• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

vWallpaper - Thay thế hình nền hoặc nhạc chuông bằng Video

lecuongpht

Cẩn thận khi cài bằng source này nhé .. vì trên này có rất nhiều bản Build khác nhau và dành cho từng dòng FW khác nhau .. nhớ chọn đúng bản cho FW của mình không lại "nguy"

Bạn nào dùng iOS thì cài từ Source PV cho lành nhé. Dung lượng >14Mb là chuẩn (lẽ ra nhẹ hơn nhưng vì để mấy cái video demo trong deb nên hơi nặng)

Hix đã cài từ source PV rất nhiều lần nhưng vẫn bị cái lỗi đó đó anh ơi.Giúp em xử lý cái lỗi dở hơi kô muốn có đấy với

AquaSta

Moderator
đã có đưa link trên bài đầu rùi mà Nohssiwl:D tên là ‪COYOTE DANCE TEEN đấy.
Em thích video mà bác thay bài hát feel ở trên đấy. Mấy cái kia em down hết cả nhưng không phải. Sửa giống bác thì ốm mất :D Chịu khó up nốt nhé

Hix đã cài từ source PV rất nhiều lần nhưng vẫn bị cái lỗi đó đó anh ơi.Giúp em xử lý cái lỗi dở hơi kô muốn có đấy với

Bạn search vWallpaper cài bản 1.11-1 trên source iSpazio nhé, source tích hợp của Cydia. Bản đó chạy tốt cho iOS 3.x
Em đang dùng 3.1.2 nè
Hình như bữa trước cũng cài trên iOS 4 chạy ngon lành (cài rồi nhưng không nhớ lần đó là 3.1.2 hay 4.0). Ko có Wifi thì down bên dưới. Cài xong nhớ respring đt
Download vWallpaper 1.11-1:
Cần cài SkrewCommon 1.57-1 Bản này cho OS3.0-3.1 làm việc với MobileSubstrate
Nhớ không nhầm lần trước cái này cài trên iOS 4 cũng ok, còn nếu không thì bác search bộ SkrewCommon khác nhé

[video=youtube;m30UW4Fo_Vg]http://www.youtube.com/watch?v=m30UW4Fo_Vg[/video]

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
@Nohssiwl
Cái đó là Do mình add nhạc vào video thui,chứ bài nhạc gốc nó hem phải như thế,Cái thằng VWallpaper này kén video lém,Chèn nhạc,cắt video Mình thích vào rùi chuyển đuôi thì Màn hình không Full nữa,Làm hoài mà cũng hem Full màn hình để video gốc thì Full như thế còn ,cắt xén thì hem có Full bó tay lun.
P/S cũng thích nghe bài Feel nữa ah;;)

AquaSta

Moderator
@Nohssiwl
Cái đó là Do mình add nhạc vào video thui,chứ bài nhạc gốc nó hem phải như thế,Cái thằng VWallpaper này kén video lém,Chèn nhạc,cắt video Mình thích vào rùi chuyển đuôi thì Màn hình không Full nữa,Làm hoài mà cũng hem Full màn hình để video gốc thì Full như thế còn ,cắt xén thì hem có Full bó tay lun.
P/S cũng thích nghe bài Feel nữa ah;;)
Em cũng định thay bài feel vào nhưng khổ nỗi ko biết xử lý thế nào. Chưa dùng chương trình editor video nào nên cũng không bít. Đang thử Corel VideoStudio 12 để chỉnh nhưng cũng thấy khó. Cơ bản là lười đọc hướng dẫn mà cứ muốn vọc 1 phát ăn luôn. Ngồi tách bỏ tiếng cũ rùi chèn bài mình thích vào mà rối mù. Từ hôm xem video ở trên thích bài Feel rồi :D
Còn video muốn được như ý phải xử lý bằng mấy chương trình chuyên nghiệp? Xem thử độ rộng của video phù hợp cho nó là bao nhiêu. Mình thử xem có gì e chia sẻ

vipboy_9x

Moderator
Em cũng định thay bài feel vào nhưng khổ nỗi ko biết xử lý thế nào. Chưa dùng chương trình editor video nào nên cũng không bít. Đang thử Corel VideoStudio 12 để chỉnh nhưng cũng thấy khó. Cơ bản là lười đọc hướng dẫn mà cứ muốn vọc 1 phát ăn luôn. Ngồi tách bỏ tiếng cũ rùi chèn bài mình thích vào mà rối mù. Từ hôm xem video ở trên thích bài Feel rồi :D
Còn video muốn được như ý phải xử lý bằng mấy chương trình chuyên nghiệp? Xem thử độ rộng của video phù hợp cho nó là bao nhiêu. Mình thử xem có gì e chia sẻ
Có nhiều cách chèn nhạc vào video lắm,nhưng hầu như những trương trình mà Mình test thì khi xuất ra video ra convet lại thì bị Lỗi hem Full màn hình.dù đã chỉnh đúng kick thước video cho máy,Mình dùng WinX HD Video Converter Deluxe.,và FormatFactory nhưng cho ra video hem như ý muốn buồn thật.

tinh_la_gi

Administrator
Chọn chương trình convert nào cho chỉnh lại frame, video size mà chiến là ok ngay ấy mà .. đừng chọn thông số auto mà "làm bằng tay" sẽ full hết.
Ví dụ:

lecuongpht

"Bạn search vWallpaper cài bản 1.11-1 trên source iSpazio nhé, source tích hợp của Cydia. Bản đó chạy tốt cho iOS 3.x
Em đang dùng 3.1.2 nè
Hình như bữa trước cũng cài trên iOS 4 chạy ngon lành (cài rồi nhưng không nhớ lần đó là 3.1.2 hay 4.0). Ko có Wifi thì down bên dưới. Cài xong nhớ respring đt
Download vWallpaper 1.11-1:
Cần cài SkrewCommon 1.57-1 Bản này cho OS3.0-3.1 làm việc với MobileSubstrate

Nhớ không nhầm lần trước cái này cài trên iOS 4 cũng ok, còn nếu không thì bác search bộ SkrewCommon khác nhé"

Bạn ơi mình cài bản này của bạn vào rồi nhưng kô đc, thậm chí còn kô vào đc bên trong app, cứ kick vào là văng luôn ra ngoài.Sao thấy mọi người đều dùng đc mà hình như có mỗi máy mình là dính cái lỗi này nhỉ.Chán có 1 app rất thích mà lại kô xài đc :((