• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Window Vista Icon - Bản đẹp trọn bộ cho P990i (28/11)

tri_etech2008

Thank bác caohieu88 rất nhiều. Bộ Icon này của bác thật là tuyệt. Tuy nhiên khi e cài vào thì phần tin nhắn lại bị báo lỗi C:\Resouce\Apps\QMapp.mbm Unexpected end of file. Bác giúp e cách khắc phục với

dqt

Thank bác caohieu88 rất nhiều. Bộ Icon này của bác thật là tuyệt. Tuy nhiên khi e cài vào thì phần tin nhắn lại bị báo lỗi C:\Resouce\Apps\QMapp.mbm Unexpected end of file. Bác giúp e cách khắc phục với

Bạn bị y như mình:
Chép cái này vào C:\Resouce\Apps
Đảm bảo hết bị.
Chúc vui. Thân

dqt

6 Icon mà bạn cần đây, chép tất cả vào C\Resource\Apps và khởi động lại máy nhé!
Quá tuyệt!!!

Diễn đàn PDA Việt đúng là cần cái gì có cái đó.

Nếu có nhiều nút thank hơn, tôi sẽ bấm 1000 lần cho bạn. Bạn rất nhiệt tình Hiếu à!!!

NokuaN70

Well-Known Member
Tiếc quá kg có cho P1 nhỉ, mình thích bộ Icon Vista này quá mà kg xài dc cho con P1 iu dzấu hix hix buồn....
Posted via Mobile Device

Caohieu88

Tiếc quá kg có cho P1 nhỉ, mình thích bộ Icon Vista này quá mà kg xài dc cho con P1 iu dzấu hix hix buồn....
Posted via Mobile Device

Không biết bạn đã mod đủ icon cho P1i chưa, nếu rồi thì chỉ việc copy đè các file MBM vào C\Resource\Apps là xong mà. Thực chất của các bản MOD icon chỉ là thay đổi file MBM còn các file RSC thì toàn lấy của bản trước ghép vào thôi bạn!

dqt

Vậy về nguyên tắc nếu có file mbm ta thay đổi name phù hợp với ứng dụng là OK à? Nếu vậy bạn Hiếu có thể post một vài file mbm (phù hợp bộ icon này) để tôi tự đổi icon các ứng dụng còn lại được không ạ??

Caohieu88

Vậy về nguyên tắc nếu có file mbm ta thay đổi name phù hợp với ứng dụng là OK à? Nếu vậy bạn Hiếu có thể post một vài file mbm (phù hợp bộ icon này) để tôi tự đổi icon các ứng dụng còn lại được không ạ??

Chắc bạn mới tham gia nên chưa biết, ở đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=32461 có hơn 100 bộ các loại từ full cho đến một vài Icon MBM, từ Vista đến Iphone, MacOS rất đẹp tùy theo bạn lựa chọn. Về nguyên tắc thì có thể đổi tên như vậy, nhưng có một số icon phức tạp ko theo quy luật thì cần phải chú ý ví dụ như QO_FileManager của QuickOffice, nó có rất nhiều icon nhỏ bên trong chứ ko chỉ có 6 file mask như thông thường. Vì vậy có thể dựa bằng kinh nghiệm hoặc tốt hơn là kiểm tra bằng MBM Tools để so sánh. Khuyến cáo chỉ nên đổi icon có chức năng tương đương giữa các bộ nếu như bạn chưa rành lắm. Chúc bạn thành công!!!

NokuaN70

Well-Known Member
Thanks Hiếu nhiều nhé, đã làm xong kết quả trên cả sự mong đợi :) very thanks.
Posted via Mobile Device

buratino1703

Bộ này long lanh thật, đẹp tuyệt với, lấy về luôn! Có điều có cái icon của Multimedia trong Main menu là hơi bị "lạc loại" với mấy 8 cái còn lại. Bác Hiếu edit lại thì hay quá!

Caohieu88

Bộ này long lanh thật, đẹp tuyệt với, lấy về luôn! Có điều có cái icon của Multimedia trong Main menu là hơi bị "lạc loại" với mấy 8 cái còn lại. Bác Hiếu edit lại thì hay quá!

Mình thấy OK mà, nếu bạn thích sửa thành gì thì gửi Icon (PNG) cho mình, mình sửa lại cho nhé!

sao mình copy theo đường dẫn rồi và cũng OFF cái CAPP rồi mà sao nó chứ "can't copy file" .thế là sao vậy.có ai bít cách chỉ cho mình với đi

Caohieu88

sao mình copy theo đường dẫn rồi và cũng OFF cái CAPP rồi mà sao nó chứ "can't copy file" .thế là sao vậy.có ai bít cách chỉ cho mình với đi

Vào swiss để tắt hết các chương trình đang chạy đi bạn, nếu như đã để Capsswitch Off rồi!

dqt

Tình hình là nếu các bạn cài bộ Window Vista Icon trên bằng cách chép đè thì không sao, nhưng nếu cài bằng file sis thì hãy coi chừng có thể tin nhắn không mở được. Tuy nhiên có cách khắc phục điều này rồi. Mọi người đọc lại bài ở trên để biết. Sau đó muôn hoàn chỉnh thì cài mấy file fix các icon còn thiếu.
@Caohieu88: theo mình thì bạn nên kèm file fix 6 icon ở trên vào bài 1 để mọi người đỡ mắc công, kèm theo file sữa lỗi tin nhắn nữa. Vậy là bài post của bạn sẽ hoàn chỉnh.
Sau mấy ngày dùng cảm thấy thích bộ này ghê gớm. Phải nói là quá tuyệt
Vài dòng chia sẽ. Thân!!!

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Mình đã sửa lại 2 file SIS icon để khắc phục lỗi tin nhắn và attach ở các bài và attach thêm 6 Icon ở bài đầu tiên.
@dqt: Thanks bạn đã nhắc nhở, mình đã sửa lại rồi nhé !!

buratino1703

Mình thấy OK mà, nếu bạn thích sửa thành gì thì gửi Icon (PNG) cho mình, mình sửa lại cho nhé!

8 cái icon trong Main menu biểu tượng thư mục đang mở ra, riêng cái icon Multimedia lại là cái đĩa CD, về bố cục tổng thể hơi bị cộc lệch, Hiếu tìm cái icon nào tương tự như 8 cái kia thay vào, mình nghĩ là sẽ đồng bộ hơn!

chauhiep123

caohieu giúp mình với,khi cài icon bản sis thì icon activitie hình người xấu xí,mình dùng oplogo đánh dấu vào use icon pack mà vẫn ko hết???

Caohieu88

caohieu giúp mình với,khi cài icon bản sis thì icon activitie hình người xấu xí,mình dùng oplogo đánh dấu vào use icon pack mà vẫn ko hết???

Chắc chắn là sử dụng tốt với Oplogo Modder mà bạn. Nhưng để tránh mất thời gian cho bạn thì bạn lấy file ở dưới về copy theo đường dẫn C\Resource\ActivityMenu\customisations\semc_default nhé!!!

dqt

Chắc chắn là sử dụng tốt với Oplogo Modder mà bạn. Nhưng để tránh mất thời gian cho bạn thì bạn lấy file ở dưới về copy theo đường dẫn C\Resource\ActivityMenu\customisations\semc_default nhé!!!

Hi, hoàn hảo rồi. Mình cũng chưa khắc phục được cái này, nhưng thấy hỏi bạn Hiếu hoài cũng ngại. Giờ thì OK.

Caohieu88

8 cái icon trong Main menu biểu tượng thư mục đang mở ra, riêng cái icon Multimedia lại là cái đĩa CD, về bố cục tổng thể hơi bị cộc lệch, Hiếu tìm cái icon nào tương tự như 8 cái kia thay vào, mình nghĩ là sẽ đồng bộ hơn!

Bạn dùng icon này nhé, trông cũng được ^ ^ , copy file MediaPlayerAppIcon.mbm vào C\Resource\Apps và Restart lại máy là OK!