• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

W950i - pin ko sạc ko vào dù tín hiệu sạc vẫn chạy ?

danghoang

15 phút mà đủ dùng cho cả ngày à. Kinh thật.
Mình đang xài con p990, 1 tuần trở lại đây, mình phát hiện ra máy xài rất mau hết pin, dùng chưa đước 1 ngày mà sạch pin rùi.
Tưởng pin hay máy có vấn đề gì. Mình dùng cục sạc đa năng sạc (mặc dù sạc rất lâu, chừng 8h mới đầy), nhưng mình xài hơn 1 ngày mà còn 90% pin. Hóa ra là do tại chục sạc, mà sạc của mình là hàng zin mà ta. Máy đứa bạn mình nói là sạc không đủ ampe nên sạc báo pin ảo

O9xx19xx29

Bác có đổi sạc xịn lấy pin xịn không?:D. Em đang còn dư 1 chiếc sạc hàng cty, có tem bảo hành chính hãng. Em cũng ở hà nội. Mà cả pin mới lẫn pin cũ của bác dùng được mấy ngày thế?

Hi hi - ko đâu bác ạh
Em vừa đi mua được 1 cái sạc xịn rồi - có 1 bác bán lẻ bộ phụ kiện vì vừa mất máy nên em mua được sạc zin, hàng cty khá mới mà có 80k thôi ( các bác thợ trên muare toàn hét 100k trở lên )
Hai quả pin này em dùng thử thì ngang nhau - xem video chất lượng cao để âm thanh to tối đa thì 1 tiếng hết 21% pin ( từ 50% còn 29% ) --> suy ra tầm gần 5 tiếng xem video mới hết pin. Thậm chí quả pin mới còn nhỉnh hơn quả pin em đang dùng 1 chút vì quả pin em đang dùng 1 tiếng video mất 23% pin ( 65% xuống còn 42% )
Quả pin này dùng để đề phòng đi đâu xa hoặc trường hợp ko sạc kịp thì để sơ cua - em hỏi thấy pin hàng sony hiếm nên em giữ lại dùng thoai :D

O9xx19xx29

15 phút mà đủ dùng cho cả ngày à. Kinh thật.
Mình đang xài con p990, 1 tuần trở lại đây, mình phát hiện ra máy xài rất mau hết pin, dùng chưa đước 1 ngày mà sạch pin rùi.
Tưởng pin hay máy có vấn đề gì. Mình dùng cục sạc đa năng sạc (mặc dù sạc rất lâu, chừng 8h mới đầy), nhưng mình xài hơn 1 ngày mà còn 90% pin. Hóa ra là do tại chục sạc, mà sạc của mình là hàng zin mà ta. Máy đứa bạn mình nói là sạc không đủ ampe nên sạc báo pin ảo
Uhm - cái này lạ à nha - vì P990i nổi tiếng pin hết nhanh trong dòng Sony mà bác để được hơn 1 ngày mới hết 10% thì cỡ để chờ của W950i cũng ko đọ lại rồi. Vì mình để thử chờ 1 ngày 1 đêm không làm gì thì nó cũng mất 15% rồi ( dạo mới mua về để thử đúng 24 tiếng - máy ko để bất cứ 1 chương trình nào chạy hết )
Em nghi pin của bác báo ảo rồi - bác thử dùng tiếp xem có bị sụt nhanh không. Thời gian của bác sạc lâu chắc là do điện áp vào của sạc ấy thấp thôi nên chậm là đúng rồi

Son_Nguyen

Uhm - cái này lạ à nha - vì P990i nổi tiếng pin hết nhanh trong dòng Sony mà bác để được hơn 1 ngày mới hết 10% thì cỡ để chờ của W950i cũng ko đọ lại rồi. Vì mình để thử chờ 1 ngày 1 đêm không làm gì thì nó cũng mất 15% rồi ( dạo mới mua về để thử đúng 24 tiếng - máy ko để bất cứ 1 chương trình nào chạy hết )
Em nghi pin của bác báo ảo rồi - bác thử dùng tiếp xem có bị sụt nhanh không. Thời gian của bác sạc lâu chắc là do điện áp vào của sạc ấy thấp thôi nên chậm là đúng rồi
Đúng rồi đó bạn, p990i nổi tiếng là hết pin nhanh mà để 1 ngày mới hết có 10% thì mình cũng nghi. Mình xài w950i cũng có lần để thử qua 1 ngày ko dùng bất cứ chương trình nào thì thấy mất độ khoảng 11-12%. Chắc pin của bác kia có vấn đề hoặc máy báo pin ảo rùi!!!!

Boykinhdi

xin lỗi các bác chứ con w950 của mình không làm gì chỉ để chờ chả hết đến 5% chứa đùng nói 10%,10% tôi còn dùng hết 1 ngày mới hết pin,bác 09xx cứ chơi sạc CST-75 đi mà nói thật các bác đừng để cạn hết pin mới sạc mau hư pin lắm,mà cứ hết 1 tháng các bác dùng cạn pin sau đó để ra ngoài 1 h mới cắm vô sạc tiếp như lúc mới mua là 12h mới dùng thì pin mới bền. mà sạc bằng CST-75 theo máy thì nên sạc khoảng 3h để pin đầy thật sự nhé,nếu các bác thấy đầy mà rút trước 3h thì toàn pin ảo thôi. tôi dùng cả năm nay mà pin chả bao h dưới 5 ngày cả đấy là gnhe gọi và nt nhiều chứ để chờ và chỉ nt 10 tin 1 ngày thì đến 10 ngày mới hết pin đấy. mà hàng tôi là hàng xt nhé, máy w950,khó tin phải không vậy các bác cú làm thử cách của tôi xem pin có tốt hơn không nhé.

O9xx19xx29

W950i thì pin trâu là đúng rồi - nhưng mà bác P990i kia mới lạ - vì thấy bác nào dùng P990i cũng kêu nhanh hết - chỉ tầm chưa đến 2 ngày là hết mà nghịch ko nhiều
Chắc tại mình hay để gần kiệt mới sạc ( vài % ) nên pin nó giảm tuổi thọ hay sao ấy - vì từ ngày mua đến h đã giảm tầm 15% rồi ( ngày trước xem video được 5 tiếng 20 phút - bây h xem chỉ được 4 tiếng 40 phút là đã hết rồi ).
Mà mình nhiều khi thấy tầm 1 tiếng 30 phút nó đã báo đầy nên tháo ra luôn nên hiếm khi để lâu ( dù cũng đoán nó sạc chưa "căng" bởi ở hãng họ tư vấn là để tầm 2 tiếng 30 phút )

Son_Nguyen

W950i thì pin trâu là đúng rồi - nhưng mà bác P990i kia mới lạ - vì thấy bác nào dùng P990i cũng kêu nhanh hết - chỉ tầm chưa đến 2 ngày là hết mà nghịch ko nhiều
Chắc tại mình hay để gần kiệt mới sạc ( vài % ) nên pin nó giảm tuổi thọ hay sao ấy - vì từ ngày mua đến h đã giảm tầm 15% rồi ( ngày trước xem video được 5 tiếng 20 phút - bây h xem chỉ được 4 tiếng 40 phút là đã hết rồi ).
Mà mình nhiều khi thấy tầm 1 tiếng 30 phút nó đã báo đầy nên tháo ra luôn nên hiếm khi để lâu ( dù cũng đoán nó sạc chưa "căng" bởi ở hãng họ tư vấn là để tầm 2 tiếng 30 phút )

Thế thì pin máy bác giảm tuổi thọ là đúng rồi, chỉ có pin mới mua lúc đầu xài 3 lần cho đến khi máy báo pin yếu thì đem sạc qua đêm, cứ thế 3 lần, từ lần thứ 4 trở đi khi sạc đầy rồi thì rút ra, nhưng đúng là nếu sạc bằng CST-75 thì nên để lâu 1 tí vì cái sạc đó sạc nhanh lắm, bác dùng pin khi nào còn khoảng 10% thì nên đem sạc chứ đừng để kiệt, đúng như bạn boykinhdi nói, sau tầm khoảng 1 tháng thì nên để pin kiệt sau đó lại đem sạc qua đêm thì pin lại được nạp đủ năng lượng sẽ cực khỏe luôn. Cách sạc pin như vậy là đúng đó!!!!

LongXuyenBoy

Hum nay mua được của 1 cậu quả pin xịn về ( tại người quen của người quen nên để giá mềm có 150k - pin 2nd xịn nhưng mà ít dùng vì quả này là quả phòng thân của bác ý khi đi xa ) - sạc thử ở đấy ngon lành, dùng ngon lành -- nhưng mà về nhà vẫn ko sạc được --> Thôi rồi bây h mới phát hiện ra vấn đề là cái Sạc bị lỗi chứ ko phải pin bị lỗi --> ôi củ chuối quá ( điều này mình ko ngờ vì sạc trông cực ngon, chả có triệu chứng gì cả )
Bây h lại phải đi kiếm sạc cty - bác nào có để lại em nhé ( miễn hàng cty còn cũ cũng okie mà mới mới tý càng tốt ah - em ở HN )
Tại mình cắm sạc 24/24 vào ổ điện nên chắc nó giảm tuổi thọ đây mà

tình hình là máy em củng bị y chang anh, nhưng em lấy cục pin gắn vô sạc đa năng thì sạc rất tốt, vẫn đầy bình thường, tưởng do sạc, nên em lấy cục sạc khác củng hàng théo máy thì vẫn vậy sạc ko vô dù tín hiệu sạc vẫn báo, cắm vào máy tính sạc qua ÚB củng vậy, ko vô điện, em ko hỉu tại sao luôn :(

(nunununununununu)

NokuaN70

Well-Known Member
cái này tui gặp rồi, cục sạc bị nổ tụ, sạc không vào nhưng tín hiệu vẫn báo. Nên mua cục sạc mới thôi :D

nunununununu

em đã thay cục sạc khác zin theo máy và xài sạc ÚB qua máy tính nhưng vẫn ko thay dổi gì cả :(