• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Web mod + Wifi mod: Lướt web nhanh chóng hơn

tixunym

Hix... mới đầu cài vô chạy ngon lành, nhưng seo giờ thấy cũng "u như kỹ", vì hôm nọ tính khoe hàng với thằng bạn, zời ạ, chả hơn gì của hắn tẹo nào :(
Khó hỉu wá :-?

chuvantoan

123

em có tải chương trình này về cài lên máy rồi nhưng cài xong thì máy của em lại kô lên wed được luôn

wifi thì lúc tìm được lúc kô em đã reset lại máy nhưng giơ thấy nó vẩn như vậy chán quá các bác giup em với

Last edited by a moderator:

1victory1

uh,máy mình thì cài xong chẳng thấy cải thiện tý nào,vẫn yếu như xưa,hôm bữa thử với mấy thằng nokia có wifi như n81,e71 thì thấy wifi của sony đúng là cùi bắp thật ko bằng 1 góc của nokia,cứ báo là conection failed còn của nokia thì chạy ầm ầm,có wifi mà cũng như không có.Anh em nào có cách nào cải thiện ko thì giúp mình với

chamnetchamnam

sax! Nói ra các bác chớ có chửi em ngu. Mới đọc trang dầu hí hoáy mod luôn cả 2 món trên rồi khởi động lại máy thấy vẫn bình thường, đọc thêm mấy trang nữa thấy bảo ko dùng được cho G900 mà em đang dùng G9 mới chết toi chứ, vội vàng vào C; xóa 2 mod kia đi . XIn hỏi xóa rồi có sao không các bác

Nguyen_Minh

sax! Nói ra các bác chớ có chửi em ngu. Mới đọc trang dầu hí hoáy mod luôn cả 2 món trên rồi khởi động lại máy thấy vẫn bình thường, đọc thêm mấy trang nữa thấy bảo ko dùng được cho G900 mà em đang dùng G9 mới chết toi chứ, vội vàng vào C; xóa 2 mod kia đi . XIn hỏi xóa rồi có sao không các bác

Ko sao đâu, bt anh ạ
. Cùng lắm là up firm là cùng chứ gì :D

Posted via Mobile Device

redipro

P1i xài ko dc rùi mấy a ơi.Copy vào nó báo lỗi ngay,có cách nào khắc phục ko mấy pác???

Nguyen_Minh

P1i xài ko dc rùi mấy a ơi.Copy vào nó báo lỗi ngay,có cách nào khắc phục ko mấy pác???

Anh xóa file đó đi. Vẫn ko đc thì anh lấy file cùng địa chỉ ra từ ổ Z ấy chép vào

Posted via Mobile Device

nguyendoanto

Anh xóa file đó đi. Vẫn ko đc thì anh lấy file cùng địa chỉ ra từ ổ Z ấy chép vào

Posted via Mobile Device

bị lỗi gì cũng lấy file ở ổ Z qua, chỉ lung tung ko à. khi đó máy sẽ chậm như một con rùa đó bồ.
p1i nếu muốn dùng cái mod web này có thể dựa vào các thông số ở file trên để chỉnh, nếu chép đại vào ban đầu sẽ mất hết các phím tắt, còn sau thì bị lỗi. còn mod wìi thì tùy máy thôi

Posted via Mobile Device

redipro

P1i của mình mod wed dc chứ mod wifi ko dc báo lỗi.Anh CongVoi ơi giúp e với???

hoaphuongdothang5

Tôi đã dùng mod wifi và cảm nhận sự khác biệt hoàn toàn, chú P1i của tôi giờ đây bắt sóng wifi khỏe hơn, xa hơn. Cảm ơn các bác.
@ redipro: Bạn xem đã tải đúng bản cho P1i chưa (bản V3 cho p1i ở trang 5). Tôi dùng được ngay mà.
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

redipro

Tôi đã dùng mod wifi và cảm nhận sự khác biệt hoàn toàn, chú P1i của tôi giờ đây bắt sóng wifi khỏe hơn, xa hơn. Cảm ơn các bác.
@ redipro: Bạn xem đã tải đúng bản cho P1i chưa (bản V3 cho p1i ở trang 5). Tôi dùng được ngay mà.
Posted via Mobile Device

Mình làm dc rồi.Mình down bản đầu tiên nó ko tương thích hay sao mà báo lỗi down cái v3 về thì ok.

em sài mới sài SE G900

mấy a hay chỉ là copy nhửng file ứng dụng vào C:\resouce mà em tìm hoài ko thấy( em đc ng bạn cho G900) nên cũng ko rành, mong mấy a chỉ giúp, tks

mrhadobac

Mình thấy soft này hoạt động không tốt lắm, nhất là trên máy mình. Nhà mình lắp wireless, nhưng bán kính có 5 mét thì sóng còn có 1 vạch. Mình xoá đi khởi động lại, thì, kinh hoàng, 15 mét sóng vẫn 5 vạch.

Thế nhưng mình gặp lỗi là cứ connecting fail, dù đã đứng kế moderm mà vẫn fail hoài! Mình nghĩ chắc là do mình xoá mất file connect rồi, bạn nào up cho mình file wlansc.ini mặc định của máy không? Hay là trước đó không có?

alphabet

mấy a hay chỉ là copy nhửng file ứng dụng vào C:\resouce mà em tìm hoài ko thấy( em đc ng bạn cho G900) nên cũng ko rành, mong mấy a chỉ giúp, tks
Hic,bác tìm bài Hack phone UIQ3.Muốn thấy và cóp vào ổ C phải dùng Xplore hoặc Swiss Manager.2 cái này cũng có đầy trong 4rum luôn

Mọi ng cho em hỏi tí : mod thế này tức là tăng cường độ làm việc của thiết bị đúng ko?Thế thì có hại máy ko :D hồi em mod sound thấy loa to lên nhưng ngưỡng rè vẫn thế,cho nên mod loa ngoài chả để làm j mà còn phải chú ý hơn vì bật to nhiều sợ hỏng loa mất :(

Nguyen_Minh

a phải hack phone, hack sign,... cài x plore hoặc smp vào sẽ thấy

Posted via Mobile Device

thailang1979

Mình thấy soft này hoạt động không tốt lắm, nhất là trên máy mình. Nhà mình lắp wireless, nhưng bán kính có 5 mét thì sóng còn có 1 vạch. Mình xoá đi khởi động lại, thì, kinh hoàng, 15 mét sóng vẫn 5 vạch.

Thế nhưng mình gặp lỗi là cứ connecting fail, dù đã đứng kế moderm mà vẫn fail hoài! Mình nghĩ chắc là do mình xoá mất file connect rồi, bạn nào up cho mình file wlansc.ini mặc định của máy không? Hay là trước đó không có?

Mình không hiểu bạn chép file mod wlansc của bác đồng xanh vào đâu nhưng trên máy mình (p990) thì không phải chép đè mà là thêm vào thư mục gốc c:\resource, vì vậy nếu bạn có xóa file mod đi thì cũng đâu có ảnh hưởng đến file gốc của máy đâu? :-?
Mình đã dùng thử mod wireless v3(trang 5) của bác dongxanh, cảm thấy bắt sóng tốt và xa hơn nhiều!

Chỉnh sửa cuối: