• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Walkman 2.1 và 2.5 tự chế

Caohieu88

Thực chất mấy bản 2.0, 2.1 ,2.5 không khác nhau là mấy đâu,chủ yếu là nó thay đổi mấy cái hình động cho đẹp mắt là chính :D
Nói như vạy tức là mình cài Walkman 2.5 thì sau khi Sound Mod Full thì nghe bằng Walkman hay hơn nghe chương trình mặc định của máy phải ko bác Congvoi, vì bác Tài cũng bảo nghe Mod full với Walkman hay hơn hẳn mà.

CongVoi

Super V.I.P
Nói như vạy tức là mình cài Walkman 2.5 thì sau khi Sound Mod Full thì nghe bằng Walkman hay hơn nghe chương trình mặc định của máy phải ko bác Congvoi, vì bác Tài cũng bảo nghe Mod full với Walkman hay hơn hẳn mà.

Uh.Hay hơn chương trình mặc định của máy nhiều mà,nhìn nó lung linh hơn nữa :D

namthebells

hic sao hiện tại mình không download 2 phiên bản đó được Fix lại link hộ mình cái nèo pro ui heehhehhehehehe :D :D :D :D đến 99,99% là nó đứng luôn không tài nào complete được :D :D :D

Chỉnh sửa cuối:

sonythich

Anh dongxanh ơi chỉ em cách format ổ C với,em cài wm hoài ko đc hichic.chép mấy cái file vô hoài nhưng mơ ưng dụng lên ko đc

bachletuyet

mình đã cài bản WM 2.5 này được mấy tháng rồi nhưng mình ko tìm thấy phần điều chỉnh "phát nhạc" phát lặp lại 1 bài và phát lần lượt tất cả các bài ở đâu cả :( :(

dongxanh

mình đã cài bản WM 2.5 này được mấy tháng rồi nhưng mình ko tìm thấy phần điều chỉnh "phát nhạc" phát lặp lại 1 bài và phát lần lượt tất cả các bài ở đâu cả :( :(

Posted via Mobile Device

Ở góc phải phía trên, gần chỗ logo walkman có 1 thanh công cụ gồm 3 nút: shuffle, equalizer và repeat. Nút repeat khi chích vào lần 1 sẽ là repeat track (lặp lại 1 bài), chích lần 2 sẽ là repeat all (lặp lại nguyên danh sách các bài)

Bestfriend2525

Cho em hỏi cái WM 2.0 kém 3.0 ỏ chỗ nào vậy, chế độ Mega bass nghe khác nhau ah.
EM có con Mo to Z8 dùng UIQ liệu có cài đc cái này ko? Z8 có cài đc các phần mềm của UIQ 3.0 hok các anh.

vietDuck

Cho em hỏi cái WM 2.0 kém 3.0 ỏ chỗ nào vậy, chế độ Mega bass nghe khác nhau ah.
EM có con Mo to Z8 dùng UIQ liệu có cài đc cái này ko? Z8 có cài đc các phần mềm của UIQ 3.0 hok các anh.

Không được thì phải Cái này chỉ dùng cho W950i for P1, P990i, M600 thôi thì phải Phải tham khảo thêm các Pro bạn à Đừng dại mà thử :D

Chỉnh sửa cuối:

bachletuyet

Posted via Mobile Device

Ở góc phải phía trên, gần chỗ logo walkman có 1 thanh công cụ gồm 3 nút: shuffle, equalizer và repeat. Nút repeat khi chích vào lần 1 sẽ là repeat track (lặp lại 1 bài), chích lần 2 sẽ là repeat all (lặp lại nguyên danh sách các bài)

hu hu anh đo^`ng xanh sao em la`m nhu+ za^.y ro^`i ma` no' cu+' va^~n la(.p la.i 1 ba`i ko tho^i la` thie^' na`o nhi? ( nu't repeat thậm chí còn ko ấn được mà ,2 nút còn lại thì vẫn ấn tốt ) :(:(:((

Chỉnh sửa cuối:

redmask

hu hu anh đo^`ng xanh sao em la`m nhu+ za^.y ro^`i ma` no' cu+' va^~n la(.p la.i 1 ba`i ko tho^i la` thie^' na`o nhi? ( nu't repeat thậm chí còn ko ấn được mà ,2 nút còn lại thì vẫn ấn tốt ) :(:(:((

e cũng bị giống như bạn này. chỉ lặp lại bài hát mà mình đã chọn.không kick đc vào repeat.
mà cái WM này chỉ chạy ẩn khi đóng flip . có cách nào để open khi đóng flip không ?
bác nào biết thì hướng dẫn cho e với nhé.
thanks all

vietDuck

Theo mình các bạn làm như sau Nhưng ai đã chót mod rồi thì xóa hết đi Xóa không được thì FW lại đi Cho sạch sẽ
Ok xong các bạn làm như sau Các bạn down bản walkman 2.0 về Ai cảm thấy giao diện của nó ngon rồi thì thôi Ai cảm thấy giao diện của bản 2.0 chưa đẹp VD như muốn có bàn tay hay những cánh bướm làm '' phiêu '' lòng người thì xóa file shared đi
OK xong các bạn down bản 2.1 ( có cánh bướm + bàn tay ) nếu thích 2.5 ( với những hình ảnh 3G ) chọn 1 trong 2 cái đấy thôi nhé Không tham được đâu Down xong chỉ lấy file shared của nó thôi Còn những cái khác xóa đi cho gọn
OK xong ghép file shared ở trên vào bản 2.0 mà bạn đã xóa file shared ( đơn giản là các bạn xóa 1 và thêm 1 ) rồi bê luôn cái bản bạn vừa chắp ghép đấy vào
Nếu ai muốn đổi giao diện của nút bấm Giao diện Ipop , WalkMan đen hay đỏ hay xanh thì các bạn thay đổi file private\200011FD Nó là file chứa giao diện WM của cách bạn Các bạn thích giao diện nào thì xóa cái file 200011FD cũ đi Thay vào đó là file 200011FD mới chứa giao diện các bạn thích
Bản 2.0 là ổn định nhất Mình đã làm theo cách trên cho con P9 của mình Chạy rất tốt Do các pro nâng cấp nhiều quá Đâm ra '' lợn lành thành lợn què '' hơi phức tạp
Mình không tiện úp các file mà mình đã fix lỗi Vì sợ nhiều đứa lại bảo ăn cắp ý tưởng người khác Mong anh em thông cảm Chúc anh em thành công :D

Chỉnh sửa cuối:

redmask

hơi loằng ngoằng một tí nhưng mình sẽ cố làm theo bạn hướng dẫn.:)
thanks nha

vietDuck

Nếu như các anh em cho phép + không có ý kiến gì mình sẽ gửi bản fix này cho anh em Anh em cứ thử làm như mình nói trên không được thì mình sẽ Nguyện chết vì anh em :))

vietDuck

Chán quá mình cãi nhau với '' bồ '' rồi Không ngủ được Ngồi tưởng nhớ đến 1 em tên là WalkMan Đây là 2 bản fix lỗi cho anh em lựa chọn Về cơ bản chỉ khác nhau mỗi cái '' uốn lượn ''
-Này thì bàn tay + cánh bướm
http://www.mediafire.com/download.php?qinldaqdp4a
-Này thì 3D
http://www.mediafire.com/download.php?inhm2oylvol
-Gửi anh em luôn mấy cái giao diện nút bấm ... kiểu Xbox , Piano , anh em giải nén Thích giao diện nào thì đổi tên file thành 200011FD ( chọn 1 cái thôi đấy ) Xong anh em vào file private xóa cái file 200011FD chứa giao diện mà anh em không thích đi Chép lại file 200011FD chứa giao diện anh em thích vào ( theo mình thì nên dùng cách xóa này , chép đè vẫn còn rác của giao diện cũ không hay ) Mình không đính kèm giao diện ipod vì mình test không có thanh chạy nhạc , để tua Các bạn dùng skill piano ý Các nút ấn đầy đủ ổn định hơn Xbox
http://www.mediafire.com/download.php?bf8scdnkv5l
-Nhắc lại anh em lần nữa tất cả các file mod mình nói trên cài vào ổ C của máy Đọc thật kỹ Làm cho cẩn thận vào Xong chiêm ngưỡng thành quả nhé :D Chúc anh em thành công

Chỉnh sửa cuối:

thaovy08

Các bác ơi! Tình hình là máy em đã cài W .2.0 rồi,mod âm thanh, mod tin nhắn, mod giao diện khởi động, mod MC, cài tăng tốc, cài TW1.3 luôn rồi nói thật là máy chạy rất nhanh. Nhưng không biết sau khi mod lên W2.5 made in Vietnam thì bị lổi Apclose như trong hình bên dưới( chụp = w81 nên ko rỏ)

khi mở các phần mềm , đặc biệt là không thể vào SM được nữa vì máy bị khởi động lại khi vào SM. còn Walkman thì không giống bản 2 hay 2.5 gì cả, mở danh bạ cũng bị báo lỗi Appclosed luôn. Nên em có xóa mấy file kastor trên ổ C và bj thì máy không thể khởi động được chỉ có màn hình trắng và đứng luôn. Không bít có up fr lại được không hay là phải mang vào viện rồi!
Mong các bồ giúp đỡ em cám ơn nhiều!

vietDuck

Tớ thấy máy bạn đang chạy PowerMp3 thì phải Bạn phải nói rõ tình trạng nó bị thế nào Kèm cả hình nữa nhé :|