• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D10C2.U2_Build 21914 ★ Sense 2.5 20161332.0 ★

nile

Mình làm Titanium để cho các bạn tùy biến giao diện màn hình Home thôi mà (như cài SPB MobileShell chẳng hạn), để thống nhất mình sẽ làm 2 bản: 1 bản không tích hợp CHT và Co0kie's Home Tab và 1 bản Titanium nhé.. Còn CHT và Co0kie's Home Tab các bạn sẽ cài nếu thích và dễ update lên phiên bản cao hơn... Chắc từ Manila 2017 trở lên không có Account Manager trong Settings nên từ bản sau mình sẽ quay lại Manila 2016 cho ổn định...

Bạn có thể vào Power cho thời gian sáng màn hình khi cắm sạc ngắn thôi (mình thì hay để 1 phút) là được... Còn Titanium thì thống nhất bỏ HTCMessaging_Client nhé...

theo em thì nên làm 1 bản Full có đầy đủ CHT và Co0kie's Home Tab và 1 bản Titanium [đc làm cả 3 bản cho máu MOD ạ :p]

// em đồng ý bỏ HTCMessaging_client

theo em thì nên làm 1 bản Full có đầy đủ CHT và Co0kie's Home Tab và 1 bản Titanium [đc làm cả 3 bản cho máu MOD ạ :p]

// em đồng ý bỏ HTCMessaging_client
Mình dạo này cũng hơi ít thời gian để cook rom, nhưng mình sẽ cố gắng nếu được...

quangpv

Cảm ơn Dũng rất nhiều, mình dùng qua rất nhiều bản ROM trên ppcgeeks, xda-deverlopers, rồi quay về ROM Ship. Hôm trước thử cài ROM của Dũng làm, phải nói là tương đối hoàn hảo.
Có cái lỗi nhỏ là không đăng nhập được facebook trên Home Tab, không biết đã fix được chưa ?

kevinmonal

Bản Rom này ở tap Messages không thấy thể hiện số lượng tin nhắn. Trong Message làm sao để tạo Folder giống như trong Ship Rom có mục Manage Folder vậy, MOD hướng dẫn dùm em nha

Đã có link bản D10C2.U2 tích hợp CHTEditor và Co0kie's Home Tab. Bản không tích hợp CHTEditor và Co0kie's Home Tab và Titanium sẽ đưa lên sau...

nile

Đã có link bản D10C2.U2 tích hợp CHTEditor và Co0kie's Home Tab. Bản không tích hợp CHTEditor và Co0kie's Home Tab và Titanium sẽ đưa lên sau...
titanium đừng nhúng cái HTCMessegin_client vào nhé MOD ... nói chung là càng clean càng tốt

tuaneti

Có bản Sense 2017 là thấy trơn tru và không bị lag nhất. Dùng cũng không thấy lỗi gì. Không biết anh em phát hiện ra lỗi gì nhỉ. Mình thì không dùng Facebook và twiter nên cũng không để ý món này. Chắc lỗi cái này ah mấy bác, Cái bệnh Không Search my location vẫn chưa khắc phục được, ra Cty chỗ Khuất duy Tiến Search phát được luôn. Về nhà ở gần cầu Mai động là tịt ngóm. Bực thật đấy. CHắc đúng là Sóng GPS yếu rồi. Mà yếu sao nó không báo yếu nhỉ, Có bác nào có bệnh giống mình không?

AnhPheCT

Cảm ơn Dũng rất nhiều, mình dùng qua rất nhiều bản ROM trên ppcgeeks, xda-deverlopers, rồi quay về ROM Ship. Hôm trước thử cài ROM của Dũng làm, phải nói là tương đối hoàn hảo.
Có cái lỗi nhỏ là không đăng nhập được facebook trên Home Tab, không biết đã fix được chưa ?

Không coa bản ROM nào, dòng nào đăng nhập FaceBook., Twiter ........ ở Tab Manila được cả!! Bắt buột phải đăng nhập trong Start/Settings/Connections/Account Manager thôi. Vã lại chỉ có FaceBook là nhớ Pass cho lần sau còn Twiter thì phải đang nhập lại trong ấy.!! Đôi khi như vậy cũng là bảo mật đó chứ!!

Mod dinhtuandung2012 chờ CHT v2.0 ra rồi build luôn ???? Nói thiệt nhé!! CHT v2.0 con HD chạy ko nổi luôn đấy!! Bình thường ko dùng CHT free RAM 70-80MB sử dụng CHT v1.8.5 free RAM 45-50MB, còn Test CHT v2.0 free RAM 15-20MB và bị treo máy liên tục.....! pótay rùi!!

Mod dinhtuandung2012 chờ CHT v2.0 ra rồi build luôn ???? Nói thiệt nhé!! CHT v2.0 con HD chạy ko nổi luôn đấy!! Bình thường ko dùng CHT free RAM 70-80MB sử dụng CHT v1.8.5 free RAM 45-50MB, còn Test CHT v2.0 free RAM 15-20MB và bị treo máy liên tục.....! pótay rùi!!
Thế thì Imagio chạy sao nổi... Chịu thôi. Mà CHT v2.0 có gì khác so với CHT v1.8.5 không bác Phê ?

AnhPheCT

Thế thì Imagio chạy sao nổi... Chịu thôi. Mà CHT v2.0 có gì khác so với CHT v1.8.5 không bác Phê ?

CHT v2.0 cho phép tùy biến các Lock A, Music Addonwidgets kéo thả rất ấn tượng, có khoản 24 màn hình Home, Các Add on kéo thả tùy ý! Các Widgets kéo thả tùy ý! 2 Lock A có thể thay thế Music với bất kỳ chương trình Music nào....! Hiện thị dung lượng RAM, ROM, AC, DC.....! Tham khảo trong Phòng V.I.P có giới thiệu đấy! Do bên ấy ko cho công bố nên move vào phòng VIP rồi.

nile

hic.chưa bao giờ ROM của MOD lại hoàn chỉnh và mượt như giờ ... thức đêm test tối qua tới giờ chưa thấy lỗi gì ... RAM ổn định 72% quá ngon luôn ...

//em thấy Imagio đừng ham hố lên CHT2.0 làm gì ... máy nhà nghèo thì như hiện giờ em thấy ngon lắm rồi ạ ^^

uranus27

Bản này tốt lắm rồi , mượt và tốt :) Chạy 3G Mobifone + 3G EVN phà phà , Account manager cũng add vô rồi , nhưng vẫn ko sài được , thui kệ vậy , khỏi sài cũng ko sao , nhưng bản này mình thấy tốt lắm rồi . Cám ơn mod nha :)

NUKI

Tớ thấy bỏ cái ảnh nền ở Manila đi thì chạy nhanh cực (Cụ thể là thời thiết và phần slide ảnh bay vi vu), nên nếu bản không tích hơp CHTEditor v1.8.5.1 để bỏ hình nền đó đi thì hơi buồn nhỉ.

nile

wa nay chưa gửi tn ... nay gửi thử thì gửi đi đc . nhận ko đc .. bạn nào bị giống mình ko ... chứ ROM này ngon fết mà quay lại bản cũ thì tiết quá :(

kevinmonal

mình vẫn send & recieved bình thường mà,chỉ có cái vụ My location là không biết tai sao thôi

nile

mình vẫn send & recieved bình thường mà,chỉ có cái vụ My location là không biết tai sao thôi
thanks . để mình HS thử . hic

// HS vẫn thế .. thử up Titanium xem thế nào .. hic

//Titanium up vào nhận gửi ngon lành ... thế này là thế nào :(

Chỉnh sửa cuối: