• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Widget] Add POWER WIDGET vào NOTIFICATION ROM DESIRE HD

dale89

Cái này ai xài các bản rom Ginger hay nonsense điều biết về sự tiện lợi của nó rồi ha :D hôm nay mình post 2 kiểu Power widget cho Desire HD mình tìm thấy trên forum XDA

StockCarbon:

dành cho build 1.72 (cái này thì mình chưa test)
dành cho build 1.84 (đã test)

GingerCarbon:

dành cho build 1.72 (cái này mình cũng chưa test)

dành cho build 1.84 (đã test)

HƯỚNG DẪN CÁCH ADD VÀO:
Cái này mặc định là up bằng Recovery 3.0.0.x trở lên nhưng do mình đã up thử trên bản rom RAF 4.02 Recovery 3.0.0.5 rồi mà k được nên mình hướng dẫn add vào bằng thủ công:
Bước 1:giải nén nó ra tìm thấy thư mục /system
Bước 2 chép lần lượt các file vào theo thứ tự vào /system của đt bằng root explorer
LƯU Ý: KHI ADD 3 FILE framework.jar,framework-res.apk,services.jar VÀO TRONG /system/framework THÌ K NÊN PASTE VÀO LIỀN MÀ NÊN PASTE VÀO ĐƯỜNG DẪN /system TRƯỚC, SAU ĐÓ SET PERMISSION THEO SƠ ĐỒ NÀY
[X][X][ ]
[X][ ][ ]
[X][ ][ ]
SAU ĐÓ MOVE VÀO /system/framework
LÀM VẬY ĐỂ K BỊ LỖI TREO KHI KHỞI ĐỘNG

Ngoài cách add này ra thì cũng có thể dùng Droid Explore bỏ vào nhưng cũng dễ bị lỗi ở bước /system/framework, cách của mình hơi dài dòng nhưng mình đã test an toàn và bảo đảm thành công :D

p/s:
CÁCH THAY ĐỔI SẮP ĐẶT CÁC WIDGET
toggleAirplane
toggleAutoRotate
toggleBluetooth
toggleBrightness
toggleFlashlight
toggleGPS
toggleLockScreen
toggleMobileData
toggleScreenTimeout
toggleSleepMode
toggleSound
toggleSync
toggleWifi
toggleWimax

chỉnh sửa file widget.txt trong system/customize
vd: trong file widget.txt ta thấy

toggleWifi|toggleBluetooth|toggleGPS|toggleBrightness|toggleSync|toggleSound

ta muốn thay widget chỉnh độ sáng bằng widget bật/tắt data thì sửa lại như sau

toggleWifi|toggleBluetooth|toggleGPS|toggleMobileData|toggleSync|toggleSound

xong, lưu lại khởi động máy

chỉnh sửa file notification_config.txt trong system/customize

enablePowerControl : chỉ có Powerwidget trong Notification
enableRecentApps : chỉ hiển thị những app đã chạy rồi trong Notification
enablePowerControl|enableRecentApps: cả 2

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTung2601

Bác có bản sử dụng được cho rom GINGER V10 của bác BOYPPC không? bản này notification chỉ có Wifi, bluetooth, GPS và chọn Rung hoặc chuông thôi. Thanks bác!!!!

alanlee

Hi , cho mình hỏi, topic của bạn là dành cho Desire HD, mà chúng ta đang ở vùng HD2 :-/

Vậy thì dùng chung bạn nhỉ ?

amateur_no1

Hi , cho mình hỏi, topic của bạn là dành cho Desire HD, mà chúng ta đang ở vùng HD2 :-/

Vậy thì dùng chung bạn nhỉ ?
là cho HD2 chạy rom Desire HD đó bạn. cai file CWM chắc bị lỗi, flash ko đc, phải làm thủ công như bác chủ topic chỉ thi ok

dale89

Bác có bản sử dụng được cho rom GINGER V10 của bác BOYPPC không? bản này notification chỉ có Wifi, bluetooth, GPS và chọn Rung hoặc chuông thôi. Thanks bác!!!!

ginger thì hình như nó có cynotagen 7 rồi trong đó có Powerwidget rồi, còn cái này chỉ dành cho rom Desire HD bạn àh. Mình có hướng dẫn add thêm widget vào đó bạn

lungtung

Mình cài file zip khong tác dụng, copy tay nó treo máy luôn khởi động không vào android được cứ tự khởi động lại. Không biết có làm sai gì không

dale89

do k set permission giờ chỉ có cách là lúc đang khởi động đến Splash screen thì bạn cắm cáp vào mở Droid explore trên vi tính lên bỏ file framework-res.apk vào /system/framework là sẽ khởi động lên đc :D k sao cả

videolan

Trong rom SD DL Desire 4.32.44.12 đã có pw, nhưng mình sửa file widget.txt (trong root explorer) mà ko biết save bằng cách nào, hay phải sửa bằng cái khác hả bạn? thanks

dale89

Trong rom SD DL Desire 4.32.44.12 đã có pw, nhưng mình sửa file widget.txt (trong root explorer) mà ko biết save bằng cách nào, hay phải sửa bằng cái khác hả bạn? thanks

dùng root explore bạn chạm vào file widget.txt xong kéo xuống chọn phần edit rồi sửa thôi

videolan

Thanks bạn, mình làm dc rồi, mình copy nó ra chỗ khác, dùng notepad sửa nó lại rồi chép đè lên là ok.

ars0912

hiz bác ơi cho em hỏi em làm đến bước move 3 file framework.jar,framework-res.apk,services.jar vào trong /system/framework thì move được file framework-res.apk vào xong thì root explorer nó bị force close,em khởi động lại thì nó vẫn bị thậm chí còn force close rất nhiều chưong trình,nó cứ tự hiện lên thông báo ý :( em dùng bản raf hd 4.0.2

dale89

đó là do bạn k thực hiện bước set permission theo hướng dẫn của mình bạn đọc kĩ lại hướng dẫn đi có bước set permission nữa

vietnamit

Xin hỏi các bác có cách nào add power widget và recent cho các bản không có không? thí dụ như các bản froyo hoặc dersie thôi

lungtung

Mình là được rồi nhưng khi sửa file noti và file widget không thấy có tác dụng, hay tại mình copy các file trong framework khởi động lại rồi mới copy file noti và widget vào sau nên chỉnh lại không tác dụng nhỉ, giờ làm thế nào để khắc phục?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 46 minutes:

đã cài lại rom, làm lại từng bước nhưng không thay đổi được các thành phần nó vẫn cố định là GPS, wifi, bluetooth, data, light, sound
và không hiển thì được recent app

MÌnh đã làm thế này: copy file :
PowerControlSettings.apk vào app trong system
copy file : notification_config.txt và file widget.txt vào đúng đường dẫn của nó là customize trong system sau đó copy các file khác của system/framework, nhưng nó không thay đổi các thành phần và thứ tự các toggle và không có recent app

Chỉnh sửa cuối:

dale89

Mình là được rồi nhưng khi sửa file noti và file widget không thấy có tác dụng, hay tại mình copy các file trong framework khởi động lại rồi mới copy file noti và widget vào sau nên chỉnh lại không tác dụng nhỉ, giờ làm thế nào để khắc phục?

[=========> Bổ sung bài viết

dale89

????? tự nhiên trích dẫn 1 đoạn làm gì thế bạn?

sorry bữa giờ bận quá post bằng đt nó lung tung, bạn muốn thay đổi file txt thì cũng làm như cách chép framework là set permission là đc thôi

lungtung

mình làm các bước add power widget đã thành công như có vẫn đề là nó thay đổi cả biểu tượng pin và sóng... trên thanh status. Có cách nào để nó giữ nguyên các biểu tượng trên không nhỉ.