• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D4C2_Build 21905 ★ Sense 2.5 20132227.0 ★

dungchay

Thanks ! Còn cái vụ hiển thị tên người nhận SMS đó là chưa tìm ra chứ không phải là không fix đâu bạn... Có lẽ phải cài cái SKTools rồi lần ra reg vậy...:(

Cần j phải mò, giúp bạn luôn:

HKCU\ControlPanel\Phone Đến đây tìm Mục: CallIDMatch, Tap vào thay đổi DWORD Value hiện tại thành 8.

Xong restart phone...

choigan

Tôi dùng thấy có điên thoại đến thì nó chỉ hiện màn hình phone 1-2s sau đó chuyển về màn hình lock, ko nhìn kip tên ng gọi, và muốn nhấc máy thì phải unlock. Mắc dù trong CHTedit đã để chế độ unlock khi có cuộc gọi. Có ai bị thế ko ạ
Một cái nữa, thây màn hình boot có hiển thị secondary camera = 0,3 Mp, bác cho hỏi là hiện cho vui hay có cam mặt trước thật thế :D

Tôi dùng thấy có điên thoại đến thì nó chỉ hiện màn hình phone 1-2s sau đó chuyển về màn hình lock, ko nhìn kip tên ng gọi, và muốn nhấc máy thì phải unlock. Mắc dù trong CHTedit đã để chế độ unlock khi có cuộc gọi. Có ai bị thế ko ạ
Một cái nữa, thây màn hình boot có hiển thị secondary camera = 0,3 Mp, bác cho hỏi là hiện cho vui hay có cam mặt trước thật thế :D
Mình không bị hiện tượng này, sau khi úp rom bạn đã HardReset lại chưa ? Còn cái màn hình boot đó để cho vui mà thôi, không có ý nghĩa gì đâu...:D

syberia

Trong ROM có sẵn công cụ chỉnh sửa Registry: Tools~>PHM Registry Editor nên ko cần cài thêm soft để chỉnh lỗi này.
Chờ bản mới rồi down luôn, chứ mỗi cái lỗi ko hiện tên này mà down lại thì khổ quá.
À, theo mình giao diện thế này là ổn rồi, các bản ROM tiếp theo đừng thay đổi nữa, để mang tính đặc trưng cho ROM í.

Trong ROM có sẵn công cụ chỉnh sửa Registry: Tools~>PHM Registry Editor nên ko cần cài thêm soft để chỉnh lỗi này.
Chờ bản mới rồi down luôn, chứ mỗi cái lỗi ko hiện tên này mà down lại thì khổ quá.
À, theo mình giao diện thế này là ổn rồi, các bản ROM tiếp theo đừng thay đổi nữa, để mang tính đặc trưng cho ROM í.
Vậy thì sẽ để fix ở bản sau vậy, các bạn chịu khó chỉnh sửa registry nhé... Còn giao diện thì cũng nên thay đổi cho có nét đặc trưng của từng bản rom nếu không thì nhìn rom nào cũng như nhau thì...

windows1980

Thanks mod.
Bản này bị lỗi khi nhắn tin khi chọn một người trong contacts (không có chỗ gõ vào mà chỉ có 1 ô đen xì ^_^). Chỉ guiử contacts bằng cách add tên người gửi sau T_T
;;)

dungtheu

Vậy thì sẽ để fix ở bản sau vậy, các bạn chịu khó chỉnh sửa registry nhé... Còn giao diện thì cũng nên thay đổi cho có nét đặc trưng của từng bản rom nếu không thì nhìn rom nào cũng như nhau thì...

HIỆN TƯỢNG LẠ
mình up room xong thì máy không nhận được thẻ 8G nữa trước đó vẫn sử dụng bình thường." đã uproom lại 2 lần và hreset rồi.uproom WhiteStone_WM6.5_D3C5_Build 23569 5.5.0 PV ★ Sense 2.5 và thẻ cho vào máy N86 vẫn sử dụng bình thường" . giúp mình với dinhtuandung

hoangtumodel

-Bản rom D4C2 này nhanh hơn bản trước, khá ổn định, và màn hình khởi động khá đẹp, mình rất thích. Nhưng theo cá nhân mình ko thích bộ icon mới này lắm, nhìn teen quá :D
-Trong bản rom này đã thay đổi HTC messeging client theo bản Ship nên nhắn tin cũng ổn, nhưng xuất hiện cái thông báo " tin nhắn đã gửi " từ administration làm mình ko biét tắt ở đâu :D.
- Cái giao diện manila 2.5 mới này mà bác MOD đã thay vào, thấy nhanh và rất mượt. Tuy cái 3D animation còn hơi chậm tí , nhưng cũng ổn.

Ps: cho mình hỏi làm thế nào để thay cái HD minilock trong CHT thành Lock mặc định nhỉ, vì mỗi lần mình nhấn vào icon ổ khóa trên thanh bar thì nó lock màn hình, nhưng phải đợi khá lâu nó mới chịu tắt, trong khi cái lock mạc định thì tắt màn hình chỉ sau 5s.

syberia

^ bản này ấn nút Multimedia là nó khóa máy, cần gì phải ấn cái khóa đó bạn, mà muốn bỏ nó thì vào CHT có chỗ tắt.

windows1980

Mod ơi xem lại nhé bản này bị lỗi footprints và facebook ^_^. Youtube thì giật khi xem chế độ HQ ^_^
;;)

Mod ơi xem lại nhé bản này bị lỗi footprints và facebook ^_^. Youtube thì giật khi xem chế độ HQ ^_^
;;)
Phiên bản Sense 2.5 2013.2227_0 mới này mặc định không có tab Footprints nên khả năng nó không đồng bộ khi lấy từ Sense 2.5 2012.1412_2, còn tab Facebook sẽ xem lại trong bản kế tiếp (mình không xài Facebook nên không test chức năng này mà..:()... Còn Youtube thì vẫn giữ nguyên không chỉnh sửa gì, có thể do rom và cũng có thể do mạng nữa bạn ạ...

hoangtumodel

bản rom này bạn dinhtuandung có nhiều cải tiến tốt, nhưng 1 hồi sau khi sử dụng là ram tăng nhanh quá, sau đó có biẻu hiện chậm chậm :D ... theo mình nghĩ có lẽ do giao diện sense giải phóng ram rất kém thì phải ...

bản rom này bạn dinhtuandung có nhiều cải tiến tốt, nhưng 1 hồi sau khi sử dụng là ram tăng nhanh quá, sau đó có biẻu hiện chậm chậm :D ... theo mình nghĩ có lẽ do giao diện sense giải phóng ram rất kém thì phải ...
Đúng thật, dùng Imagio mình thấy khi vừa úp rom xong ram đã 56-57% rồi, có lẽ do Sense 2.5 này ngốn ram quá cỡ như HD2 có ram cao mới chạy mượt được giao diện Sense 2.5 mới này... Còn khi sử dụng bình thường cũng tới 75%...híc...

dungtheu

Đúng thật, dùng Imagio mình thấy khi vừa úp rom xong ram đã 56-57% rồi, có lẽ do Sense 2.5 này ngốn ram quá cỡ như HD2 có ram cao mới chạy mượt được giao diện Sense 2.5 mới này... Còn khi sử dụng bình thường cũng tới 75%...híc...

co gang len mod nhe. minh luon ung ho ban . xl vi minh tra loi bang imagio nen k co dau. tc nhe mod

dungtheu

tôi dùng thấy có điên thoại đến thì nó chỉ hiện màn hình phone 1-2s sau đó chuyển về màn hình lock, ko nhìn kip tên ng gọi, và muốn nhấc máy thì phải unlock. Mắc dù trong CHTedit đã để chế độ unlock khi có cuộc gọi. Có ai bị thế ko ạ
Một cái nữa, thây màn hình boot có hiển thị secondary camera = 0,3 Mp, bác cho hỏi là hiện cho vui hay có cam mặt trước thật thế Click here to enlarge

mod dinhtuandung ơi mình khắc phục mãi cái lỗi gọi đến chờ 1 lúc mới hiện cuộc gọi mà không được . giup mình với

Diamond-Black

DÙng bản này có bị Delay Vietmap R12 khi dẫn đường ko bạn nhỉ ? Đang download test thử

Feedback lại là dùng VietmapR12 ở chế độ dẫn đường xong tắt đi thì sẽ bị delay và vẫn nguyên vị trí GPS hiện và ko động đậy gì cả :D chán IMAGIO quá ko thể fix đc lỗi này.

Last edited by a moderator: