• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

W950i - pin ko sạc ko vào dù tín hiệu sạc vẫn chạy ?

O9xx19xx29

Tình hình là pin chú W950i hình như có vấn đề
+ Mấy hôm trước sạc rất khó vào, tháo ra khởi động vài lần mới sạc được
+ Đến hôm nay thì tạch hẳn - khi cắm sạc thì biểu tượng sạc vẫn chạy nhưng mà pin ko vào - sợ lỗi phần mềm nên format lại cả máy ( format sạch cả ổ C chứ ko phải Master vì sợ Master reset ko hết ). Tháo ra để nửa ngày rồi sạc lại vẫn ko ăn thua - cái biểu tượng sạc thì chạy như đúng rồi nhưng % pin ko lên tí nào cả.
Bác nào dùng W950i bị cái này chưa nhẩy ? phải chăng quả pin này đã đi Hoàn Vũ ? :-?
( Máy mua mới từ đầu năm )

Boykinhdi

dùng cả năm nay chưa bị thế bao giờ,chăc con pin của bác đi hoàn vũ thật rồi không có lý do bị FW vì phone vẫn báo pin chạy mà,bác thử sạc bằng sạc đa năng xem nếu không được nữa thì mua pin khác thôi.

huysmall

Tình hình là pin chú W950i hình như có vấn đề
+ Mấy hôm trước sạc rất khó vào, tháo ra khởi động vài lần mới sạc được
+ Đến hôm nay thì tạch hẳn - khi cắm sạc thì biểu tượng sạc vẫn chạy nhưng mà pin ko vào - sợ lỗi phần mềm nên format lại cả máy ( format sạch cả ổ C chứ ko phải Master vì sợ Master reset ko hết ). Tháo ra để nửa ngày rồi sạc lại vẫn ko ăn thua - cái biểu tượng sạc thì chạy như đúng rồi nhưng % pin ko lên tí nào cả.
Bác nào dùng W950i bị cái này chưa nhẩy ? phải chăng quả pin này đã đi Hoàn Vũ ? :-?
( Máy mua mới từ đầu năm )

Pin của bro có vấn đề rồi. Sắm viên khác đi bro ah.

O9xx19xx29

Có chỗ nào ở HN bán pin BST-33 này mà dùng ngon ko nhỉ ?
( hàng xách tay mới càng tốt )

Son_Nguyen

Có chỗ nào ở HN bán pin BST-33 này mà dùng ngon ko nhỉ ?
( hàng xách tay mới càng tốt )

Nếu bạn muốn xài pin này với mức giá khá mềm thì đến cửa hàng Thế giới di động chỗ Thái Hà nhé, mình mua ở đó là 400k, BH 3 tháng, đang xài ngon lành. Còn ở chỗ Sony nó bán 890k lận. Hic!!!! Đắt dã man:p

O9xx19xx29

Pin Sony BST-33-1 ( P990 )
Pin Sony BST-33 dùng cho các dòng máy Sony . thời gian sử dụng lâu ,

Thời gian bảo hành : 3 tháng ( tại hệ thống TGDD trên toàn quốc )
Màu:
Giá bán tại thegioididong: 350,000 VNĐ
Có phải pin xịn hay là bọn này chơi pin Tàu loại pin cao cấp nhỉ ?
Vì pin bảo hành có 3 tháng trong khi hàng cty 6 tháng

mercury_beta

bro thử update lại xem, biết đâu đấy :)
Sony thì có cái bệnh chung là "cắm sạc, sạc vào điện, nhưng biểu tượng sạc không hoạt động, mà trong vòng 30phut thì mới thấy nó chạy chạy", còn bệnh của bro thì lạ quá, chắc do lỗi phần mềm đó, update ser lại là hết àh. cài ít ít soft vọc thôi, ko là...

O9xx19xx29

hi hi - mình update FW như đi chợ luôn - cả format C cũng thế - cái hôm đầu có triệu chứng là ngứa tay update 1 phát roài

Son_Nguyen

Có phải pin xịn hay là bọn này chơi pin Tàu loại pin cao cấp nhỉ ?
Vì pin bảo hành có 3 tháng trong khi hàng cty 6 tháng

Trước khi mua mình hỏi rất kỹ, nó bảo là pin zin. Nhưng bạn yên tâm đi, mua ở ngoài các cửa hàng phụ kiện vớ vẩn thì mới lo chứ còn ở đây cũng là cửa hàng lớn có uy tín thì ko sao đâu. Có chỗ pin BST33 còn bán có 150k kia, nhưng mình ko tin tưởng. Pin mình mua ở TGDD giờ vẫn đang dùng nè, xài ngon lành luôn!!!! Mình cũng muốn mua ở chỗ Sony đấy nhưng đắt quá, máy mình xài là hàng xách tay mà mua pin 890k thì xót!!!! Hehe=))
Mà pin thì kể cả bạn mua ở chỗ Sony thì cũng là Made In China thôi nhưng ko sợ hàng dỏm.

Boykinhdi

bạn mua pin thì cố gắng hỏi loại 950mAh nhé,cái loại 900mAh đấy không ngon đâu,loại 900Mah vào chính hãng thì tin được chứ mua ngoài toàn kém thôi.mà chơi loại made in China mới tốt chứ các loại make by.. toàn hàng lởm cả.

O9xx19xx29

Hum nay mua được của 1 cậu quả pin xịn về ( tại người quen của người quen nên để giá mềm có 150k - pin 2nd xịn nhưng mà ít dùng vì quả này là quả phòng thân của bác ý khi đi xa ) - sạc thử ở đấy ngon lành, dùng ngon lành -- nhưng mà về nhà vẫn ko sạc được --> Thôi rồi bây h mới phát hiện ra vấn đề là cái Sạc bị lỗi chứ ko phải pin bị lỗi --> ôi củ chuối quá ( điều này mình ko ngờ vì sạc trông cực ngon, chả có triệu chứng gì cả )
Bây h lại phải đi kiếm sạc cty - bác nào có để lại em nhé ( miễn hàng cty còn cũ cũng okie mà mới mới tý càng tốt ah - em ở HN )
Tại mình cắm sạc 24/24 vào ổ điện nên chắc nó giảm tuổi thọ đây mà

O9xx19xx29

Tks bác - giờ em có pin rồi - bây h lại thành 2 quả mới chít
Thiếu sạc - CST-75 --> bác nào có 2nd cty để lại em nhé
Bạn em có cái CST-60 --> ko biết có dùng cho W950i được không nhỉ ( sạc thì được nhưng mà ko biết có ảnh hưởng tuổi thọ của pin hay ko ? )

Son_Nguyen

Tks bác - giờ em có pin rồi - bây h lại thành 2 quả mới chít
Thiếu sạc - CST-75 --> bác nào có 2nd cty để lại em nhé
Bạn em có cái CST-60 --> ko biết có dùng cho W950i được không nhỉ ( sạc thì được nhưng mà ko biết có ảnh hưởng tuổi thọ của pin hay ko ? )

Thường thường nếu lúc bạn mua máy nó đi kèm loại sạc nào thì sau này bạn cố gắng kiếm đúng loại sạc đó là tốt nhất. Dùng loại sạc khác của Sony thì cũng được nhưng mình ko chắc nó có ảnh hưởng đến pin hay ko?
Vì sạc CST-60 dùng cho những dòng máy cũ trở về trước của Sony như W800i, K750i. Nếu mua sạc CST-75 chính hãng thì là 400k, trước đây mình cũng thừa 1 cái nhưng lại bán kèm với máy k800i cho thằng bạn mất rùi!!!:p

O9xx19xx29

sạc CST60 dùng tốt cho W950 nhé.tôi vẫn đang dùng cho w950 đấy

Sạc như thế có lâu ko hả bác ? - em mới thử cắm thấy chạy được nhưng mà chưa sạc lâu nên không biết thời gian sạc đầy pin là bao nhiêu ( khi pin xả hết )

halogen

Đối với máy W950 sạc từ 45 -60 phút là OK.pin dùng trung bình được 2 ngày là pin tốt

O9xx19xx29

Ủa - sạc nhanh vậy hả bác - em sạc bằng sạc CST 75 cũng phải tầm 2 tiếng hơn 1 tí mới đầy - sao cái CST 60 lại nhanh thế nhỉ ?
( pin và sạc đều hàng cty xịn luôn )

thanhtuantvc

Hum nay mua được của 1 cậu quả pin xịn về ( tại người quen của người quen nên để giá mềm có 150k - pin 2nd xịn nhưng mà ít dùng vì quả này là quả phòng thân của bác ý khi đi xa ) - sạc thử ở đấy ngon lành, dùng ngon lành -- nhưng mà về nhà vẫn ko sạc được --> Thôi rồi bây h mới phát hiện ra vấn đề là cái Sạc bị lỗi chứ ko phải pin bị lỗi --> ôi củ chuối quá ( điều này mình ko ngờ vì sạc trông cực ngon, chả có triệu chứng gì cả )
Bây h lại phải đi kiếm sạc cty - bác nào có để lại em nhé ( miễn hàng cty còn cũ cũng okie mà mới mới tý càng tốt ah - em ở HN )
Tại mình cắm sạc 24/24 vào ổ điện nên chắc nó giảm tuổi thọ đây mà

Bác có đổi sạc xịn lấy pin xịn không?:D. Em đang còn dư 1 chiếc sạc hàng cty, có tem bảo hành chính hãng. Em cũng ở hà nội. Mà cả pin mới lẫn pin cũ của bác dùng được mấy ngày thế?