• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vodafone Home Screen cho Nokia 5800XM

emerald261

Có phải file giao diện là file riêng dành cho từng mạng không bạn. Do máy mình lỡ up lên 32.2.101 RM-428, lúc nãy down về 31.0.101 thì bị die. Phải up trở lại lên 32.2.101, mình dùng file giao diện vodafone bạn kèm thì vào screen nó hiện device not allowed. đành pó tay, vậy bạn có thể cho mình hỏi bạn làm ntn kô, để mình làm cho 32.2.101.

Firmware 32 :O
Bạn post tên file gốc của firmware đó lên được không?

uongsting

Đành chịu, lỡ tay flash lên 31.2.101 nên down xuống thì die phone, đành chờ fw tiếp theo.

simhoang

cái này dùng jaf như up fw hay là chèn giao diện vậy( cái này là giao diện hay fw)
Posted via Mobile Device

uongsting

cái này dùng jaf như up fw hay là chèn giao diện vậy( cái này là giao diện hay fw)
Posted via Mobile Device

Bạn phải up kèm theo bản fw gốc của vodafone và edit lại code thì mới dùng được chứ nếu chỉ thay file giao diện vodafone thì chắc chắn không được.

simhoang

Bạn phải up kèm theo bản fw gốc của vodafone và edit lại code thì mới dùng được chứ nếu chỉ thay file giao diện vodafone thì chắc chắn không được.

vậy là down mấy mục đó về và chép vào rm 356 rồi tiến hành y như up fw hả bác? Ma đổi code là sao bác? Tiện thể có ai giải đáp hộ mình cái mục chú ý mình hỏi bên kia được không?mình chờ mãi mà chưa ai trả lời( mục up fw 31 fần chú ý)
Posted via Mobile Device

anhky

vậy là down mấy mục đó về và chép vào rm 356 rồi tiến hành y như up fw hả bác? Ma đổi code là sao bác? Tiện thể có ai giải đáp hộ mình cái mục chú ý mình hỏi bên kia được không?mình chờ mãi mà chưa ai trả lời( mục up fw 31 fần chú ý)
Posted via Mobile Device

Đây là 1 bản FW của 5800. Bạn Dow 1set trên 2pic + với file mạng bạn đang dùng, sau đó copy vào RM356(Nếu code củ bạn là RM356), còn khác RM thì lên phần chú ý của BOX FW xem cách đổi code cho phù hợp.

simhoang

Đây là 1 bản FW của 5800. Bạn Dow 1set trên 2pic + với file mạng bạn đang dùng, sau đó copy vào RM356(Nếu code củ bạn là RM356), còn khác RM thì lên phần chú ý của BOX FW xem cách đổi code cho phù hợp.

Chỉ cần như vậy là có tiếng việt lun hả bạn?
Posted via Mobile Device

uongsting

Đây là bản fw gốc của vodafone chỉ có RM-356 mà thôi, để flash sử dụng đc trên máy 5800 khác thì phải "bẻ kh0a" chứ vodafone không có bản fw RM-428. Cũng không thể dùng file giao diện giống như orange được.

Mình xin tóm tắt lại cách flash : Bạn download file full : http://www.mediafire.com/?t10mlmamlzd

- Bạn dùng mạng nào thì download thêm file home screen tương ứng với mạng đó :
+ Vina:http://www.mediafire.com/?1xztoqfzdmo
+ Mobi:http://www.mediafire.com/?dywmdmmyjoi
+ Viettel : http://www.mediafire.com/?5tojzyivyym

Sau đó chép vào folder chưa fw gốc vừa down ở trên rồi tiếng hành flash như bình thường là được.

Mới chiều nay mình có flash máy từ 31.2.101 RM-428 về fw này ( 31.0.101 ) thì bị die phone nên đành up lên lại 31.2.101. Không dùng được fw này.

Chúc bạn thành công.

emerald261

Chỉ cần như vậy là có tiếng việt lun hả bạn?
Posted via Mobile Device

Làm theo hướng dẫn của mình ở trên là có tiếng Việt +home screen vodafone :)
@uongsting: code firmware của bạn là bao nhiêu?

uongsting

Làm theo hướng dẫn của mình ở trên là có tiếng Việt +home screen vodafone :)
@uongsting: code firmware của bạn là bao nhiêu?

Mình đã up lên 31.2.101 RM-428 rồi nên không up xuống được nên đành chịu.

emerald261

Mình đã up lên 31.2.101 RM-428 rồi nên không up xuống được nên đành chịu.

Mình hỏi code firmware bạn up là bao nhiêu (của 31.2.101 RM-428 ấy)
Vì theo mình biết thì firmware 31.0.101 và 31.2.101 không khác nhau.
Đọc số code firmware lên đi mình có thể góp ý cho bạn up lại.

simhoang

thanks bạn rất nhiều!mình đã up thành công. Flash bằng jaf cũng đơn giản vậy mà từ lâu mình không giám làm.
Thêm nữa là cái này có vẻ hay hay nhưng không đẹp cho lắm. Còn cái vụ 3g thì cái hình là vậy nhưng không hẳn vậy,vì mình dùng viettel và ở 1 nơi chưa fủ sóng 3g vậy mà nó vẫn có chữ 3g như trên hình,tưởng là có nhưng khi vào mạng thì không được lại chuyển sang 2g.và 1 cái nữa là không có chế độ 3g riêng! Nhưng cũng rất hay,sáng mai mình vào bằng pc rồi thanks bạn nha!!!
Posted via Mobile Device

uongsting

Mình hỏi code firmware bạn up là bao nhiêu (của 31.2.101 RM-428 ấy)
Vì theo mình biết thì firmware 31.0.101 và 31.2.101 không khác nhau.
Đọc số code firmware lên đi mình có thể góp ý cho bạn up lại.

Vấn đề không phải là giống hay khác nhau mà là không thể chuyển xuống lại version 31.0.101 của vodafone được. Home Screen này không thể sử dụng "ghép" kiểu như của orange được mà phải kèm theo nguyên bản fw vodafone, mà của vodafone là 31.0.101. Sáng nay mình đã thử down xuống bản fw này và bị die phone, phải flash lại 31.2.101.

emerald261

Vấn đề không phải là giống hay khác nhau mà là không thể chuyển xuống lại version 31.0.101 của vodafone được. Home Screen này không thể sử dụng "ghép" kiểu như của orange được mà phải kèm theo nguyên bản fw vodafone, mà của vodafone là 31.0.101. Sáng nay mình đã thử down xuống bản fw này và bị die phone, phải flash lại 31.2.101.

Nếu đã giống nhau thì cần gì phải down grade?
Có thử up bình thường chưa?
Up = firmware trên nhưng không down grade.
Thử up cách này xem. Nhớ không set down grade nhá.

Chỉnh sửa cuối:

mp1417

đã có ai nghĩ đến lúc mình thay sim thì sẽ phải như thế nào k? minh sẽ phải up lai FW để dùng 1 cái sim khác. kakaka. em thấy dùng orange vẫn hay và đẹp hơn

emerald261

đã có ai nghĩ đến lúc mình thay sim thì sẽ phải như thế nào k? minh sẽ phải up lai FW để dùng 1 cái sim khác. kakaka. em thấy dùng orange vẫn hay và đẹp hơn

Thay sim vô tư. Khi thay sim thì thay luôn home screen là được. Thích thì cài thêm home screen orange cũng được.