• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Wifi O2 Atom không vào được

shinichi01

con atom của mình wifi vẫn on được vẫn nhận ra host nhưng không thể connect được,cột wifi hiện hai mũi tên khoảnh 5s rồi tắt mình up nhiều bản room nhưng không hết có phải do hadware không?

Chỉnh sửa cuối:

phhg

Mình cũng gặp tình trạng tương tự.

:-??
Ai biết cách khắc phục không?

linh_ck01

các bạn thử up lại ROM gốc xem sao.. nếu up xong ROM gốc mà vẫn bị thì là do hardware rùi .. lúc đó mới nên đụng tới dao kéo chứ.. hì...

Sonblack

Super V.I.P
Muốn biết chính xác, bạn phải biết nơi phát Wifi, phát theo chuẩn nào?
Atom thường chỉ nhận sóng theo chuẩn B mà thôi. Vì vậy, nếu nơi phát theo chuẩn B hay B/G thì Atom sẽ nhận được sóng nhưng tùy mức độ bảo mật (Security) được thiết lập của Adapter Wireless nơi đó nữa.

Chỉnh sửa cuối:

vbclg

Ngoài ra, có một wifi k nhận password, nếu cơ quan có wifi và cài pass thì khi nhập pass nó không báo sai, nhưng nó sẽ không sử dụng được, không biết nó bị gì, nhưng một số thì lại được?

linh_ck01

wifi không nhận pw là wifi nào thế, bạn có thể nói rõ hơn cho mọi người cùng biết được ko.. vì mình chưa gặp tình trạng này ..
thank you so much

linh_ck01

anh Sơn ơi, làm sao phân biệt dc Wifi phát theo chuẩn nào vì khi mình ra ngoài ==>>> mần răng mà biết dc vì thông thường là nó để theo tên của quán cafe hay tên của cơ quan, công ty mà mình đang sử dụng wifi.
Cám ơn sự chia sẻ của anh

Sonblack

Super V.I.P
anh Sơn ơi, làm sao phân biệt dc Wifi phát theo chuẩn nào vì khi mình ra ngoài ==>>> mần răng mà biết dc vì thông thường là nó để theo tên của quán cafe hay tên của cơ quan, công ty mà mình đang sử dụng wifi.
Cám ơn sự chia sẻ của anh

Thì hỏi bằng cái miệng chứ làm răng :)).
Hỏi người kỹ thuật làm chuyện đó chứ ai hả bạn. :D

linh_ck01

hix.. daika SƠn lại đùa .. hix .. em cứ tưởng anh có chiêu gì hay có PM nhận diện dc loại của sóng Wifi, hi`... trời ah, còn đi cafe mà hỏi phục vu :"Em ơi, sóng wifi ở đây loại gì thế?", hix.. chắc bà kon nhìn em như quái vật lun .. potay daika SOnBlack..

P/s:daika kiếm vợ dc chưa mà xả xì chét thế :D