• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows 7 by Me

Bản gốc là win XP rất xấu! Mình đã Mod lại thành Windows 7, sử dụng được mọi tính năng có trong thanh công cụ và icon trên Desktop.

Đây là phiên bản hay nhất từ trước tới nay dành cho V2

Bạn có thể thay thế những ứng dụng mà bạn hay dùng, sửa lại đường dẫn cho phù hợp, làm cho mobile của bạn trở nên cá tính và độc đáo

Download

langtu13493

quá tuyệt nhưng bạn có thể smod lại hình nền cho giống hơn nữa thì còn tuyệt hơn.à chỉ mình cách làm cho icon hiện ra ngoài với nha.mà cái này cài vô thì những pm chạy trên nền python khác có chạy được nữa ko?(mấy vụ này chẳng biết gì hết)

quá tuyệt nhưng bạn có thể smod lại hình nền cho giống hơn nữa thì còn tuyệt hơn.à chỉ mình cách làm cho icon hiện ra ngoài với nha.mà cái này cài vô thì những pm chạy trên nền python khác có chạy được nữa ko?(mấy vụ này chẳng biết gì hết)

Võ Thiện không Việt hóa hết vì cố ý để tiếng Tàu như thế xem trên diễn đàn có ai giải quyết nổi không? Vậy mà cả tuần rồi mà không thấy có ý kiến gì:))

langtu13493

Võ Thiện không Việt hóa hết vì cố ý để tiếng Tàu như thế xem trên diễn đàn có ai giải quyết nổi không? Vậy mà cả tuần rồi mà không thấy có ý kiến gì:))

mình thì chưa cài nên ko biết mà có biết cũng chỉ biết nhờ thôi :D à giúp mình vấn đề ở trên nhé

vokhanhyen

Vô thiện dạo này thích winXp quá nhỉ ???? :-? đã mất công chia sẻ thì việt hóa hết đi lại còn để lại cho anh em nữa chứ :)) ka ka

GiaHuy_01

Bạn không nên làm như vậy, nếu vh được thì nên làm cho tới nơi tới chốn, chứ ai lại úp mở với anh em như thế, có phải tất cả anh em trên diễn đàn đều biết VH đâu. Thà bạn cứ để nguyên rồi bảo " anh em nào giỏi thì Vh đi" cứ như là đánh đố vậy .Buồn 5 phút:(

Bạn không nên làm như vậy, nếu vh được thì nên làm cho tới nơi tới chốn, chứ ai lại úp mở với anh em như thế, có phải tất cả anh em trên diễn đàn đều biết VH đâu. Thà bạn cứ để nguyên rồi bảo " anh em nào giỏi thì Vh đi" cứ như là đánh đố vậy .Buồn 5 phút:(

Vậy thì xin mời người nào giỏi Việt hóa nhất PV xử những phần tiếng Tào còn lại nhé bạn. Ở đây mình chẳng đánh đố ai cả;;) chữ buồn 5 phút là dành cho mình mới đúng chứ;;) vì nhiều người vào Down xong không để lại dấu vết nên cảm thấy hơi buồn thôi

vokhanhyen

Vậy thì xin mời người nào giỏi Việt hóa nhất PV xử những phần tiếng Tào còn lại nhé bạn. Ở đây mình chẳng đánh đố ai cả;;) chữ buồn 5 phút là dành cho mình mới đúng chứ;;) vì nhiều người vào Down xong không để lại dấu vết nên cảm thấy hơi buồn thôi

thế là không tốt !!! giúp đỡ là không cần cảm ơn !!!=))

GiaHuy_01

Đúng là việc mọi người Download ầm ầm nhưng không để lại 1 "Thanks" thì hơi buồn cho những người mất công Post bài hay VH. Nhưng bạn cũng không nên vì thứ nhỏ nhặt đó mà làm mất đi ý nghĩa của từ CHIA SẺ chứ, đung như anh VKY nói" chia sẻ là chính chứ không phải là để đc cảm ơn.:D

thế là không tốt !!! giúp đỡ là không cần cảm ơn !!!=))

He he, mình không dám nhận là người tốt. Nhưng những phần mềm nào tốt nhất thì mình đều Up cho mọi người cả. Trước sau gì mình cũng Việt hóa hoàn thiện và còn nâng cấp nó lên cho anh em không phải thay đổi nhiều, thêm phầm Search ứng dụng, nghĩa là bất kỳ ứng dụng nào đã cài đều vào được=))

Trong thời gian chờ đợi. Thì mời vokhanhyen và những người giỏi vào mà xử nhé;;)

TruBic

Well-Known Member
He he, mình không dám nhận là người tốt. Nhưng những phần mềm nào tốt nhất thì mình đều Up cho mọi người cả. Trước sau gì mình cũng Việt hóa hoàn thiện và còn nâng cấp nó lên cho anh em không phải thay đổi nhiều, thêm phầm Search ứng dụng, nghĩa là bất kỳ ứng dụng nào đã cài đều vào được=))

Trong thời gian chờ đợi. Thì mời vokhanhyen và những người giỏi vào mà xử nhé;;)
Dù không muốn nói nhưng thấy các bạn tranh luận ghê quá nên phải vào cuộc.
Sau ngày mai các bài viết gây loãng topic sẽ được xóa bỏ nhé các bạn.
Thật tiếc Trubic không còn tham gia việt hóa cho V2 nhiều nữa vì qua tháng mình chuyển qua sài V3 chứ nếu không mình cũng xử phần mềm này của Bạn rồi vothien à.
Chúng ta ko thách đố nhau nữa nhé tránh làm cho topic mất đi giá trị của nó.
Được thank với chúng ta thì: có thì thêm vui ko có thì ta cũng phải vui vì đã chia sẻ cho anh em những điều mình biết như thế là đủ vui rồi.
Thế nhé! hy vọng bạn hiểu nhé vothien!

Dù không muốn nói nhưng thấy các bạn tranh luận ghê quá nên phải vào cuộc.
Sau ngày mai các bài viết gây loãng topic sẽ được xóa bỏ nhé các bạn.
Thật tiếc Trubic không còn tham gia việt hóa cho V2 nhiều nữa vì qua tháng mình chuyển qua sài V3 chứ nếu không mình cũng xử phần mềm này của Bạn rồi vothien à.
Chúng ta ko thách đố nhau nữa nhé tránh làm cho topic mất đi giá trị của nó.
Được thank với chúng ta thì: có thì thêm vui ko có thì ta cũng phải vui vì đã chia sẻ cho anh em những điều mình biết như thế là đủ vui rồi.
Thế nhé! hy vọng bạn hiểu nhé vothien!

Hì sory nhé, TruBic chuyển sang V3 thì cũng Việt hóa được đấy, vì ứng dụng Py V3 và V2 không khác đâu bạn. Thân;;)

TruBic

Well-Known Member
Hì sory nhé, TruBic chuyển sang V3 thì cũng Việt hóa được đấy, vì ứng dụng Py V3 và V2 không khác đâu bạn. Thân;;)
Uh nhưng hiện tại chưa có máy để làm. Tháng sau mới mua nè Thiện ơi!

kp_enter

thường thì những chỗ còn tiếng Hoa hay gặp khi sử dụng trình quản lý file. Bạn thử kiểm tra các file dạng như powlite_fm.pyc, fy_manager.pyc ... xem. Mình chỉ đoán vậy thôi nha ngoài ra còn chỗ nào thì mình ko rõ :)

thường thì những chỗ còn tiếng Hoa hay gặp khi sử dụng trình quản lý file. Bạn thử kiểm tra các file dạng như powlite_fm.pyc, fy_manager.pyc ... xem. Mình chỉ đoán vậy thôi nha ngoài ra còn chỗ nào thì mình ko rõ :)

Tất cả tiếng Hoa đó chỉ nằm gọn trong ứng dụng này mà thôi bạn à:D

jimmyvn88

Nếu bác bận ko có tg VH hết thì có thể pm anh em khác giúp, chứ đừng nên nói thế dễ mất lòng anh em.
Bản mới nè mod rất tuyệt, mình rất thích nhưng một số ứng dụng thì bác đổi tên làm mình chẳng biết nó là gì.phải vào mới biết. Mong rằng bản sau bạn sẽ khắc phục và làm tuyệt vời hơn. Sắp thi rồi nên cũng ít tg nhưng nếu bạn bận ko có tg và cần mình giúp làm gì thì cứ pm mình nhé, mình cũng sẵn lòg nếu mình có khả năng.

kakalot29307

hic!!PDAViet nhân tài nhiều như sao trên trời biết bao giờ mình mới bằng anh em ????Nếu mình có được 1/2 kiến thức như các bạn mình sẽ bắt tay vào làm ngay,đằng này mình quá gà.đáng buồn:(:(

kp_enter

Tất cả tiếng Hoa đó chỉ nằm gọn trong ứng dụng này mà thôi bạn à:D

ùh. mình mới down file cài đặt của bạn về thì thấy file fy_manager.pyc vẫn là tiếng Hoa nha :D ngoài ra còn 1 số file nữa thỉnh thoảng cũng có 1 vài từ chưa dịch đó bạn :) Nhìn cái link down pm cho python mà gần 2 mb hốt quá :))

ùh. mình mới down file cài đặt của bạn về thì thấy file fy_manager.pyc vẫn là tiếng Hoa nha :D ngoài ra còn 1 số file nữa thỉnh thoảng cũng có 1 vài từ chưa dịch đó bạn :) Nhìn cái link down pm cho python mà gần 2 mb hốt quá :))

fy_manager.pyc đó không cần cũng chạy bạn ơi, đó là quản lý File dành cho các ứng dụng con thôi, bộ Python 1.60 đã tích hợp file này rồi.:))

kp_enter

fy_manager.pyc đó không cần cũng chạy bạn ơi, đó là quản lý File dành cho các ứng dụng con thôi, bộ Python 1.60 đã tích hợp file này rồi.:))

thế thôi mình xin hết ý kiến :)) mình ko làm mà chỉ ngồi nói "lý thuyết" thì khác gì "spam + quậy phá" :D thử làm "thầy bói" 1 hôm mà ko đc =))