• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

vWallpaper - Thay thế hình nền hoặc nhạc chuông bằng Video

ZlxAmyPhamxlZ

cám ơn vipboy nhiều:)
hiện tại thì trên soure Pdaviet.net/iphone đang bị lỗi,các bạn có thể add soure này vào để downloand về nhè. i.danstaface.net/deb
Anh tinh_la_gi sẽ đóng gói cập nhật lỗi lại sau.

bạn có dùng bất kỳ video nào có định dạng là MP4 để làm video ringtones hay video hình nền.
bạn có thể dùng phần miềm để chỉnh sửa video có sẵn trong Win 7 đó là Windows Live Movie Maker XP thì bạn phải dow hay gì thì phải.

mistervince

Tình hình là con 3Gs của em nó bị gì á :( Hôm wa chạy VwallPaper ngon lành, hôm nay có dùng IP PC Suite để chép vào vài cái mp4 em tìm đc trên mạng nhưng nó ko chịu hoạt động nữa :( Giờ nó quay lại themes .png ban đầu rồi :(( Ai cứu em với :((

AquaSta

Moderator
cái này chắc tốn pin phải biết :-s
Cũng bình thường, chả tốn tẹo nào cả, mình để âm thanh của chương trình min hoặc mini min luôn :D (câm luôn đấy) >> coi như nó cũng chỉ là cái ảnh thôi nhưng nó động đậy. Cái này âm thanh của nó không ảnh hưởng đến âm báo call, notifications

lecuongpht

VipBoy ơi giúp mình cái này với. Mình cài ra rồi nhưng khi vào chọn video mà kô thấy cái nào cả, trong phần có sẵn của app kô thấy cái j hiện lên, nhưng khi vào folder của app này bằng iFunbox thì thấy có video+mấy cái nữa. Vậy sao lại kô hiện trong app? Với lại vào theo đường dẫn của bạn: "/var/mobile/media/skrew/videos/xxx " thì kô thấy mục "/skrew/videos/xxx" đâu cả? chỉ đến media mà thôi.Giúp mình với

vipboy_9x

Moderator
VipBoy ơi giúp mình cái này với. Mình cài ra rồi nhưng khi vào chọn video mà kô thấy cái nào cả, trong phần có sẵn của app kô thấy cái j hiện lên, nhưng khi vào folder của app này bằng iFunbox thì thấy có video+mấy cái nữa. Vậy sao lại kô hiện trong app? Với lại vào theo đường dẫn của bạn: "/var/mobile/media/skrew/videos/xxx " thì kô thấy mục "/skrew/videos/xxx" đâu cả? chỉ đến media mà thôi.Giúp mình với
Dậy bạn thử xóa đi rùi cài lại thử xem coi nó có hiện ra không nhé.

tinh_la_gi

Administrator
Chỉ có bản 1.12 thôi nhé các bạn ... còn các ver khác 1.20 hay 1.20-3 (4) đều từ 1.12 ra cả ... chỉ khác phần addon kèm theo thôi.
Đã fix lại trên source PV với addon kèm theo là iOS nhé ... các máy 3.x cài vào không chạy thì đừng "ới" nhé ...

Đã test iOS4.0

AquaSta

Moderator
Đề nghị vipboy_9x cho em xin cái video của máy mà pác post trên Youtube

lecuongpht

kô hiện video hay walpaper trong phần chọn như bác chủ pic hướng dẫn. Tạo folder như trên cũng hôk đc.Pó tay luôn. Máy 3Gs W 4.0

vipboy_9x

Moderator
Đề nghị vipboy_9x cho em xin cái video của máy mà pác post trên Youtube
đã có đưa link trên bài đầu rùi mà Nohssiwl:D tên là ‪COYOTE DANCE TEEN đấy.
kô hiện video hay walpaper trong phần chọn như bác chủ pic hướng dẫn. Tạo folder như trên cũng hôk đc.Pó tay luôn. Máy 3Gs W 4.0
Không hiện là sao hả bạn,Khi bạn cài song sẽ có 2 Video sẵn,còn muốn hiện video Như trên của Mình thì dowloand video về cài vào đường dẫn như Mình đã hướng dẫn,Link video cũng có trên bài #1

lecuongpht

tức là khi cài app xong như lời bạn nói thì vào 2 phần video và walpaper mối cái sẽ có vài video hoặc wallpaper để chọn.Nhưng mình cài xong khi vào phần video để chọn video dùng làm vwallpaper thì kô có file nào để chọn á.vào lung tung cũng kô có file nào để chọn hết á.Vào hệ thống bằng iFunbox thì cũng kô thấy có đường dẫn này: "/skrew/videos/xxx". đã tạo folder như vậy nhưng vẫn pó tay

vipboy_9x

Moderator
tức là khi cài app xong như lời bạn nói thì vào 2 phần video và walpaper mối cái sẽ có vài video hoặc wallpaper để chọn.Nhưng mình cài xong khi vào phần video để chọn video dùng làm vwallpaper thì kô có file nào để chọn á.vào lung tung cũng kô có file nào để chọn hết á.Vào hệ thống bằng iFunbox thì cũng kô thấy có đường dẫn này: "/skrew/videos/xxx". đã tạo folder như vậy nhưng vẫn pó tay
Vậy bạn gỡ ra,Add soure này vào cài lại nhé.
i.danstaface.net/deb

lecuongpht

hix đang ở vùng kô có sóng 3G :((, số đen vãi chuối.Bro có file nay kô cho minh xin với

tinh_la_gi

Administrator
Vậy bạn gỡ ra,Add soure này vào cài lại nhé.
i.danstaface.net/deb
Cẩn thận khi cài bằng source này nhé .. vì trên này có rất nhiều bản Build khác nhau và dành cho từng dòng FW khác nhau .. nhớ chọn đúng bản cho FW của mình không lại "nguy"

Bạn nào dùng iOS thì cài từ Source PV cho lành nhé. Dung lượng >14Mb là chuẩn (lẽ ra nhẹ hơn nhưng vì để mấy cái video demo trong deb nên hơi nặng)