• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Với Siêu dịch 1.73 Việt hóa 1 pm phức tạp chỉ mất 40 giây

anhtamhcm

Bắt đầu từ phiên bản 1.72 và 1.73 nhóm ZNTX đã tích hợp thêm phần Sửa và tạo mới từ bộ điển db cho siêu dịch.
Chức năng này rất thông minh.

* Những từ nào đã Việt hóa thì lập tức sẽ được Siêu dịch lưu lại trong từ điển DB;

* Bất kỳ ai cũng có thể tự tạo cho riêng mình bộ từ điển này bằng cách Việt hóa trực tiếp , hoặc tạo mới từ DB

*Hướng dẫn tạo DB mới từ Siêu dịch:

- Chạy Siêu dịch>Option>Bắt đầu>Chỉnh sửa DB>Options>Sửa>Mới>Nhập nội dung. (Ví dụ: Options rồi nhấn OK, tiếp theo là nhập văn bản dịch vào>OK), có thể xuất DB này ra file txt

Còn đây là từ điển db của MrClene và 1 số pm khác tôi thử nghiệm, các bạn down về giải nén copy vào thẻ dùng Siêu dịch nhập từ điển db này vào như sau:

Option>Bắt đầu>Chỉnh sửa DB>Chỉnh sửa DB>Nhập> chọn tập tin zntxdbm.txt vừa copy vào thẻ

Download pm MCleaner 1.41 nguyên bản tiếng Anh về (Nếu ai đã cài bản Việt hóa thì Remove đi nhé) thử xem nó Việt hóa có nhanh không? He he

Sau khi cài xong các bạn vào Siêu dịch >Options>Sửa văn bản> Chọn tập tin MCleaner.rsc
Tiếp theo Options>Sửa>Tự động dịch
Và chờ khoảng 40 giây là xong, Save để xem thành quả.:))

Cái hay của từ điển DB này là áp dụng cho tất cả pm chúng ta cần Việt hóa, miễn là trong Files ngôn ngữ có chứa các từ có sẵn trong từ điển DB

Chỉnh sửa cuối:

d102

anh ơi sao em không thấy link down siêu dịch v1.73 ở đẩu?

ongtrungducmx25

Đâu có gì đâu anhtam chỉ cần bổ sung thêm vào file "zntxdbm.txt" là được rồi! mình soạn thảo trong word font Times New Roman rồi chép vào file.txt là được mà đúng không.

anhtamhcm

Anh em nào siêng thì tạo bộ từ điển DB đầy đủ cho Siêu dịch đi. Nếu đầy đủ thì bất kỳ pm nào vừa Update sẽ có ngay bản Việt hóa. Ý kiến là như vậy (Chắc không ai đủ kiên nhẫn) :D

jimmi_qyu

Anh em nào siêng thì tạo bộ từ điển DB đầy đủ cho Siêu dịch đi. Nếu đầy đủ thì bất kỳ pm nào vừa Update sẽ có ngay bản Việt hóa. Ý kiến là như vậy (Chắc không ai đủ kiên nhẫn) :D

ý kiến của anh tam thật tuyệt để về soạn ngay bộ từ điển như anh tám nói thử xem sao.Thank anh tam đã gợi ý=D>

hhkkll

AnhTam ơi e thấy những pm của LCG như jukebox, x plore,.... hok thể dùng siêu dịch đc? Riêng vễ plore, e thấy để VH nó thì tạo file TXT đính kèm trong thẻ nhớ là chuyển đc ngôn ngữ. còn mấy cái khác e hok biết, a có bik giúp e xíu.thanks:)

n70khanh

Sao em cài được bình thường nhưng lúc vào toàn bật ra.Thử khởi động laj, cài lại rồi mà cũng không vào được

TruBic

Well-Known Member
Sao em cài được bình thường nhưng lúc vào toàn bật ra.Thử khởi động laj, cài lại rồi mà cũng không vào được

trường hợp này là máy của em có vấn đề em có cài python chưa?

n70khanh

hóa ra thế.Em vừa cài.Chạy được rồi nhưng nó chạy font gì mà toàn ô vuông thế này

trinhhongha90

Bắt đầu từ phiên bản 1.72 và 1.73 nhóm ZNTX đã tích hợp thêm phần Sửa và tạo mới từ bộ điển db cho siêu dịch.
Chức năng này rất thông minh.

* Những từ nào đã Việt hóa thì lập tức sẽ được Siêu dịch lưu lại trong từ điển DB;

* Bất kỳ ai cũng có thể tự tạo cho riêng mình bộ từ điển này bằng cách Việt hóa trực tiếp , hoặc tạo mới từ DB

*Hướng dẫn tạo DB mới từ Siêu dịch:

- Chạy Siêu dịch>Option>Bắt đầu>Chỉnh sửa DB>Options>Sửa>Mới>Nhập nội dung. (Ví dụ: Options rồi nhấn OK, tiếp theo là nhập văn bản dịch vào>OK), có thể xuất DB này ra file txt

Còn đây là từ điển db của MrClene và 1 số pm khác tôi thử nghiệm, các bạn down về giải nén copy vào thẻ dùng Siêu dịch nhập từ điển db này vào như sau:

Option>Bắt đầu>Chỉnh sửa DB>Chỉnh sửa DB>Nhập> chọn tập tin zntxdbm.txt vừa copy vào thẻ

Download pm MCleaner 1.41 nguyên bản tiếng Anh về (Nếu ai đã cài bản Việt hóa thì Remove đi nhé) thử xem nó Việt hóa có nhanh không? He he

Sau khi cài xong các bạn vào Siêu dịch >Options>Sửa văn bản> Chọn tập tin MCleaner.rsc
Tiếp theo Options>Sửa>Tự động dịch
Và chờ khoảng 40 giây là xong, Save để xem thành quả.:))

Cái hay của từ điển DB này là áp dụng cho tất cả pm chúng ta cần Việt hóa, miễn là trong Files ngôn ngữ có chứa các từ có sẵn trong từ điển DB

Anh ơi có phiên bản nào cho S60v3 Ko?Em nghe thấy hay quá