• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WINDOWS 7 FANTASY (NEW! NEW! NEW!)

ancola66

Super V.I.P
WINDOWS 7 FANTASY

Cảm ơn các bạn đã yêu thích Theme Windows7 Bliss Alive Weather . Giới thiệu với các bạn bản nâng cấp với tên gọi WINDOWS 7 FANTASY.

Những Đổi mới trong phiên bản này :

* Màn hình Lock với đồng hồ Neon Analog
* Màn hình Home với các icon nhảy trang to đẹp làm cho màn hình Home giống với Windows 7 hơn
* Các pages với hiệu ứng trong suốt đường viền cửa sổ của Windows 7
* Dialpad theo phong cách hoàn toàn mới lạ với font chữ đồng bộ với theme thời tiết
*..............................

Cài đặt :

1. Cài phần mềm WeatherIcon ( Trong Cydia)
2. Cài phần mềm LiveClock 0.3 (Trong Cydia)
3. Cài phần mềm IBlank (Trong Cydia) và tạo ra 8 Blank icon sau đó di nó ra màn hình SpringBoard
4. Cài phần mềm Spring Jumpt (Trong Cydia) sau đó bố trí các icon nhảy trang như hình minh họa số 9 và 10 bên dưới

5. Tải Bộ theme Windows7_Fantasy (Link MediaFire hoặc 4Shared) Giải nén, Dùng WinSCP hoặc PC suite chép 3 Folder sau :

* WIN7_Fantasy
* WIN7_Fantasy_Clock
* WIN7_Fantasy_Weather
Theo đường dẫn sau : var\stash\Theme.XXX

6. Vào WinterBoard chọn 3 mục

* WIN7_Fantasy
* WIN7_Fantasy_Clock
* WIN7_Fantasy_Weather

* Lưu ý : Bỏ hết các dấu chọn của các Theme khác chỉ chọn 3 mục trên

7. Thoát ra và bố trí lại các icon blank, các icon Spring Jumpt và các wiget sau đó thưởng thức thoai :D

Để UPDATE thời tiết theo địa phương của bạn các bạn làm như Bài Này

Windows7 Fantasy (Link 4Shared)
DOWNLOAD

:DChúc các bạn cuối tuần vui vẻ:D

Mời Các bạn tham khảo các bộ theme khác của ancola66

Windows 7 Fantasy

Windows 7 Fantasy v2

Windows 7 Bliss Alive Weather

Apple Pro Theme v1

Apple Pro Theme v2

Time Weather Calendar

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Mình thấy để các hình nền background không được đẹp lắm bạn ạ!

9 người 10 ý Bạn ạ, nên sao theo được, miễn sao SỐ ĐÔNG thấy Good là được, vả lại NGƯỜI làm ra Theme trước tiên để HỌ DÙNG cái đã sau đó mới Share, nên theo Mình thế là đã QUÁ TỐT rồi!

longgiang81

Super V.I.P
Nút Close màu đỏ bao quanh icon hiển thị PIN chú Ân có lẽ nên rút gọn lại cho vừa với icon PIN có lẽ sẽ đẹp hơn, 1 ý kiến đóng góp nhỏ :D

ancola66

Super V.I.P
Đã có Cập nhật mời các bạn thưởng thức ở bài đầu tiên nhé

ancola66

Super V.I.P
Đã có Cập nhật ngày 18\6\2009 (Battery Charging) các bạn thưởng thức ở bài đầu tiên nhé

ThAngNgO_

làm sao để hiện tên của soft lên bác nhỉ , thế này nhìn hơi khó khi ko có tên :D

cantona12345

La quá bác ancola66 ạ. Tôi làm đúng hướng dẫn rồi mà vẫn ko thấy hình nền đâu, chỉ có hình cái đồng hồ ngoài screellock thôi, không có nền của đồng hồ, vào trong thì: hình nền đen thui; icon cái đồng hồ thì to; lịch, weather, note thì bé hơn, không nằm thẳng hàng; không thấy hiện thanh dọc trong suốt làm nền cho các icon trên. Bác ancola66 và bác nào biết thì hướng dẫn tôi khắc phục với. Cảm ơn các bác.