• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Walkman 2.0 skin optimised for finger touch

tommynguyen1961

Walkman 2.0 skin optimised for finger touch

Chương trình bao gồm các phím : (rất to và dễ nhấn)

Minimize button (cd icon beside album art)
Màu sắc cho thanh chạy nhạc.
Volume
Previous/next
Play/stop
Khóa phím .

Hướng dẫn cài đặt:

Copy các file trong thư mục vừa download về copy vào c/private/200011FD/default.
Hoặc các bạn cũng có thể dùng chương trình Walkskin changer để up bộ này lên cho nó nhanh mà không cần khởi động lại máy.

Last edited by a moderator:

HDHANH

Bóc tem!
Thank bác!
Đang down về dùng thử cho con M600i, bình luận sau

Đẹp lắm bác à
Có điều dùng cái này thì ai cầm máy em đều cũng biết play/stop ... WM rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Công nhận là skin này quá đẹp, chỉ tiếc là irwan lại dùng M600 nên không có bản cho P9...:(( :(( . Nếu anh sonnguyen_uiq3 có thời gian chế lại cho P9 thì tốt quá, em hơi kém về cái đồ họa này :-?? =))

xenosensi

hix, nhấn vào mà nó ko chạy các anh ơi, em nói thật chứ ko phải đùa.....
SR đã down được, dùng chuột phải nhấn save as nó mới cho down, còn kick đôi thì ko được. Hj
cho em hỏi chút, máy em ko có foder 102030CD trong c/private/. thì phải làm thế nào vậy. thx
.
em cũng đã dùng Walkskin changer nhưng vẫn chưa thấy có thay đổi nào cả....

Chỉnh sửa cuối:

tommynguyen1961

hix, nhấn vào mà nó ko chạy các anh ơi, em nói thật chứ ko phải đùa.....
Hãy khời động lại máy đi rồi vào chương trình lại nhe.

cho em hỏi chút, máy em ko có foder 102030CD trong c/private/. thì phải làm thế nào vậy. thx
Không có thì tạo ra folder tên như vậy bạn nhé.
em cũng đã dùng Walkskin changer nhưng vẫn chưa thấy có thay đổi nào cả....
Bạn hãy copy 2 file đó đưa vào D/share/walkskinchanger và dán vào. Lưu ý đứng dán vào folder default, sau đó vào chương trình walkskinchanger install new skin là xong bạn nhé.

nh0x1uv2911

Thanks bạn. Nhìn rất đẹp, nhưng mình xin sửa lại cái này: copy vào c/private/102030CD/default là thay đổi skin cho media player mặc định trong máy, còn muốn change skin của walkman 2.0 thi phải copy file default theo đường dẫn c/private/200011fd. Hoặc dùng Walkskin changer như cách của TOMMNGUYEN vậy:D

xenosensi

vẫn chưa thấy thay đổi được gì cho Skin của Walkman cả. hix em đã làm đúng hết tất cả những chỉ dẫn của các anh. thx đã chỉ dẫn. em dang dùng W950.

shadow141206

Hjz, dạo gần đây thấy WM.0 đang bị phân biệt đối xử :(:)(:)((. Skin đẹp vậy mà không có cho 3.0 mới đau :((

Son_Nguyen

vẫn chưa thấy thay đổi được gì cho Skin của Walkman cả. hix em đã làm đúng hết tất cả những chỉ dẫn của các anh. thx đã chỉ dẫn. em dang dùng W950.
Em để CapsSwitch ở OFF sau đó cho file skin theo đường dẫn mà anh Tommy nói ở trên, rồi "Instal new skin for w950" là OK.
@Hiếu: Hiếu à, cái này em chỉ cần chỉnh lại các nút bấm để sử dụng cho P9 chứ gì? Để chiều nay anh ngồi chỉnh sửa lại 1 chút xem sao. Chắc là được đấy. Nhân tiện chỉnh sửa để dùng cho w950 luôn.:D.

Chỉnh sửa cuối:

xenosensi

Em để CapsSwitch ở OFF sau đó cho file skin theo đường dẫn mà anh Tommy nói ở trên, rồi "Instal new skin for w950" là OK.
em đã làm như thế rồi, nhưng vẫn ko được. em đã thử tất cả những cách trên rồi nhưng vẫn chưa thấy thay đổi anh ơi.. chằng lẽ em làm sai ở đâu chăng.
sau khi em " instal new skin for w950" thì trong c/private/200011fd/default, của em đã có 2 File images_skt.png và playview.xml. nhưng khi em vào Walkman để nghe nhạc thì vẫn chưa thấy thẩy đổi Skin mới, nó vẫn là Skin của máy thôi ( skin màu cam ý)

Chỉnh sửa cuối:

Son_Nguyen

em đã làm như thế rồi, nhưng vẫn ko được. em đã thử tất cả những cách trên rồi nhưng vẫn chưa thấy thay đổi anh ơi.. chằng lẽ em làm sai ở đâu chăng.
sau khi em " instal new skin for w950" thì trong c/private/200011fd/default, của em đã có 2 File images_skt.png và playview.xml. nhưng khi em vào Walkman để nghe nhạc thì vẫn chưa thấy thẩy đổi Skin mới, nó vẫn là Skin của máy thôi ( skin màu cam ý)
Em đã mod bản WM2.0 này vào ổ C chưa? Nếu chưa thì lấy về rồi chép cẩn thận theo đúng đường dẫn trong đó vào ổ C. Làm bước này xong thì đổi skin cho WM thoải mái luôn.:D.

Son_Nguyen

Phù, sau 1 hồi loay hoay chỉnh sửa đã mod lại được cái skin này để dùng cho cả p990 & w950. Skin này rất đẹp mỗi tội chữ hơi nhỏ, định cho to lên nhưng đã thử rồi & kết quả là bị lỗi ko vào nổi WM. Anh em nào thích thì lấy về xài nhe. w950 thì mình đã test thành công rồi, Hiếu test giùm anh trên p990 xem sao rồi báo lại cho anh nhé. Trên bài của anh Tommy đã có hình rồi nên chắc ko phải up lại nữa.:)). Chúc anh em vui vẻ với cái skin này. Thanks anh Tommy rất nhiều.
P/S: ai có lấy bản cho p990 thì down giúp mình ở bài #14 nhé. Bản kia bị lỗi Error nên mình remove rồi.:p.

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Phù, sau 1 hồi loay hoay chỉnh sửa đã mod lại được cái skin này để dùng cho cả p990 & w950. Skin này rất đẹp mỗi tội chữ hơi nhỏ, định cho to lên nhưng đã thử rồi & kết quả là bị lỗi ko vào nổi WM. Anh em nào thích thì lấy về xài nhe. w950 thì mình đã test thành công rồi, Hiếu test giùm anh trên p990 xem sao rồi báo lại cho anh nhé. Trên bài của anh Tommy đã có hình rồi nên chắc ko phải up lại nữa.:)). Chúc anh em vui vẻ với cái skin này. Thanks anh Tommy rất nhiều.

Với bản của P9 thì phải lừa nó để hiện toàn màn hình thì mới OK được anh ạ ^ ^. Ở đây em có so sánh với skin của bản Piano trong 2 trường hợp:

1. Mở theo cách thông thường thì Piano bình thường, còn Touch sẽ bị hiển thị thiếu phần dưới, ban đầu còn bị báo Error gì đó hehe, nhưng ko sao =)) , hú hồn!! Với cách mở này các mod exit sẽ ko hiện được!

2. Muốn nó full màn hình cho P9 thì phải lừa nó bằng cách, bật Walkman tại chế độ Flip Closed (tất nhiên là nó chưa chạy ngay), sau đó bấm nút Play/Pause bên hông máy, lúc này chương trình sẽ chạy và có biểu tượng walkman trên status. Khi đó các bạn mới mở Flip để vào walkman. Sau đó thì sẽ thấy cả 2 skin hiển thị rất PRO và nút exit và my music cũng sẽ hiện tương ứng!

Anh Sơn sửa hộ em để cho chế độ mở bình thường cho nó chuẩn nhé, một nửa dòng button bị che mất rùi :-?!!!

Son_Nguyen

Anh xài w950i thì ngon lành nhưng ko biết là P9 lại bị như vậy. Vụ này thì chắc lại phải đụng đến photoshop hoặc chỉnh sửa trong file playview_skt.xml rùi, cái này anh cũng chưa rõ lắm, anh mới chỉ biết cách edit nút để dùng cho P9 & w950. Chắc phải nhờ đến anh Lamquangtu hoặc bạn Sonnguyen_uiq3 giải quyết thôi.
Dạo này cứ 1 tuần anh thi 1 môn, t2 tới này thi tiếp môn Máy Điện, 3 tuần nữa là nghỉ hè. Kỳ này cũng hơi gay go, toàn môn khó.:(.
Bản cho P9 vì anh ko có máy để test nên cũng hơi nghi ngờ, thế nên anh mới nhờ em test xem sao mà. Lúc chiều nay sửa lại cho w950 cũng bị Error mấy phát, may mà sau thì ổn hết.
P/S: em thử lại bản này xem có còn báo lỗi Error ko nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Em cài vào rùi, ko bị lỗi error ^ ^ nhưng mà skin vẫn bị thiếu khi chạy bình thường...hic ..chắc phải nhờ anh Songuyen_uiq3 thui, anh Tú lâu rùi ko thấy..hic

xenosensi

Em đã mod bản WM2.0 này vào ổ C chưa? Nếu chưa thì lấy về rồi chép cẩn thận theo đúng đường dẫn trong đó vào ổ C. Làm bước này xong thì đổi skin cho WM thoải mái luôn..
Tình hình là sau khi em mod bản này( Walkman Player 2.0 W950i for P1, P990i, M600 & Piano Walkman Player For P990i ) xong máy của em ko vào được Walkman nữa, nó báo lỗi
Application
Walkman
Reason code
kERN - EXEC
Reason number
3

Giờ em phải làm thế nào vậy. thx

Son_Nguyen

Tình hình là sau khi em mod bản này( Walkman Player 2.0 W950i for P1, P990i, M600 & Piano Walkman Player For P990i ) xong máy của em ko vào được Walkman nữa, nó báo lỗi
Application
Walkman
Reason code
kERN - EXEC
Reason number
3

Giờ em phải làm thế nào vậy. thx
Em xem lại xem đã chép cẩn thận & đúng đường dẫn chưa? Đặc biệt lưu ý là ko nên chép đè cả folder nhé, phải vào từng thư mục rồi đánh dấu từng file sau đó mới copy theo đường dẫn, mà khi chép phải để CapsSwitch ở OFF. Chép đè nguyên folder nhiều khi bị thiếu file là hay báo lỗi lắm. Anh làm 1 lần được luôn có sao đâu.

Son_Nguyen

Em cài vào rùi, ko bị lỗi error ^ ^ nhưng mà skin vẫn bị thiếu khi chạy bình thường...hic ..chắc phải nhờ anh Songuyen_uiq3 thui, anh Tú lâu rùi ko thấy..hic
Cái này theo anh nghĩ thì nó liên quan đến cái file playview_skt.xml. Em mở file này = Notepad trên PC thì sẽ thấy cấu trúc của nó, anh cũng mới chỉ học được chút ít cách sửa file đó thôi, vấn đề này thì anh Lamquangtu nắm rõ lắm. Nhưng vấn đề là lâu ko thấy anh Tú đâu cả.:(.

xenosensi

Em xem lại xem đã chép cẩn thận & đúng đường dẫn chưa? Đặc biệt lưu ý là ko nên chép đè cả folder nhé, phải vào từng thư mục rồi đánh dấu từng file sau đó mới copy theo đường dẫn, mà khi chép phải để CapsSwitch ở OFF. Chép đè nguyên folder nhiều khi bị thiếu file là hay báo lỗi lắm. Anh làm 1 lần được luôn có sao đâu.
em đã chép lại 1 lần nữa và lần này rất cẩn thận nhưng nó vẫn báo lỗi như vậy, giờ có cách nào ko anh ơi.