• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Web mod + Wifi mod: Lướt web nhanh chóng hơn

dongxanh

Đây là phiên bản V.2 của wifi mod. Nó cho phép tải trang web với 1 tốc độ nhanh chóng hơn nhiều. Khả năng bắt sóng cũng được nâng lên mức cao nhất.

Chúc vui vẻ

dongxanh

Posted via Mobile Device

Chép đè rồi khởi động lại máy.
Các bạn cho biết nó có giúp cho tải web nhanh hơn không nhé
Ai có coreplayer 1.2.5 thì thử xem phim trên youtube xem có mượt hơn không.

File này chỉ dùng tốt trên p9 thôi nhé. Các loại máy khác các bạn phải tự chỉnh lấy, vì hình như không dùng chung được.

NokuaN70

Well-Known Member
Thanks bác dongxanh. Online bằng DT nên kg click thanks bác dc.
Posted via Mobile Device

dongxanh

Posted via Mobile Device

Mình đã test thử nhiều lần và khẳng định rằng v2 làm tăng tốc độ kết nối một cách rõ rệt. Tại nơi mình thường dùng wifi, trước đây có những vị trí mà không thể bắt sóng được, bây giờ bắt rất tốt.
Còn ai đã sở hữu coreplayer bản 1.2.5 thì thử vào xem youtube sẽ thấy kết quả vô cùng tuyệt vời. Xem phim mượt mà từ đầu đến cuối, không hề bị giật, gián đoạn như trước nữa. Lúc khác mình sẽ upload video mình quay phim youtube trên p9 của mình cho các bạn xem thử. Bây giờ ở nhà không có mạng, phải dùng phone.

calvinklein87

cho em xin cái bản (coreplayer bản 1.2.5 ) di kiếm hổng thấy đưa link cũng được mà nó có tác dụng j vậy sử dụng ra sao?

dongxanh

cho em xin cái bản (coreplayer bản 1.2.5 ) di kiếm hổng thấy đưa link cũng được mà nó có tác dụng j vậy sử dụng ra sao?

Posted via Mobile Device

Nó là soft tích hợp nghe nhạc, xem phim, duyệt ảnh. Ngoài ra bàn mới nhất còn có chức năng xem phim online trên youtube rất hot :)
Hiện nay soft này chưa có bản full cho UIQ3. Muốn dùng phải mua thôi, giá khá cao.

buihung192

em dơn bản mod wifi của bác lần trước cài vào máy thấy bắt sóng cũng đc nhưng giờ em mod theo bản đó nâng cấp lên có đc ko mà nâng những thông số nào vậy ta

dongxanh

em dơn bản mod wifi của bác lần trước cài vào máy thấy bắt sóng cũng đc nhưng giờ em mod theo bản đó nâng cấp lên có đc ko mà nâng những thông số nào vậy ta

Các bạn tìm file P1 tương ứng ở trong ổ Z gửi lên mình làm giúp cho. Không biết nó giống hay khác P990 nữa. Chỉnh cái này cũng khá đơn giản thôi, là 1 cách optimze các thông số để tăng các phân luồng kết nối, giống như trong các diễn đàn tin học người ta hay chỉnh để giúp các trình duyệt web chạy nhanh hơn như Firefox hay K-meleon,...

nguyendoanto

ko biết chỉnh như thế nào nữa. theo cấp số nhân hay tùy mình vậy bạn. chỉ cho mình cách mod web nữa

shadow141206

Thông báo ...! Sau khi xài cái này xong, con P1i của mình (ngoài ở Zen Plaza ra) không thể kết nối wifi đc bất cứ chổ nào nữa :O:O:O. Hok bík bị sao ??? Nhưng ... Trước khi mod cái này, em kết nối tẹt ga lun, có sao đâu ?! :(:)(:)((

AnhJ

em cũng đang đợi cái dành cho P1i của mình,mong bác giúp đỡ dùm

buihung192

mời các bác dùng bản mod của em đã test trên P1i rất tốt. đã chỉnh thông số lên đảm bảo tìm wifi rất nhanh.:D