• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Wiki2Touch - Từ điển bách khoa cho FW 2.x.x

HaChau

Super V.I.P
bạn ơi bạn nói rõ đoạn này chút được không
"+ Sau Đó Các bạn Vào Run Gõ Lệnh cmd ( cái này ở trong computer ). chuyển về thư mục có chứa indexer.exe ( File là file trong thư mục trong bộ công cụ - cái bạn tải đầu tiên á ) . Nếu Bạn nào dùng win Xp thì khi ta giải nén vào C:\Documents and Settings\User và khi ta ấn lệnh cmd thì bạn khỏi cần chuyển về thư mục chứ file indexer.exe nữa.
+ Sau đó nó hiện ra và ấn lệnh : indexer -ad viwiki-latest-pages-articles.xml.bz2"

Mình gõ lệnh indexer -ad viwiki-latest-pages-articles.xml.bz2 thì nó lại báo là :
Theo hình ở trên thì các file của bạn không được đặt trong cùng 1 thư mục rồi. Bạn xem luôn trả lời dưới đây.
chuyển về thư mục có chưa indexer là làm thế nào anh ơi :(
Ví dụ cho bạn dễ hiểu. Tôi bung tất cả các tool download về cho vào 1 thư mục chung là C:\Wiki
Như vậy, trên máy tôi hiện có các file:
C:\Wiki\gen.exe
C:\Wiki\ImageGetter.exe
C:\Wiki\images.txt
C:\Wiki\indexer.exe
C:\Wiki\LICENSE.TXT
C:\Wiki\pack.exe
C:\Wiki\TransferTool.exe
C:\Wiki\viwiki-latest-pages-articles.xml.bz2

Vậy là có thể làm được rồi.

XuanTruong

Super V.I.P
các bạn cho hỏi về phần để load ảnh về trong wikipedia ấy sao khi mình chạy cái Image Getter để nó load ảnh về sao mà lầu thế hả trời . Mình để máy tính chạy hơn 1 ngày mà vẫn chưa xong , nó vẫn cứ load về ah . Không biết có bạn nào có file ảnh sẵn đã load về rồi chưa thì up lên cho mình down về cái . Cám ơn rất nhiều .

chuyển về thư mục có chưa indexer là làm thế nào anh ơi :(

Download hai File theo Link dưới cùng của bài viết đầu tiên về Copy vào là xong, vừa nhanh vừa đỡ mất công!;;)

XuanTruong

Super V.I.P
Đúng là BÁCH KHOA TOÀN THƯ có khác! Rất hữu ích cho mọi tầng lớp từ học sinh đến người lớn tuổi!=D>

nhoyen

bạn ơi bạn còn lưu bộ tool để làm đât trong máy của bạn không, up lên lại cho mình xin với mình tính làm data mới tiếng việt và tiếng Nga mà hum bữa cài lại máy mất bộ tool rồi giúp mình với nha! thanks

XuanTruong

Super V.I.P
bạn ơi bạn còn lưu bộ tool để làm đât trong máy của bạn không, up lên lại cho mình xin với mình tính làm data mới tiếng việt và tiếng Nga mà hum bữa cài lại máy mất bộ tool rồi giúp mình với nha! thanks

Đã đưa kèm trong bài viết đầu Topic rồi đó Bạn!

nhoyen

Đã đưa kèm trong bài viết đầu Topic rồi đó Bạn!
LInk đó đâu có down được nữa đâu! cho nên mình mới xin ai có thì up lên lại giùm mình đó! hôm bữa mình có nhưng sau đó cài máy lại cái quên lưu nó mất h lên google không down dc nữa

XuanTruong

Super V.I.P

LInk đó đâu có down được nữa đâu! cho nên mình mới xin ai có thì up lên lại giùm mình đó! hôm bữa mình có nhưng sau đó cài máy lại cái quên lưu nó mất h lên google không down dc nữa

Đính kèm File cho Bạn đây nhé!

HaChau

Super V.I.P
Chán thật, tìm đủ cách vẫn không thể build được dữ liệu wiki tháng 3/2010.
Quá trình tạo thành công nhưng copy vào iPhone thì không search ra dữ liệu cả.
Mình đã thử chạy cả phiên bản trên Mac và trên Windows đều cho kết quả giống nhau.

Không biết có bạn nào khắc phục được không nhỉ?

HaChau

Super V.I.P
Hình như không ai dùng wiki và quan tâm đến vấn đề này thì phải :-?

hapnh

Các bạn cho mình hỏi là sau khi copy 2 file vào rồi thì làm sao để sử dụng Wiki2touch, mình đã vào Safari nhưng nó báo không được. Mình mới dùng nên không biết, nhờ các bạn chỉ giúp.
Sorry. Mình làm được rồi, quên bật on của wiki2touch.

Chỉnh sửa cuối:

hapnh

Một vấn đề nữa phát sinh, đó là không hiện ảnh mặc dù mình đã copy cả 2 file vào 1 chỗ như hướng dẫn. (Liệu có phải là do mình dùng dữ liệu nên không tương thích với file ảnh cũ không nhỉ?????). Mong các bác chỉ giáo

XuanTruong

Super V.I.P
Một vấn đề nữa phát sinh, đó là không hiện ảnh mặc dù mình đã copy cả 2 file vào 1 chỗ như hướng dẫn. (Liệu có phải là do mình dùng dữ liệu nên không tương thích với file ảnh cũ không nhỉ?????). Mong các bác chỉ giáo

Những hình có trong File Data "images_vi" sẽ hiện hết, và ngược lại.