• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VPlayer - TRÌNH CHƠI VIDEO ĐA NĂNG CHO ANDROID

Status
Không mở trả lời sau này.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bản này chơi video khá mượt mà, có phần hay hơn Rockplayer nhưng vẫn chưa đọc được file SUB định dạng .SRT khi phát phim DVD.

yeskia

Moderator
Bản này chơi video khá mượt mà, có phần hay hơn Rockplayer nhưng vẫn chưa đọc được file SUB định dạng .SRT khi phát phim DVD.

Bạn thử vào preferences, tìm đến mục subtitle, check vào ô show subtitle xem. Mình xem vẫn có sub, đẹp lắm mà, còn có thể chọn màu, cỡ font nữa, tuyệt lắm. Nhưng trước đó nhớ clear history đi nhé.=D>
Mà nhớ là bản V1.1 mới được nhe, bản bê ta 0.7; 0.8 ko được đâu!:-??

chung_cb2002

các bác cho hỏi sao em cài vô con wildfire nó bị văng ra hoài coi khong được....hay là nó không hổ trợ wildfire mong các bác chỉ giáo

yeskia

Moderator
các bác cho hỏi sao em cài vô con wildfire nó bị văng ra hoài coi khong được....hay là nó không hổ trợ wildfire mong các bác chỉ giáo

Như đã nói ở trên, bạn phải vào Market down bản Vplayer General về cài đặt mới được vì thời hiệu trial còn. Bản 0.7 ở trên đã quá hạn sử dụng nên ko cài được đâu.
Xem kỹ hướng dẫn mình nói trên bài số 21 topic này nhé

doquangduc

Well-Known Member
Bạn thử vào preferences, tìm đến mục subtitle, check vào ô show subtitle xem. Mình xem vẫn có sub, đẹp lắm mà, còn có thể chọn màu, cỡ font nữa, tuyệt lắm. Nhưng trước đó nhớ clear history đi nhé.=D>

Em tìm mãi bản V1.1 mà không thấy, bác có thì cho em xin với ạ. Thank Nhiều.

yeskia

Moderator
bản này chưa có crack bạn ơi. mà sao mình cài đc nhưng lúc play nhạc nó lại văng ra chỗ thư mục là bị sao vậy bạn

mình xài MB300 preclair 1.6

Bạn down gói 0.7.7FINAL của bác Pham Quang ở trên, về giải nén, sau đó chỉ cài file Vplayer unlock vào nữa thôi là chạy ok nhé!

djtrungkien

VPlayer (Unlocked) v0.8.1

1. Support dual-core(Tegra 2) devices(Atrix 4g, Xoom, Optimus X).
2. Allow user to choose between different audio and video engines.
3. You can send crash logs to help debug now.
4. Can remember the brightness.
5. Fix the crash bugs.

ss-0-320-480-160-0-4949edfd125f035bafc460e0c851467981e45c9e

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?xazedvdjgxf3vks[/DOWNLOAD]

bugartiveron

sao em tích vào rồi mà nó lại k đọc được sub hả bác.em cho tất cả vào một thư mục rồi mà

yeskia

Moderator
sao em tích vào rồi mà nó lại k đọc được sub hả bác.em cho tất cả vào một thư mục rồi mà

Tên của file sub phải giống y chang tên file film mới được, chỉ khác phần đuôi thôi
Ví dụ: tên phim: Wanted.avi; tên sub: Wanted.srt
Nếu khác 1 chút cũng ko được nhé

Phoenix

Các bác nên tìm hiểu cách down ở các host này đi, cũng dễ thôi mà. Mình vẫn down tốt đấy thôi. Lúc này MF cho upload chậm lắm, mất nhiều thì giờ nên mình thiếu thời gian.
Link MF đây nè:

http://www.mediafire.com/?w8pwf99byye2atz

Không hiểu sao mạng ở nhà với ở cơ quan mediafire chạy ầm ầm, còn các host trên vừa chậm rồi nhiều khi không cho bắt link nữa...

Comment: Sau thì test thử thì chất lượng không bằng moboplayer, hình bị nhòe...(File HD2.5Gb)

Chỉnh sửa cuối:

yeskia

Moderator
Không hiểu sao mạng ở nhà với ở cơ quan mediafire chạy ầm ầm, còn các host trên vừa chậm rồi nhiều khi không cho bắt link nữa...

Comment: Sau thì test thử thì chất lượng không bằng moboplayer, hình bị nhòe...(File HD2.5Gb)

ko down = IDM được đâu, các host này ko cho.
Còn hình ảnh thì ta tùy chỉnh chất lượng hình là high, buffer thì lên 2048 kb là chạy ngon và đẹp ngay.
ứng dụng này hay ở chổ nó tùy chỉnh được sáng tối khi đang phát = cách vuốt lên xuống bên trái màn hình, các app khác ko có, chạy được hầu hết cac định dạng video đó

Status
Không mở trả lời sau này.