• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Walkman Player 2.0 W950i for P1, P990i, M600 & Piano Walkman Player For P990i

thanhnhut87

cho mình hỏi là mình cài walkman 2.0 xong rồi nhưng phần rating và mood ko thấy trong giao diên như hình minh họa???là sao vậy???

thanhnhut87

congvoi ơi!!!!!!!mình cài walkman piano 2.0 xong rồi nhưng gặp phải vấn đề là phần repeat trên giao diện ko chọt vào được nên cứ lập lại bài hát mãi ko chuyển bài được,phần shuffle thì vẫn chọt bình thường???giúp mình với

vuivitien

mình đã chép đầy đủ ,nhưng khi ấn vào thì nó lai báo là not found . Các bạn làm ơn giúp mình với

vodanh8260381

mình đã chép đầy đủ ,nhưng khi ấn vào thì nó lai báo là not found . Các bạn làm ơn giúp mình với

bạn nói rõ ra thử xem coi chừng nó báo not found là vì bạn chưa có bàn hát nào thui bạn thử update bài hát vào thử xem còn bị vậy nữa không:-?

kazeron2003

Bác CongVoi ơi, cho hỏi :( em copy xong cái Walkman 2.0 vào ổ C, xong máy báo lỗi ko tìm thấy file gì đó, em ko biết em có copy cái gì sai ko?

nếu trong quá trình thao tác bị sai, xóa mất vài file của máy, thì làm sao khôi phục nó lại đc hả bác , kíu em với :(

A..a..em chép đc rồi, chắc ban nãy nó báo thiếu file của walkman2.0 mà em đọc ko kỹ, tưởng em xóa file hệ thống :D

wlakman 2.0 đã quá, iu SE nhất , haha :))

Chỉnh sửa cuối:

kazeron2003

Ko biết có ai bị giống mình ko? nghe bằng walkman 2.0 một thời gian, cỡ 30 phút hoặc trước đó mở chương trình nghe nhạc của máy -->> tắt -->> rồi mở walkman2.0 thì âm thanh bị méo. Cứ như băng nhão ! :| phải tắt walkman, mở lại, hoặc tắt máy mở lại thì mới hết.

kazeron2003

Ai cho mình hỏi, mình xài P1i, đáng lý là mình đang sử dụng Walkman2.0 rất tốt, nhưng ko hiểu sao, tự dưng bây giờ khi dùng con lăn để chọn list bài hát, thì nó bị trắng xóa trong phần list, giống như bị lỗi vậy, chỉ hiển thị tên mỗi 1 bài hát ngay con trỏ thôi.

Mình phải làm sao đây? mình đã copy past lại mà vẫn bị lỗi !

luhuongduong

đọc mấy bài của các bạn mình thấy hầu hết các bạn hay bị lỗi chép thiếu file.mình xin chia sẽ một mẹo nhỏ cách này rất đơn giản và bảo đảm ko sót file.trong x-plore các bạn cứ copy toàn bộ 4 thư mục gốc rồi paste thẳng lên ổ C:/ kô cần fải chép từng file trong từng thư mục.trong x-plore khi mình chép đè thư mục cùng tên thì nó kô đè tòan bộ thư mục làm mất hết những file trong thư mục cũ mà chỉ kiếm những file chưa có nó mới paste thôi.các bạn làm thử nhé.ko biết có bạn nào post vấn đề này chưa.nếu rồi thi xem như mình nhắc lại vậy.chúc vui

hoang1603

Ai cho mình hỏi, mình xài P1i, đáng lý là mình đang sử dụng Walkman2.0 rất tốt, nhưng ko hiểu sao, tự dưng bây giờ khi dùng con lăn để chọn list bài hát, thì nó bị trắng xóa trong phần list, giống như bị lỗi vậy, chỉ hiển thị tên mỗi 1 bài hát ngay con trỏ thôi.

Mình phải làm sao đây? mình đã copy past lại mà vẫn bị lỗi !

Mình cũng bị như vậy đó. Bạn nào biết thì chỉ dùm mình với. Cảm ơn nhiều.

hoang1603

đọc mấy bài của các bạn mình thấy hầu hết các bạn hay bị lỗi chép thiếu file.mình xin chia sẽ một mẹo nhỏ cách này rất đơn giản và bảo đảm ko sót file.trong x-plore các bạn cứ copy toàn bộ 4 thư mục gốc rồi paste thẳng lên ổ C:/ kô cần fải chép từng file trong từng thư mục.trong x-plore khi mình chép đè thư mục cùng tên thì nó kô đè tòan bộ thư mục làm mất hết những file trong thư mục cũ mà chỉ kiếm những file chưa có nó mới paste thôi.các bạn làm thử nhé.ko biết có bạn nào post vấn đề này chưa.nếu rồi thi xem như mình nhắc lại vậy.chúc vui

Bạn test kỹ rồi hả, nếu đúng vậy thì đỡ cho anh em nào thích hack&mod lắm. Thanks bạn đã chia sẻ kinh nghiệm.

kaka_bfc

Chào các bạn, mình đã cài thành công .
chỉ có điều ,khi gập bàn phím thì menu mất tiêu, ko điều khiển được. Các bạn cho mình biết file playview_skt.xml nằm trong thư mục nào ?
Tiện thể cho mình hỏi, cái này và cái PowerMp3 cái nào nghe hay hơn ? Vì mình thấy cái PowerMp3 dùng có vẻ tiện hơn. Máy mình đang cài cả 2 cái ,liệu có xung đột ?

vnyelsea

Mình thấy Swiss cũng làm được như vậy (đã từng làm). Tuy nhiên vẫn thích chép từng file để biết được chức năng của mỗi file (kiểm nghiệm qua những lần thay đổi), khi nào có thời gian thử làm một cái gì đó cho riêng mình. :)Mình không phải dân tin học nên học hỏi theo cách này thôi.
Nhưng mình thấy khả năng chép đè file của X-plore mạnh hơn. Có những cái Swiss không đè được mà X-plore lại đè được.

myp990i

Chào các bạn, mình đã cài thành công .
chỉ có điều ,khi gập bàn phím thì menu mất tiêu, ko điều khiển được. Các bạn cho mình biết file playview_skt.xml nằm trong thư mục nào ?
Tiện thể cho mình hỏi, cái này và cái PowerMp3 cái nào nghe hay hơn ? Vì mình thấy cái PowerMp3 dùng có vẻ tiện hơn. Máy mình đang cài cả 2 cái ,liệu có xung đột ?

- Xung đột thì không xung đột đâu (mình đã thử dùng cả hai)
- WM2.0 chưa thể dùng khi flip close đâu bạn ạ, nó vẫn chạy nhưng ẩn, vẫn nghe nhạc được nhưng chỉ có thể tạm dừng bằng nút bên hông hoặc tai nghe hỗ trợ.
- Nếu bạn dùng file playview để sửa phím tắt cũng chỉ dùng được khi mở flip thôi. Nó nằm trong 10200FD/defaul đó bạn.
- Theo mình thì WM2.0 nghe vẫn hay nhất (P990i) mà lại rất pro nữa...

shadow141206

Cám ơn nhìu nga :)). Mới test xong trên P1i, wá good. Phần equalizer vẫn có Megabass, wá tuyệt luôn

Chỉnh sửa cuối: