• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Voyager Home Screen(vHome) v2.71 - Giao diện tuyệt vời cho dế [13/02/2011]

Status
Không mở trả lời sau này.

thanh19589

Bạn vào Cài đặt của pm, chỗ Wlan bạn chọn cấu hình gprs là update đc. Công nhận cái này cũng hay, nhưng mình vẫn thích Ndesk hơn, vHome này mang đậm chất Tàu quá (cảm giác thế :p).

riêng mình thì lại thấy dùng Vhome ngon hơn , vì n-desk mỗi lần vào dialer -> contact và out ra thì nó ra thẳng HS mặc định luôn , hay khi nghe xong 1 cuộc gọi đến cũng thế . Trong khi Vhome tự động vào lại ngay đc

kienvp

riêng mình thì lại thấy dùng Vhome ngon hơn , vì n-desk mỗi lần vào dialer -> contact và out ra thì nó ra thẳng HS mặc định luôn , hay khi nghe xong 1 cuộc gọi đến cũng thế . Trong khi Vhome tự động vào lại ngay đc

Vhome vẫn thiếu cái khóa cảm biến .nếu có thêm chức năng đó thì khỏi xài N-Desk ;;)

kienvp

Nhiệt độ gì mà dự báo sai toè loe :)) để cho đẹp thôi.
Bác Kiênvp có thể mod các kênh RSS của VnExpress đc ko nhỉ ? Cả cái update status của twitter thay bằng facebook nữa :)
Đc vậy thì tuyệt quá.

bạn muốn chính xác thì xóa đi cài lại .sau đó vào C/data xóa thư mục Hdesktop đi .
vào C/System/App/ xóa tiếp thư mục .Hdesktop .

cài lại rồi cập nhật thời tiết chính xác luôn ;;)

quocvu88_dn

Cái này với cái Ndesk cái nào nhanh và nhẹ hơn bạn? Hình như cái này chạy đẹp hơn. Nhưng mình sợ nặng máy nên chưa cài. Máy mình 5800 unhack, ram trống lúc nào cũng khoảng 30M thôi.

thechipmunks

đặt ở nhiệt độ C thì nó lại ko chính xác mới đau e chứ. cách nào cho cái thời tiết nó chính xác hơn ko ạ? mà cái đồng hồ hơi bị chèn vào cái thời tiết

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 24 minutes:

sao ở cái phần cột sóng của e nó lại hiện số 21 thế nhỉ ? có ai như vậy ko ? xem trong video thì ko thấy có

Chỉnh sửa cuối:

firmament

đặt ở nhiệt độ C thì nó lại ko chính xác mới đau e chứ. cách nào cho cái thời tiết nó chính xác hơn ko ạ? mà cái đồng hồ hơi bị chèn vào cái thời tiết

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 24 minutes:

sao ở cái phần cột sóng của e nó lại hiện số 21 thế nhỉ ? có ai như vậy ko ? xem trong video thì ko thấy có
21 là ngày đó bạn

thechipmunks

21 là ngày đó bạn

uh nhỉ, mình ngu vật. :))
làm thế nào ẩn được cái thời tiết đi nhỉ, mình ko cập nhật đúng giờ, làm như bác kienvp bảo thì ko thấy cái flie đó để xóa rồi cài, mình dùng Fillbrow mà cũng ko thấy

kienvp

uh nhỉ, mình ngu vật. :))
làm thế nào ẩn được cái thời tiết đi nhỉ, mình ko cập nhật đúng giờ, làm như bác kienvp bảo thì ko thấy cái flie đó để xóa rồi cài, mình dùng Fillbrow mà cũng ko thấy

người ta kết nhất cái này ở cái thời tiết đó bạn .không phải là đồng hồ nó chèn vào cái thời tiết .đó là kiểu đồng hồ HTC đó .
bạn dùng x-plore đi .chọn hiện thư mục hệ thống thì nó mới hiện system được .

smileforeverv1

minh thay dung v-home de su dung hon N-Des,kho cai la minh ko tim dc thoi tiet,tim ha noi,viet nam cu bao la khong tim thay,kienvp chi dum minh voi

assassinzero

Dùng tốt thật. Nhưng nếu để HS bình thường, tầm 2 ngày mới hết pin, còn dùng PM này sáng sạc xọng, tối đi ngủ, nghe nhạc 1h, sáng zậy máy tắt :D đã thử 2 cục pin rùi :D

smileforeverv1

dung v-home nhe hon n-desk ban a,ma khi ban dung hinh nen thi vuot wa trang tiep theo van nhin thay hinh nen ma minh cai,minh cung chua cai dc thoi tiet,hinh nhu dung gpgs ko tim dc hay sao y.

tung009

Cái này ngon, nhưng e tức 1 cái là đang tra từ điển, hay đọc file world, rồi màn hình nghỉ.lúc mở khóa thì nó lại tự out ra ngoài, mất công giữ phím giữa, để vào lại. Bác nào biết cách khác phục ko?

tuan291188

PM này đẹp nhưng mỗi tội ngốn pin ác quá.Sao mình cài v3.69 lại kô dc vậy Kienvp cài ra chạy nhưng khi nhấn chạy thì nó out ra.Chỉ mỗi v2.71 dc, nhưng thời tiết tìm mãi kô dc.Giúp mình với.cảm ơn

congkhoi3

Phần mềm hay nhỉ
Không biết có để chế độ tự xoay màn hình không nhỉ
Mình đang dùng SPB Mobishell bản mod HTC sence mod by NTV_79 nên phải tắt chế độ xoay màn hình.
Để xoay màn hình là bị lỗi liền.Hơi bùn

Status
Không mở trả lời sau này.