• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D15C2.U4_Build 21916 ★ Sense 2.5 20181424.0 ★

AnhPheCT

vẫn còn bị mod ah. khi em nhấn phim end ( phím kết thúc cuộc gọi. nó tát màn hình. sau do em mở lên. mở khóa bằng s2u2 rồi phải mở lần nữa khóa của máy mới vô được
rồi nhấn poweroff thì khi mở lên nó hiện màn hình today cua máy rồi mới hiện màn hình khóa cua s2u2

Bạn phải ấn phím End 2-3s mới chạy S2U2 nhé. Nếu chỉ ấn một cái nhanh chỉ tắt ứng dụng gần nhất hoặc tắt màn hình. Trong S2U2 có chức năng thay đổi khoá mặc định WM6.5 đấy. Bậc On nhé.

huythanh111

Bạn phải ấn phím End 2-3s mới chạy S2U2 nhé. Nếu chỉ ấn một cái nhanh chỉ tắt ứng dụng gần nhất hoặc tắt màn hình. Trong S2U2 có chức năng thay đổi khoá mặc định WM6.5 đấy. Bậc On nhé.
em làm rồi mod ah. như anh hướng dẫn. làm cả 2 cách. em cũng cài trong s2u2. bản rom này moddinhtuandung cài phím kết thuc là phím khóa. nên khi em nhấn phím end la no khóa của máy.

mod có thể chỉ em làm sao để phím end đó chỉ có td thoát ra ngoài chương trình đang chạy và kết thúc cuôc gọi như rom gốc ko. e ko mún nó trở thành phím tắt màn hinh và khóa máy , bất tiện quá. dù đã làm các cách như mod anhphe hướng dẫn

Last edited by a moderator:
mod có thể chỉ em làm sao để phím end đó chỉ có td thoát ra ngoài chương trình đang chạy và kết thúc cuôc gọi như rom gốc ko. e ko mún nó trở thành phím tắt màn hinh và khóa máy , bất tiện quá. dù đã làm các cách như mod anhphe hướng dẫn
Mình thấy rất tiện đó chứ...;;)

Hoden

Super V.I.P
hix lần nào mà nhấn phím end la phải mở khóa 2 lần. ko nhấn thì thôi chứ nhấn là mở 2 lần . mod chi em cách đi. voi mod thì tiện với em thì...

có nghĩ là bạn ấn phím End mở khóa xong rồi vào trược mở khóa phím ảo nữa à??
nếu không muốn khóa phím ảo nửa thì tắt nó đi

huythanh111

có nghĩ là bạn ấn phím End mở khóa xong rồi vào trược mở khóa phím ảo nữa à??
nếu không muốn khóa phím ảo nửa thì tắt nó đi
không nhấn phím end là nó tắt máy. khi mở máy thì phài mở khóa 2 lần. mở bàng s2u2 rồi phải mở khóa của máy. dù đã tắt mở khóa của máy. vì đường dẫn của phím end la khóa máy. e mún cho phím end về binh thường như rom gốc la chỉ thoat ra khỏi chương trình và kết thúc cuộc gọi thôi

Hoden

Super V.I.P
không nhấn phím end là nó tắt máy. khi mở máy thì phài mở khóa 2 lần. mở bàng s2u2 rồi phải mở khóa của máy. dù đã tắt mở khóa của máy. vì đường dẫn của phím end la khóa máy. e mún cho phím end về binh thường như rom gốc la chỉ thoat ra khỏi chương trình và kết thúc cuộc gọi thôi

Khổ thân thế !! nếu không thích khóa phím thì cài S2U2 chi cho khổ thế. nếu muốn bỏ khóa mặc định cùa ROM thì bạn ò sửa dòng
[HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\BackLight]
"AutoDeviceLockEnable"=dword:00000001 thay vào 1 >> bằng 0

thì nó nghỉ khóa ngay thôi

huythanh111

xl anh em chỉ ko thix khóa 2 lần thôi .vì nó chạy 2 lần . làm mọi cách vẫn ko tắt khóa của máy đuoc. chỉnh sửa đủ cách. bt nhấn khóa bàng s2u2 thì nó chỉ khóa bằng s2u2, nhưng nhấn phím end la khi mở khóa thì phải mở 2 lần. em gà nên nhờ mấy anh giúp. đã làm mọi cách mấy a chỉ vẫn ko được. đã tắt auto lock . đã chinh regkey đã chọn cài đặt trong s2u2 . vẫn ko được nên mới thắc mắc. e chỉ mún thay đổi chức năng của phím end. cho no chỉ có td thoát ra màn hình chính và kết thúc cuộc gọi thôi

huythanh111

mod chỉ em cách nhấn phím kết thúc nó khóa bằng s2u2 lun đi mod. chứ như vậy tụ8 dưng chán quá mod ah

nile

mod chỉ em cách nhấn phím kết thúc nó khóa bằng s2u2 lun đi mod. chứ như vậy tụ8 dưng chán quá mod ah

thì nhấn fím end nó tắt màn hình thì tự khóa còn gì .... bạn thật là =]]] ...xài Imagio thì nên hạn chế nhấn Hardkey nhé bạn .. ko lại có ngày fải cạy nút lên sửa đấy =]]

//Rom mới chưa ra huh MOD .. em đang trông .. đang nhớ lắm đây :* :*

huythanh111

thì nhấn fím end nó tắt màn hình thì tự khóa còn gì .... bạn thật là =]]] ...xài Imagio thì nên hạn chế nhấn Hardkey nhé bạn .. ko lại có ngày fải cạy nút lên sửa đấy =]]

//Rom mới chưa ra huh MOD .. em đang trông .. đang nhớ lắm đây :* :*
bạn trhay61 nó tự khóa bằng gì. tôi nó khóa cũA máy mới nói chứ. như thế tôi phải mở khóa 2 lần, bất tiện. dù làm mọi cách vẫn ko được mới hỏi chứ.
còn dể9 tự tắt màn hình thì nó tự khóa bằng s2u2 thì đâu có nói. chỉ khi nhấn phím end la nó tắt màn hinh với khóa lun cua máy

nile

bạn trhay61 nó tự khóa bằng gì. tôi nó khóa cũA máy mới nói chứ. như thế tôi phải mở khóa 2 lần, bất tiện. dù làm mọi cách vẫn ko được mới hỏi chứ.
còn dể9 tự tắt màn hình thì nó tự khóa bằng s2u2 thì đâu có nói. chỉ khi nhấn phím end la nó tắt màn hinh với khóa lun cua máy

trong fần setting của S2U2 có cái mục là "chọn S2U2 là trương trình khóa mặc định mà bạn ... bạn thử stick vào đấy rồi chọn save và bật là S2U2 xem"

huythanh111

mình làm hết cách mới hỏi trên đây chứ bạn. làmm ọi cách ko được mói hỏi .ko sao . mình up rom khác rối. chờ bản rom mới cua mod dinhtuandung. hi vong bản sau mod cho phím end về mặc định của máy cho khỏi rắc rối

Cập nhật bản rom D15C2.U2 sử dụng phiên bản Manila 2.5 20184125.1 mới và HTC_Messaging_Client_1_8_20191825_00_Test trên post 1 !

Bỏ chức năng tắt màn hình bằng phím Power/End...

haidaicayk

Lại có Rom mới rùi, bác Mod chịu khó ghê:D. Vụ tắt màn hình của Imagio đúng là chán thật!!!!!!!!

tethien

Active Member
Thank mod. Có bản D15C2.U2C PV không Mod ?
Em không thích cái Co0kie's Home Tab lắm.

tethien

Active Member
Mod ơi.
Không biết bản D15C2.U2 của Mod bị lỗi gì. Mình uprom xong. Chạy PIM Backup để restore xong 01 cái là nó nhảy ra cái Massmessage gì gì đó. Nó send 01 loạt 11/12 cái message. Trong đó có cả đến 01 số thứ mất tiền như 67xx... Không stop được. Chỉ biết OK cho cái thông báo message send thôi.

Bạn nào up bản ROM này cẩn thận nhá. Mất tiền oan đấy

Mod ơi.
Không biết bản D15C2.U2 của Mod bị lỗi gì. Mình uprom xong. Chạy PIM Backup để restore xong 01 cái là nó nhảy ra cái Massmessage gì gì đó. Nó send 01 loạt 11/12 cái message. Trong đó có cả đến 01 số thứ mất tiền như 67xx... Không stop được. Chỉ biết OK cho cái thông báo message send thôi.

Bạn nào up bản ROM này cẩn thận nhá. Mất tiền oan đấy
Chà lỗi này lạ nhỉ ??? Mình đâu có bị đâu ??? Có lẽ do HTC_Message_Client _1_8_20191825_00 mới nhỉ ???

tethien

Active Member
Chà lỗi này lạ nhỉ ??? Mình đâu có bị đâu ??? Có lẽ do HTC_Message_Client _1_8_20191825_00 mới nhỉ ???

Mình cũng không biết lỗi gì. Hình như nó gửi hết các mesage có trong thư mục draft thì phải. Nó gửi hết 11 cái SMS. Còn 01 cái lỗi, không gửi được.
Mình đoán nó gửi SMS trong thư mục draft là do trong số 11 cái SMS gửi đi đó có mấy cái nó gửi vào máy bà xã. Mấy cái SMS bà xã nhận được toàn là dạng " I am busy right now ..." mà mình đã bỏ qua không gửi trước đây. Mấy cái gửi cho người khác thì mình không biết được nội dung. Cũng chả biết nó đã gửi cho ai nữa.
Thỉ thấy cái 67xx trả lại 01 cái SMS nói mình gửi sai cú pháp.