÁÀẢÃẠ
cçćč©
CÇĆČ©
dđð

eéèẻẽẹ
EÉÈẺẼẸ
iíìỉĩị
IÍÌỈĨỊ
jưứừửữự
JƯỨỪỬỮỰ
lơớờởỡợ
LƠỚỜỞỠỢ

oóòỏõọ
OÓÒỎÕỌ
pôốồổỗộ
PÔỐỒỔỖỘ

săằẳẵặ
SĂẮẰẲẴẶ

uúùủũụ
UÚÙỦŨỤ
wêếềểễệ
WÊẾỀỂỄỆ
yýỳỷỹỵ
YÝỲỶỸỴ
zâấầẩẫậ
ZÂẤẦẨẪẬ
$€£¥
/\|
"'«»
([{<«
)]}>»
+±&-_
!¡?¿
*#
@~
%^

hanoiwap

Super V.I.P
Em đang xài Exec. hiện tại trong bản ROM em đang xài có file sym.0409.txt nhưng không gõ được các dấu "mũ,ngã,hỏi,nặng,huyền,sắc". Đã thử tạo 1 file notepad và copy cái bảng ký tự của Bác HNwap vào và cài đè lên file gốc trong ROM. Xong nó bị lỗi, hết nhấn phím SYM được luôn. Bác Hanoiwap chỉ em cách khắc phục với.
Nếu bây giờ em copy đoạn text này vào 1 notepad mới rồi copy vào file gốc thì liệu có dùng được không. Em chưa dám test, vì lần trước thử 1 lần xong phải hard reset lại mới dùng lại được phím SYM nên sợ rồi =.=
aáàảãạ
AÁÀẢÃẠ
cçćč©
CÇĆČ©
dđð

eéèẻẽẹ
EÉÈẺẼẸ
iíìỉĩị
IÍÌỈĨỊ
jưứừửữự
JƯỨỪỬỮỰ
lơớờởỡợ
LƠỚỜỞỠỢ

oóòỏõọ
OÓÒỎÕỌ
pôốồổỗộ
PÔỐỒỔỖỘ

săằẳẵặ
SĂẮẰẲẴẶ

uúùủũụ
UÚÙỦŨỤ
wêếềểễệ
WÊẾỀỂỄỆ
yýỳỷỹỵ
YÝỲỶỸỴ
zâấầẩẫậ
ZÂẤẦẨẪẬ
$€£¥
/\|
"'«»
([{<«
)]}>»
+±&-_
!¡?¿
*#
@~
%^

Tôi đã thử tốt cho Exec

1202

Mình đâu có nói hok test tốt cho Exec đâu, nhưng tùy bản ROM bác ới. Bản ROM của Bác nncuong thì có tích hợp sẵn nên dùng tốt lắm. Còn mình đang xài bản minhanhtran, bản ROM này khi đẻ file SYM lên nó bị liệt phím SYM luôn :-??

hanoiwap

Super V.I.P
Mình đâu có nói hok test tốt cho Exec đâu, nhưng tùy bản ROM bác ới. Bản ROM của Bác nncuong thì có tích hợp sẵn nên dùng tốt lắm. Còn mình đang xài bản minhanhtran, bản ROM này khi đẻ file SYM lên nó bị liệt phím SYM luôn :-??

Ghi đè lên file sym.txt và sym.0409.txt thường không được
File CAB của tôi làm nhiệm vụ thay đổi file .txt đó mà thôi
Bạn hãy gửi bản ROM đó cho tôi.Tôi sẽ thử xem

Chỉnh sửa cuối:

1202

Thank bạn, mình chuyển sang xài ROM mới của bác Cường rồi. Có tích hợp sẵn luôn symbol tiếng Việt. hihi

tranhai

cái softbank dùng đc ko các bác,chẳng thấy sym đâu,chắc là ko đc rùi,còn cái vntyping nếu ở HCM thì mua ở đâu