• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VNKeyb bàn phím gõ Tiếng Việt Telex và VNI theo chuẩn PC cho PocketPC

prince1990

không hiểu sao cứ dùng 1 lúc là lại ko mở đc bàn phím tiếng việt nữa anh ạ :( hình như cứ cài phần mềm xong là bị, phải restart mấy lần mới đc ý :(

vietbatang

HTC HD2 của mình xài bản nào được hả các bạn, cho mình xin cái link nhé. cái này tải về cài file cab vào nó mặc định hay phải làm sao để sử dụng vậy

AnhPheCT

HTC HD2 của mình xài bản nào được hả các bạn, cho mình xin cái link nhé. cái này tải về cài file cab vào nó mặc định hay phải làm sao để sử dụng vậy

Tải link này, Cài vào Main, xong vào Start/Settings/Personal/Input/ Chọn VNKeyb/ Chọn Options có nhiều Skin....! Ok....! Muốn thay bàn phím VNKeyb Bạn chỉ cần click vào Bạn phím ảo sẽ hiện Menu chuyển đổi qua lại các Keyboard ảo.

http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=171244&d=1273136812

vietbatang

Tải link này, Cài vào Main, xong vào Start/Settings/Personal/Input/ Chọn VNKeyb/ Chọn Options có nhiều Skin....! Ok....! Muốn thay bàn phím VNKeyb Bạn chỉ cần click vào Bạn phím ảo sẽ hiện Menu chuyển đổi qua lại các Keyboard ảo.

http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=171244&d=1273136812
CHọn qua VNKeyb rùi, mà vào tn vẫn thế, kô thấy cái chuyển đổi qua lại cái keyboard chỗ nào. Hướng dẫn thêm tí chỗ này đc kô

AnhPheCT

CHọn qua VNKeyb rùi, mà vào tn vẫn thế, kô thấy cái chuyển đổi qua lại cái keyboard chỗ nào. Hướng dẫn thêm tí chỗ này đc kô
Bác ko chịu đọc hết!! Tick vào biểu tượng Keyboard ảo sẽ có Menu chuyễn đổi qua lại các Bàn phím.................! Vọc đi cho tới luôn.

vietDuck

Mình cài theo thứ tự rồi
Fonts TV >> bàn phím
Bàn phím hiện tượng bé
Mong các Pro giúp với

Phù phù may quá chọn được bản tương thích rồi
Tí thì tèo. Cám ơn Pro nhiều nhé
"AnhPhe076"

Chỉnh sửa cuối:

kjsryan

Cài xong
Bật tin nhắn lên,bàn phím vẫn như cũ
Làm sao mới cài dược đây?
Chú bàn phím kiểu cũ khó xài quá
Ai hướng dẫn em cách cài với

Hay ai có skin làm co ô bàn phím bự ra hơn 1 chút nữa được hem
?
EM bấm cứ bị sai chính tả hoài
http://www.resco.net/competition/default.aspx <<<== bấm nhanh thì bị lỗi nhảy qua phím số
Ai có giông bản giống vậy mà hem co lỗi cho em nhé
Mà đừng có tích hợp cái slide nhé :eek: em sợ cái đấy lắm
không typ chính xác tiếng việt được

Chỉnh sửa cuối:

kenjing

bạn chưa chọn Vnkeyb làm bàn phím mặc định. Bạn để ý bên phải kí hiệu bàn phím có một dấu nhỏ hình tam giác. tick vào dấu đó, đợi 1-2 giây, nó sẽ xuất hiện một bảng cuộn cho bạn chọn các loại bạn phím, tìm Vnbeyb và tick vào nó là dùng được

MrTravel

các pro ơi, sao không thấy ai nói về bàn phím tiếng việt cho hd mini nhỉ (màn hình HVGA). Em tìm mỏi mắt trên google mà ko thấy. Các bác giúp em với. :(

StephenLuu

VNkeyb v2.2 Leo sài cho touch HD rất tốt.
Có phím Ctrl sử dụng rất tiện. Nhưng.......phím Ctrl chỉ sử dụng được Ctrl + A (chọn tất cả) thì được, còn chọn từng file hay từng mục thì ko được.
Ai biết cách chỉnh thì chỉnh dùm mình với. Thx!

khangvd

Bác nào dùng bàn phím này với WM 6.5.x chưa nhỉ, làm thế nào để không bị che mất 1 phần của softkey nhỉ ?

AnhPheCT

Bác nào dùng bàn phím này với WM 6.5.x chưa nhỉ, làm thế nào để không bị che mất 1 phần của softkey nhỉ ?
Soft Reset lại hết bị che khuất 1 tý liền....! Bị là chuyện thường tình, cái này rất nhiều người bị và phản hồi rồi, chờ thôi....!

startitvn

Soft Reset lại hết bị che khuất 1 tý liền....! Bị là chuyện thường tình, cái này rất nhiều người bị và phản hồi rồi, chờ thôi....!

Mình cũng bị tương tự. Cũng đã soft reset nhưng không cải thiện được tình hình. Chắc phỉa đợi tác giả fix lỗi này thôi.

N

ntd

Guest

Bạn thêm 2 dòng sau vào settings.ini:

TopBar=20
BottomBar=32

Kích thước có thể thay đổi sao cho phù hợp nhưng tổng phải bằng 52.

duyphat17

Mình rất thích bàn phím "Việt" này, và skin Telex ở trên. Tuy nhiên khi cài vào con samsung i900 của mình thì nó hơi thấp và không được nhạy lắm. Nếu có thể các Pro có thể thiết kế cho nó "cao" hơn một chút và "nhạy" hơn một chút thì trên cả tuyệt vời. Mình chân thành cảm ơn các Pro đã chia sẽ. Có ai giúp mình không???????????????????

Last edited by a moderator:

danh64hht

phần mềm thật tốt , nhưng ấn CTRL +; không insert ngày tháng dược . mình xài con htc touch viva .cám ơn rất nhiều

vuidoi

Các anh cho em hỏi cái bàn phím nào thì dùng cho máy HTC mini HD được ạ? Em cài cái này vào mà ko có dùng được.Cảm ơn các anh chỉ giáo