• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D1C2_Build 21903 ★ Sense 2.5 20121412.0 ★

chimcon

Yeah! Cám ơn Mod DinhTuanDung! Thế là đã có rom viet để cài rồi! Nhưng mình dạo này cũng bận bịu quá không up để test được. Mình ủng hộ Mod buld phần cơ bản thôi, còn các PM khác thì tự cài đặt theo nhu cầu cho nhẹ. Như mình thì chỉ đọc văn bản thôi thì các phần khác khỏi cài luôn \-/

haidaicayk

bác Mod ơi, sao mình up bản rom của bác cứ ngang 88% la nó đơ lun? pó tay. phải up lại bản Energy. hic.:(

sdream

Đã cài thử và có một số cảm nhận như sau:
- Trước đây cài mấy cái cook của nước ngoài, cứ đến khu vực Cầu Giấy là mất sóng (dùng mạng Vina), test thử hôm nay khi qua đó thấy sóng vẫn ngon lành, chưa biết thực hư thế nào nhưng như vậy là sóng có vẻ ổn định nhất so với các cook trước đây mình cài.
- cảm ứng mượt, nhanh.
- Nghe gọi tốt.
Nói chung là chưa thấy gì đáng để phàn nàn, tuy nhiên Mod để thêm một số PM thông dụng vào luôn cook thì tuyệt hơn, ví dụ như: SK took, SPB time ..., lock đt để luôn ngay góc trái màn hình nữa thì thuận tiện hơn cho người sử dụng ...

Nhìn chung là khá hài lòng.

Rất cảm ơn bác dinhtuandung2012 và rất mong sớm có bản cook mới, chuẩn hơn nữa để cho anh em sử dụng.

syberia

Mọi người cho mình hỏi vì sao khi back trở lại màn hình Today thì đồng hồ chỉ lúc trước đó hơn 1h rồi mới nhảy lại giờ chính xác vậy ?

choigan

Tôi up lần đầu cũng bị đơ ở 56%, lại phải rút pin cài lại. Nhưng cài lần 2 thì ok, hiện đang dùng thử. Tks bác dinhtuandung2012

hoangtumodel

bữa giờ test rất ổn định. Mặc dù có một số lỗi nhỏ như khi tăng - giảm âm lượng khi đang mở Music Sense hay Windows media player, dạng như thanh âm lượng nhỏ nhỏ xuất hiện bên trái, thì bị lỗi không thấy âm lượng đâu cả, thứ 2 là ăn ram dữ quá làm cho giao diện manila không dc mượt nữa. đợi bản rom mới của MOD vậy :D. Cám ơn dinhtuandung nhé

dungnxth

GUI dintuandung2012:D
toi co nhan xet ve rom cook moi cua ban sau khi up ve dung thu nhu sau :
1. giao dien manila 3.0 chay tot mac du chua muot lam
2. đúng là rom này ngốn ram nhiều thiệt nhưng khi dùng vẫn cảm thấy mọi tốc độ xử lý của các chương trình đều nhanh hơn rom ship rất nhiều,hì
3.cảm ứng của rom này khá nhạy đáp ứng tôt
ngoài những lỗi các bạn khác đã nêu trên, mình còn bị một lỗi này nữa k bít có bạn nào bị không đó là hình chụp không đẹp như rom ship, cũng k biết tại sao nữa hình k sắc nét và hơi tối, hì, dinhtuandung2012 kiểm tra lại thử nhé, có lẽ cam chỉ còn 3.0 thôi ,
thanks vì rom pdaviet mới nhé, chúc bạn làm tốt hơn ở rom kế tiếp =D>

hoangtumodel

theo mình bản kế tiếp mình nên bỏ bớt tối đa một số phần mềm không cần thiết như window live, bing, ... ( ở việt nam ít ai sử dụng ), thay vào đó là add vào một số phần mềm cần thiết thui. Như vậy sẽ tiết kiệm nhiều cho ram hệ thống để vận hành tốt hơn nhỉ.

windows1980

theo mình bản kế tiếp mình nên bỏ bớt tối đa một số phần mềm không cần thiết như window live, bing, ... ( ở việt nam ít ai sử dụng ), thay vào đó là add vào một số phần mềm cần thiết thui. Như vậy sẽ tiết kiệm nhiều cho ram hệ thống để vận hành tốt hơn nhỉ.

Hình như hoangtumodel chưa up Rom này hả làm gì có bing, windows live ... nói chung gần như không có gì cả (remote desktop mà còn không có nữa là MOD nhớ add thêm ở bản sau nhé thanks..) ;;)
Dùng Rom này 3 ngày rồi thấy rất thích (mình cài thêm cookeis hometab)
^_^
\-/

khaodyn

có đúng 1 file "RUU_signed.nbh" thì mình phải làm sao để uprom đây, các bác chỉ em với

ttqt802002

Bác nhớ HSPL trước rồi mới uprom không biến con Imagio thành cái chặn giấy đấy ( đã có kinh nghiệm xương máu ). Chúc bác uprom thành công và cám ơn dinhtuandung2012 vì đã cho anh em có bản ROM mang phong cách việt.

khaodyn

e đã úp, chay khá là ổn, dao diện đẹp, chỉ có điều ram lên cao, hôm sau thường là 80%, e ko thấy có MarketPlace. lock cũ, phải cài cái lock khác, có điều rom sau mình add luôn lock vào cũng dc, mấy cái vấn đề tin nhắn là phải chỉnh lại ID, rồi cài Sktool vào để sửa e thấy mất thwoif gian và rắc rối, bác add luôn cho lần cook rom sau thì hay :D thanks bác Dung2012

Em ko bít cách Hardreset con imagio này như nào cả!các pro giúp em với.thk cả nhà!
Đơn giản thôi, có 2 cách:
1. Nếu bạn dùng bản này thì bạn vào Start/Settings/System/Memory/ClearStorage nhập mã 1234 là xong...
2. Bạn tắt máy sau đó bấm và giữ đồng thời 3 phím Volume Down + Phím Gọi đi mà xanh + Phím gác máy màu đỏ, khi màn hình sáng lên thì nhả cả 3 phím ra, sau đó nhấn phím Volume Down để tiến hành HardReset...

haidaicayk

Còn tùy bạn đang dùng bản Rom nào nữa. Nhưng chung nhất là Start - Settings - System - Memory - Clear Storage xong 1234 và ok. Hoặc dùng tổ hợp phím Giữ Volume down + Back button rùi nhấn Power or Reset.

luuchidung1987

bác Dũng ơi cho mình hỏi là bản này có cách nào đưa mục Call History ra ngoài màn hình home không ? ..mình thấy bản này chay rất mượt mỗi tội thiêu cái Call History