• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WiFi cho HTC HD2?

optima

Nhờ các Bro xem giúp về cái wifi con HTC hd 2 của mình một tí:
1. đối với các mạng không có security thì có thể vào được nhưng không tự động vào wifi mà phải manual.
2. đối với một số mạng cần key thì tùy, có mạng thì nhận được tín hiệu wifi nhưng ko nhận được đó là mạng security vào mãi không được
3. một số mạng có hiện dấu security thì vào key được.

Túm lại, Bro nào có kinh nghiệm set wifi cho HTC HD2 chỉ giúp nhé.

cảm ơn nhiều

stone0_0heart

1. đối với các mạng không có security thì có thể vào được nhưng không tự động vào wifi mà phải manual.
2. đối với một số mạng cần key thì tùy, có mạng thì nhận được tín hiệu wifi nhưng ko nhận được đó là mạng security vào mãi không được

cảm ơn nhiều
Với câu hỏi này ai trả lời được tui chết liền!!! 1 số Wi-Fi Router free không cần key thì tất nhiên miễn bàn! nếu Wi-Fi Router mà khi bạn scan có trong list các máy cần kết nối, thì tức là có tín hiệu nên khi bạn scan nó mới hiển thị trong list ( cũng giống như bluetooth thôi ), Wi-Fi Router- như 1 máy chủ trong "LAN", các máy con kết nối tới "ăn ké" nên đối với Wi-Fi Router cần pass thì bạn nhập pass là "ăn" thôi chứ có vấn đề gì đâu? Theo mình hiểu là như vây! bạn nên nói rõ hơn 1 chút về lỗi mà bạn gặp!!

slazenger

Mình bị giống bạn Optima. Có nghĩa là wifi Cty mình có set Password. Khi nhập key xong rồi HD2 kết nối "conected" nhưng vẫn không truy cập được web trong khi đó laptop của mình thì vẫn vô ào ào.

Bác nào có kinh nghiêm về việc này vui lòng giúp.

Tks a lot!

anhtuan_gps

Mình bị giống bạn Optima. Có nghĩa là wifi Cty mình có set Password. Khi nhập key xong rồi HD2 kết nối "conected" nhưng vẫn không truy cập được web trong khi đó laptop của mình thì vẫn vô ào ào.

Tks a lot!

Sao lại thế được nhỉ? Máy mình dùng rất nhiều sóng WIFI có pass vẫn được mà. Hay bác xem lại xem Wi-Fi Router đó có đặt IP tĩnh ko? hoặc có chế độ lọc MAC.

ancola66

Super V.I.P

cảm ơn nhiều

Tks a lot!
*Trường hợp này có thể do Wifi của nhà bạn và của công ty có cùng TÊN gọi (Do lười đặt tên nên vẫn để tên mặc định của Wifi router, ví dụ đều có tên là Linksys, Dlink.....) điều này dẫn đến HD 2 của bạn vẫn nhận được Wifi nhưng không vào được mạng vì thông số của 2 cục phát Wifi là khác nhau. Bạn phải Remove Wifi setting rồi connect lại thì nó sẽ có thông số của cục phát Wifi mới (Có cùng tên gọi) :
*Setting/Connections/Wifi/Advanced/Change Network
*Nhấn giữ vào tên access points hiện lên Menu thì chọn Remove Settings
*Cuối cùng nhấn Connect để HD2 cấu hình lại kết nối Wifi với Wifi Router

duongvinhtuyen

Minh Cung dang sai co HD2 , wifi ko pass thi vo duoc , he co pass la ko vo duoc, co lam nhu tren nhung cung ko duoc , giup minh voi

thanhvv

*Trường hợp này có thể do Wifi của nhà bạn và của công ty có cùng TÊN gọi (Do lười đặt tên nên vẫn để tên mặc định của Wifi router, ví dụ đều có tên là Linksys, Dlink.....) điều này dẫn đến HD 2 của bạn vẫn nhận được Wifi nhưng không vào được mạng vì thông số của 2 cục phát Wifi là khác nhau. Bạn phải Remove Wifi setting rồi connect lại thì nó sẽ có thông số của cục phát Wifi mới (Có cùng tên gọi) :

Tôi đang dùng T-Mobile HD2 với bản ROM ship 3.14.531.0 (04666) WWE. Tôi truy cập các trang web qua Data Connection thì được nhưng nếu qua wifi thì không được.

Đã làm như cách bác ancola66 chỉ nhưng vẫn không được, Thậm trí không kết nối trở lại được. Tệ thật.

Chỉnh sửa cuối:

senshin

Máy mình có sao đâu mật mã wep 10 số nhập đúng vô internet ầm ầm.Xem lại pass.Wifi mình hiệu TRENDnet để nguyên luôn ko đổi tên.

stone0_0heart

Tôi đang dùng T-Mobile HD2 với bản ROM ship 3.14.531.0 (04666) WWE. Tôi truy cập các trang web qua Data Connection thì được nhưng nếu qua wifi thì không được.

Đã làm như cách bác ancola66 chỉ nhưng vẫn không được, Thậm trí không kết nối trở lại được. Tệ thật.
Nếu là Win 7 hay vista bạn vào properties kết nối internet của bạn rồi sang tab sharing
xem đã check như hình chưa!!

thegoldfishvn

xem ra con hd2 này có vấn đề với wifi. con của e thì wifi yếu kinh. dù xài đúng bản radio mà bác Quang khuyên. nhưng mà sóng yếu kinh. e xài wifi tenda. ko bít tại wifi hay tại hd2 mà xa hơn 3m là ko còn miếng sóng nào. Chả bù với con touchpro2 lúc trước e xài. wa nhà hàng xóm còn nhận ra sóng. Còn về khoản mạng free ko nhận được thì trước giờ e cũng xài wa nhiều máy co wifi e thấy đều vậy. có khi sóng yếu wá. nó chỉ nhận ra trong thoáng chốc khi connect là nó mất. có khi sóng to nhưng mà chắc tại wifi đó setting gì đó mà ip lạ ko vô được. chứ e đi cafe mấy chỗ wifi ko có pass lúc nào cũng cô được ( bằng nhiều máy khác nhau). Cũng có 1 bệnh lạ là hùi xưa e xài con atom, đến thư viện trường thì thấy có sóng wifi free, chọt vô thì nó connected. nhưng mà ko vô mạng được. (giờ e nghỉ học rùi nên ko bít hd2 có bị vậy ko?). nên e nghĩ cái này là do setting của mạng wifi chứ ko phải tại máy mình ( or setting đó máy mình ko hỗ trợ)

lungtung

lại thế nhi, mình để wifi trên tầng 4 ra đường ngồi uống nước cách cửa nhà tầm 20m vẫn bắt ngon lành, nhưng chạy thử android thì bắt khỏe hơn hẳn trên wm

namwarrior

mình nhận thấy nếu windows Mobile thì với mạng ẩn không tìm được, add bằng tay cũng thua không vào đc. Cũng mạng đó chuyển sang Android thì search ok, nhập mã là xong. chạy ào ào. Sóng cũng khỏe hơn nhiều ( gần đầy cột trong khi WM thì đc 2 vạch - test với mạng cafe)
chưa kể net ad-hoc thì dùng WM cũng thua. Bó tay!!!
Ức mỗi cái không thấy bản android nào loa ngoài to to chút - mồm không to bằng WM chứ không thì cũng để android chạy defauld rồi

Chỉnh sửa cuối:

uandh

Của mình bị tình trạng giống vậy nè. đã fixed được. Cảm ơn bạn ancola66

kadi

các bác chỉ e cách set ip tĩnh cho hd2 với.
Với cho e hỏi 1 cái nữa là.E up lên android 2.3.a,bây giờ muốn vô internet cho hd2 bằng pc thì mình vô chỗ nào

ducbinh94

Thực ra là do bản từng bản ROM thôi. Mình cũng từng gặp Wireless không đặt pass vào vô tư, đặt Pass thì 1 là báo gõ sai password (mặc dù đã gõ rất chuẩn đến từng cm), hai là không setup được IP. Sau đó mình up lại bản ROM khác, vấn với cái Wireless đấy thì lại kết nối vô tư. Nhưng khi up HD2 sang sử dụng HDH Android thì bắt wifi khoẻ hơn WM và cũng không gặp mấy trường hợp "chuối" trên.

superman1983

Sao Con HD2 của mình Wifi rất yếu dù xài WM hay Android. Bác nào biết cách cải thiện tình trạng bắt sóng wifi của HD2 thì chỉ mình với!

hoamax45

mấy Mod cho e hỏi tí,làm cách nào để con Hd2 thành usb kết nối máy tính bằng internet dc v?

hoamax45

mấy Mod cho e hỏi tí,làm cách nào để con Hd2 thành usb kết nối máy tính bằng internet dc v?

May bac thog cam,e dag online bag hd2,may bac cho e hoi them.e dzo wf va 3g cu vai ba fut thi dut ket noi,bi hoai thay buon wa,dag danh xi to tren mag,dut ket noi lam thua lun may chuc ngan,cu dut 1ti rui no tu dog connect lai.e da thu format,up rom,up radio du kieu ma k dc,co bac nao cao thu chj giao dzum.hic