• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Wifi có ảnh hưởng tới FW?

sonnguyen_uiq3

wifi em bị tình trạng thế này.hôm bữa mới mua cho thẳng bạn con p990i(còn nguyên thủy chưa có phần mềm nào),hai thẳng cùng ngổi uống cafe cùng vào yotube xem thì máy nó xem được còn máy mình xem ko được tức muốn điên lên được(dùng phần mềm wed của máy).xem lại cài đặt trong wed thì giống nhau.ram thì cũng còn bằng nhau thôi.mà hinh như về máy thì chỉ khác nhau ở FW(CỦA NÓ LÀ CDA:162007/2 R6D23 còn của mình là CDA 162007/2 R6E28)ko biết FW có liên quan đến nó ko nữa.mình cũng thử xài cái mod wifi của bác DONGXANH rùi cũng ko cải thiện được lỗi đó.các bác cho em ý kiến để cải thiện nó nha.thanks.ah mà nó báo lỗi thế này(thí link appears to not be working.do you want to try again).mà nghỉ lại cũng tức thiệt hai thằng ngồi xác bên mà chỉ có mình bị báo lỗi như vậy nó thì coi mượt làm sao.BAY giờ bác nào dùng FW R6D23 thì dùng chương trình wed của máy vào youtube xem có xem được ko nhé(wifi).ko cần dùng coeplayer 1.25. Vấn đề này mình có hỏi SV TLG rồi nhưng ảnh cũng ko chắc lắm nên pót bài này xin ý kiến mọi người.mong rằng bác CONG ko xóa bài.thanks

thanhdung72

:)Mình cũng bị như vậy đó,cũng đã up FM mới rồi mới bị còn FM củ thì dùng ok, về sau mò mậm lại thì vào được,bạn vào Video viewer\setting\mục
Display: Default view(chọn portrait). size(chọn Actual size).
Buffering: Media buffer(chọn custom setting).chọn max 15 se. bỏ dấu clear cache
Proxy: Automatic proxy đánh dấu auto configuration
DONE
vậy là song,mình cũng ko chắc nữa vì hồi trước cũng bị như vậy,mà hiên nay mình dùng thì có lúc vào được cũng có lúc ko vào được vì tùy vào mạng Wifi nữa mình đã thử nhiều chỗ wifi mạnh thì vào nhanh lắm.
CHÚC BẠN THÀNH CÔNG.

Nếu có bác PRO nào cao siêu hơn xin chỉ giùm thêm,trình độ mình vẫn còn có han chế

titanlys

anh ơi cho e hỏi cái video wierwer là ở đây vậy a???e tìm hoài ko ra a ahf :(

Caohieu88

anh ơi cho e hỏi cái video wierwer là ở đây vậy a???e tìm hoài ko ra a ahf :(

Nó hiện ra khi em vào trực tiếp một bài hát hay một video nào đó mà ko thông qua chương trình Media hay video của máy!